What's new

HCM- Tìm Bạn Đồng Hành Đi Hàn Mùa Đông 2015

Chào Các Bạn !
Mình tên Hà ( SN 91) - SĐT 0909158891 - Email: [email protected]

Mình dự tính năm sau sẽ làm 1 chuyến đi Hàn vào mùa có tuyết, Đi từ HCM . Mình không biết tiếng Hàn cũng chưa đi lần nào. ACE trong room nào ý định giống mình thì liên lạc với mình để lên chương trình nhé. Các ACE đi rồi xin chỉ giáo.

Thời gian đi khoảng 1 tuần,Mình lên lịch sớm như vậy để dự trù kinh phí và sắp xếp công việc nữa.;)

Chào em, anh tên là Nghĩa. Anh cũng dự định sang năm đi Hàn Quốc nhưng anh định đặt tour bên Vietravel vì anh cũng không biết tiếng Hàn ^^ Cho anh đặt chỗ trong chủ đề này để có thêm thông tin, hy vọng có thể đi tự túc với nhóm em được :)

Hi em,

Em định đi tháng mấy của mùa Đông? Hiện tại thời tiết ở Seoul rất lạnh kéo dài chắc khoảng đến tháng 2 nên em phải chuẩn bị quần áo ấm, tất, bao tay, khăn choàng đầy đủ, giày thể thao vì để qua đây mới mua thì hơi đắc.
Trước khi đi em nên down Subway về điện thoại và lên mạng tìm kiếm thông tin chỗ em cần đi và cách đi như thế nào rồi lên Subway nghiên cứu đường đi như vậy rất di rất dễ dàng.

Các bác cứ tự tin mà đi bụi Hàn Quốc nhé, nếu cần hỏi đường các bác cứ níu các anh đẹp giai hay chị đẹp gái là các chị ấy bảo cho.
Tại Seoul dân văn phòng nói tiếng anh chuẩn không cần chỉnh. Police cũng nói tiếng anh chuẩn lắm nhé
Thông tin các chuyến bus và train đều ghi bằng tiếng anh

Nói chung thì mình thấy thông tin có rất nhiều bạn trong này chia xẻ nhiều lắm rồi ,từ vấn đề khó ngằn là visa tới ăn uống ngủ nghỉ bla bla ,mình chỉ xin nêu vài kinh nghiệm của mình ,vì mình cũng đi đợt đông ( ít ai thích đợt này mà chủ yếu mùa lá xanh đỏ + anh đào)

Vé : nếu dư giả thời gian và có máu phượt ko ngại gian khổ thì có thể mua vé kiểu như mình ( rẻ hơn so với bay thẳng )

Hcm - kl / kl- seoul ( về ngược lại ) total 4 chặng hết 8,5tr của Airasia , còn thời gian chờ đợi thì tùy chọn của bản thân chuyến hcm- kl (kuala lumpur) vì chuyến kl-incheon (seoul) Aa chỉ có 1chuyến/ngày

Đồ lạnh: tốt nhất mặc nhiều lớp thay vì mang 1 cái áo chà bá
Bản thân mình dân miền Nam, mặc áo sơ mi/thun tay dài ,1 áo khoát nỉ bình thường, 1 áo khoát chống gió/chống mưa nhẹ là ấm áp so với áo thun/sơ mi rồi 1 cái áo chà bà nặng trịch

Dù là mùa tuyết thì chỉ cần mang giày thể thao là đc ,ko cần mang boots
Nếu đã từng đi mrt ở sing ,mã...thì hệ thống mrt của Seoul cũng tương tự, xuống air có thể xin ở quầy thông tin(nhớ xin bản Eng chứ nó hay đưa bản Trung)

Mrt từ sân bay vô trung tâm có loại dừng nhiều chặng và dừng chỉ vài trạm tiêu biểu,giá chênh nhau nhiều mà time ko bao nhiêu, tiết kiệm cứ đi loại dừng nhiều chặng

Trên tinh thần là hotel bên đó hơi chát ,mìng ở dorm cũng same 20$/night
Nên chui vô Nhà tắm hơi ở qua đêm,very fun + shock ( còn shock sao tự trải nghiệm, haha) ,mà giá tăng rồi nhé ,tầm 15$ chứ ko còn 8-10$ như trước

Đã đi mùa đôg nên dành time đi Pycheong Chang nơi tổ chức thế vận hội mùa đông 2018,có nhiều cái thú . nên book hotel rồi nhờ đón ở trạm (mình ko book trc nên đi bộ cả 1-2km ) vừa chụp choẹt vừa ....hóng xe ,sau mấy bận xin quá giang mới có xe cho mình đi nhờ . (hên có lấy map ở quầy vé ) , anh cho đi nhờ ko biết Eng,mình cầm map chỉ,may sao anh ấy cũng tới chỗ ,hơi cực) =.=

Trong seoul đi tham quan bằng mrt nên chú ý cổng lên, lên sai cổng thì đi vòng có nhiều chỗ oải lắm
Ah nếu muốn trượt băng ở seoul thì ngay gần suối gì đó chả nhớ,nhưng nếu tìm hiểu vê seoul chắc chắnn sẽ có con suối này, suối chạy quanh thành phố ,gần đó có sân trượt băng ,hoặc xa hơn là Opympic Hall, nhớ mang găng tay(có mới cho trượt)

Mình góp ý nhiêu đó ,vì bản thân mình đi chỗ mình thích,chứ ko phải chỗ mọi người hay/nên đi khi tới 1 nơi nào đó) nên ko thể góp ý lịch trình cho bạn đc ,hehe

Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ ,người cũng thích mùa đông Hàn quốc như mình :)
Ps: nếu thông tin hữu ích và ở Seoul bạn book hotel ở khu Myeong Dong,cho mình gửi ít mít sấy cho bạn mình đang học ở đó ,haha

Mình đặt 1 chỗ nhé, bạn lên plan hay có thông tin gì mới thì pm hay email m với nhé. M cũg áp ủ đi vào mùa Noel nhưg 1 chữ tiếng Hàn cũg ko bít, nếu plan ko khả thi chắc m sẽ book tour cho an toàn, tiếng A thì Ok
Mail của m: [email protected]

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back