What's new

[Hỏi đáp] Hành Trình "Tự Hào Việt Nam" ( đạp xe vòng quanh thế giới)

Khiemtb_yeuem

Phượt thủ
QUYẾT TÂM :
Sau khi tốt nghiệp đại học (hè 2014) tôi sẽ thực hiện chuyến đi vòng quanh thế giới bằng xe đạp. Các bạn cùng ủng hộ tư vấn và giúp đỡ để tôi có thể thực hiện chuyến đi đó nhé. Quốc gia đầu tiên tôi sẽ đến là nước nào các bạn nhỉ...?
Cùng tôi lên kế hoạch thật hoàn chỉnh cho dự định hết sức nghiêm túc.
Hãy làm việc cùng tôi thực hiện hành trình "Tự Hào Viêt Nam " các bạn nhé
https://www.facebook.com/pages/Nguyễn-Văn-Khiêm/193961340784155
links FB của mình là : https://www.facebook.com/vankhiem.nguyen.75

Re: Hành Trình "Tự Hào Việt Nam" ( đạp xe vòng quanh thế giới)

Quốc gia đầu tiên bạn nên chinh phục đó chính là quê hương bạn - Việt Nam. Sau Việt Nam thì chắc chắn bạn sẽ tìm được một con đường thích hợp cho chuyến vòng quanh thế giới của mình. Chúc bạn thành công.

thanks bạn nhé.
Mình đã đi xuyên việt và hoàn thành chuyến đi xuyên đông dương + thái lan, mình muốn chọn nước tiếp theo sau khi từ Vn đi để chọ cung đường phù hợp đến các nước khác.

Chào bạn!

Mình cũng đang lên kế hoặch sau khi tốt nghiệp đại học (cùng thời điểm như bạn), mình sẽ thử đạp xe đạp "vượt-biên" thử. Mặc dù mình chưa đạp xe Xuyên Việt, nhưng ý mình vẫn muốn khám phá các nước Đông Dương hơn vì nhiều lý do khác nhau.

Tình cờ hôm nay gặp được topic của bạn. Mình muốn hỏi hè này bạn có băng ngang đoạn nào qua Cam-Lào lại nữa hay không? Vì đích đến của mình là Bangkok nên có thể sẽ độc hành qua 1 trong 2 nước trên. Nếu tiện, có thể cùng đồng hành 1 đoạn nào đó không nhỉ :D

Chà nge hấp dẫn quá.chúc 2 bác thực hiện thành công chuyến đi của cuộc đời

Sau khi tốt nghiệp đại học thì nên kiếm công việc gì đó để làm chứ đạp xe vòng quanh thế giới về thì kiến thức đã học mai một hết. Cha mẹ nuôi con đến ngày trưởng thành, xã hội đào tạo bành thành tài thì bạn phải làm gì đó để trả ơn cha mẹ, giúp đời . Hơn là đi một chuyến đi mà có thành công cũng chả nói lên điều gì ( vì người ta đi nhiều rồi ).

Sau khi tốt nghiệp đại học thì nên kiếm công việc gì đó để làm chứ đạp xe vòng quanh thế giới về thì kiến thức đã học mai một hết. Cha mẹ nuôi con đến ngày trưởng thành, xã hội đào tạo bành thành tài thì bạn phải làm gì đó để trả ơn cha mẹ, giúp đời . Hơn là đi một chuyến đi mà có thành công cũng chả nói lên điều gì ( vì người ta đi nhiều rồi ).

Cảm ơn Bạn đã góp ý nhé :D. Thực sự mục đích chuyến đi của mình là muốn tiếp lửa cho thế hệ trẻ VN cũng như suy nghĩ của các bạn về các vấn đề Xã Hội. mình chưa biết là mình giúp được gì cho đời không nhưng đó là cách sống của mình. mình còn trẻ mình có thời gian để làm nhiều việc tại sao mình không làm, nếu thực hiện chuyến đi trong vòng 1-2 năm cũng không hẳn mình ko làdduwwocj gì. mình sẽ học được nhiều điều hay ho đấy chứ .

Chào bạn!

Mình cũng đang lên kế hoặch sau khi tốt nghiệp đại học (cùng thời điểm như bạn), mình sẽ thử đạp xe đạp "vượt-biên" thử. Mặc dù mình chưa đạp xe Xuyên Việt, nhưng ý mình vẫn muốn khám phá các nước Đông Dương hơn vì nhiều lý do khác nhau.

Tình cờ hôm nay gặp được topic của bạn. Mình muốn hỏi hè này bạn có băng ngang đoạn nào qua Cam-Lào lại nữa hay không? Vì đích đến của mình là Bangkok nên có thể sẽ độc hành qua 1 trong 2 nước trên. Nếu tiện, có thể cùng đồng hành 1 đoạn nào đó không nhỉ :D

Dự tính mình sẽ xuất phát từ TQ và khi về sẽ đi theo cung đường các nứoc đông dương bạn à. bạn cứ đi đi, có nhiều điều trải nghiệm lý thu và bạn học và biết được nhiều điều lắm ý.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back