What's new

Hành trình xe máy SG-ĐN mừng SN Phượt

Sự kiện Đặc Biệt:

We are the members of "PHUOT.COM". Have a good trip.

Khi chuyến hành trình chúng tôi về gần đến đoạn kết, chúng tôi từ Bàu Trắng (Bàu Thắng?) trở về đường ven biển để đến Mũi Né. Đoàn đã gặp 1 đôi vợ chồng trẻ người Hungari mới cưới hưởng tuần trăng mật, bị hỏng xe. Trưởng đoàn dẫn đoàn phía trước quan sát thấy sợ lo lắng, căng thẳng của người vợ, nổi bực dọc của người chồng... và quyết định dừng đoàn để hổ trợ. Đây là 1 chiếc xe tay ga, tình trạng tắt máy khi tăng ga.

Sự lo lắng và bực dọc của đôi vợ chồng

Mở nắp cốp, thùng chứa đồ

Tiếp tục mở, kiểm tra bên trong

Có cả mấy cô sinh viên ngoại ngữ làm thôgn dịch viên nữa đấy!!!

Last edited:
Đây có thể được xem là việc làm ý nghĩa nhất trong chuyến hành trình xuyên nữa Việt - Mừng sinh nhật lần 5 của Phượt, một hành động nhỏ, mang ý nghĩa lớn, như món quà dành tăng cho Tất cả Thành Viên Nhà Phượt.

Chúng tôi, ko chỉ vui đùa, hạnh phúc, ăn uống, thăm thú... (chờ đón phần sau) mà chúng tôi còn muốn nói rằng Phượt chúng ta, như những người Việt chúng ta, luôn thân thiện và hay giúp đỡ mọi người. Phượt không chỉ mang tính nhóm, cụm, mà nó sẽ lan tỏa đi khắp đất nước, đến bạn bé Quốc tê...

Người bạn Hungari có xin chúng tôi số điện thoại và email, tôi có kèm dòng chữ: "We are the members of "PHUOT.COM" - Anh ấy - người chồng thốt lên wow, ý anh ấy biết 1 chút về chúng ta, chúng ta là những người du lịch bằng me máy !!!????

Tóm lại, đây là phần quà chúc mừng Phượt lên 5!

P/s: To Nhóm: Trần Quyền ko có hình chụp chung cả đoàn với đôi vợ chồng này sau khi sửa xe xong, ai có up lên nhé, và mình nhớ khi đó có 1 tên lạ lạ, ko sửa xe cùng mà chen vào chụp... Chờ hình này!

Dĩ nhiên, toàn là thầy kinh nghiệm ko nhé em, anh cũng là kỹ sư chuyên ngành máy mà em. Tụi anh còn gọi về hỏi các chuyên gia đầu nghành về xe máy để tư vấn nữa đấy... Sau khi sửa vợ chồng đấy vui cực sướng...

Mình wen chụp tấm hình 2 vợ chồng chạy xe vù vù sau khi sua xong rùi.....có ng nghi ngờ nhóm mình k sửa được kìa.......hihix.....

Mình wen chụp tấm hình 2 vợ chồng chạy xe vù vù sau khi sua xong rùi.....có ng nghi ngờ nhóm mình k sửa được kìa.......hihix.....

Hở niền còn cân niền đc nữa nói chi hư xe.
A`h mà a Phước còn mang cả ruột xe hơi nữa đếy. Gặp xe hơi hư dọc đường thì sửa luôn :))

Em vẫn nhớ cái cảnh 1 đám người bu vào mà chỉ có 1 người sửa =)) Lúc chụp hình thì tự nhiên đông ơi là đông... không hiểu đâu ra nhiều người thế :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,460
190,097
Latest member
bonghongvu
Back