What's new

HCM-Phuket-Bangkok-HCM 26/3~30/3/2010

Status
Not open for further replies.
Tình hình là mình thấy Air Asia mới mở đường bay thẳng từ HCM sang Phuket nên đã book vé cùng 1 bạn nữa như sau:
-Tối ngày 26/3/2010(thứ 6) bay HCM~Phuket->chơi tại Phuket
-Tối ngày 28/3/2010(chủ nhật)bay Phuket~BKK->Chơi tại Bangkok
-Chiều 30/3/2010(thứ 3) bay BKK~HCM

Lịch trình sẽ úp sau,vé khứ hồi HCM~Phuket và BKK~HCM chỉ có khoảng 56usd(bao gồm thuế và lệ phí thanh toán),úp vội để Bác nào có hứng đi chung cho vui thì book vé

(BB)

Có bạn nào giúp mình đặt vé giá rẻ để đi chung với các bạn không nè? Mình vào airasia.com đặt vé nhưng khứ hồi hcm-phuket-hcm là hết 80usd rồi.

Chào các bạn mình mới search được 1 chỗ lưu trú tại Phuket vừa đẹp, giá cả vừa phải, quan trọng nhất là mình thấy đánh giá của khách du lịch rất hài lòng về chỗ này. Địa chỉ: Boomerang Village Cottages 3-star hotel
Patak Road 9/11-13 soi 10 Kata, 83100 Kata beach (Phuket)
http://www.booking.com/hotel/th/boo...320754&tab=2&label=tripadimg-th-27269&lang=en

Nếu các bạn tìm đến Phuket để nghỉ dưỡng, khu Kata beach là một sự lựa chọn đúng đắn, tuy nhiên khu vực này khá buồn tẻ về đêm. Còn nếu thật sự muốn have some fun, Patong Beach mới là địa điểm lý tưởng. Khu này dành cho tây ba lô quy tụ rất nhiều quán bar và hoạt động về đêm. Từ đây về sân bay cũng gần hơn rất nhiều so với từ Kata.

Túm lại thì Patong sôi động hơn còn Kata yên bình hơn.

Có bạn nào giúp mình đặt vé giá rẻ để đi chung với các bạn không nè? Mình vào airasia.com đặt vé nhưng khứ hồi hcm-phuket-hcm là hết 80usd rồi.

Tụi mình bay HCM~Phuket,Phuket~BKK,BKK~HCM đó bạn(chuyến nội địa mình chưa book,đang đợi vé của hãng Nokair,nó chưa bán vé dịp đó,vé nó rẻ hơn AA,và đi thử cho biết máy bay nó ngon thế nào,hì)

Chúc bạn book được vé rẻ

Nếu các bạn tìm đến Phuket để nghỉ dưỡng, khu Kata beach là một sự lựa chọn đúng đắn, tuy nhiên khu vực này khá buồn tẻ về đêm. Còn nếu thật sự muốn have some fun, Patong Beach mới là địa điểm lý tưởng. Khu này dành cho tây ba lô quy tụ rất nhiều quán bar và hoạt động về đêm. Từ đây về sân bay cũng gần hơn rất nhiều so với từ Kata.

Cám ơn Jack rầt nhiều,có lẽ tụi mình thích ồn ào,nên Patong có thể thích hợp

thanks bạn nhiều. Mình sẽ cố gắng book vé từ hcm - phuket, khi nào bạn book được chuyến nội địa từ pk-bk thì cho mình biết với nha, nick yahoo của mình là banhaimy.

Chào Jack ! Nhóm mình 8 ng thì di tù sân bay vê KS tåi Patong thì nên di phÜÖng tiên nào ít tÓn kém nhÃt:L

Chào Jack ! Nhóm mình 8 ng thì di tù sân bay vê KS tåi Patong thì nên di phÜÖng tiên nào ít tÓn kém nhÃt:L

Phương tiện duy nhất avaiable tại Phuket Intl. Airport: taxi; số lượng cần cho 8 người: 2 chiếc. Ở Phuket có taxi, xe pick-up tư nhân và xe máy thuê, tuy nhiên nếu bạn ở Patong thì chỉ duy nhất cần taxi đi lại sân bay là đủ (nếu mình nhớ không nhầm thì từ sân bay - Kata: THB 600 và sân bay - Patong: THB 350-400/xe taxi). Nhớ mua coupon ở ngay taxi station, taxi ngoài sẽ đắt.

Ở đảo Phuket ko có public bus.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,546
190,116
Latest member
Thangcho07
Back