What's new

[Chưa chốt đoàn] [HCM] tìm bạn đồng hành đi Kuala Lumpur và Penang Malaysia 10/01/2019 to 14/01/2019

Mình có kế hoạch đi Kuala Lumpur và Penang giữa tháng 1 này.
Dự kiến sẽ bay tới Kuala Lumpur trước và sau đó sẽ đi Penang, kế hoạch sẽ lên cụ thể hơn sau khi chốt đoàn, ai thích thì tham gia với mình nhé ^^

Hôm sau về thôi. Nên về chuyến chiều tối vì sáng còn thời gian thì ghé qua Putra Jaya - thành phố thông Minh nằm giữa đoạn KL và sân bay. KIến trúc hạ tầng đẹp lắm.
Cần hổ trợ thêm thì alo tớ. Không Chín 3 chín,121, một hai hai.
Nếu ghé Putra Jaya thì gởi hành lý ở đâu được nhỉ, ko thể vừa tham qua vừa kéo thì khá bất tiện.
Xin bạn chia sẻ tí ttin.
Tks

Mình thấy lịch trình của bạn sao mà hơi rườm rà vì ra vào sân bay và trung tâm tận 3 lần, hơi tốn tiền và mất thời gian.
Nếu tới sân bay rồi thì nên sắp xếp bay luôn đi Penang cho tiện, hoặc chơi cho đã ở Kul, bay đi Penang rồi quay về Klia, về thẳng VN.
Mình đã đi AA 3,4 lần quốc nội Malaysia, thấy các chuyến bay không delay nhiều như ở Vn, cao lắm chừng 30p và đặc biệt không có dồn hay hủy chuyến. Nếu đặt vé 2 chặng cách nhau 2-3h là Ok. Từ quốc tế chuyển sang quốc nội có cổng nhập cảnh riêng, không phải xếp hàng dài như nhập cảnh bình thường nếu show được vé máy bay chặng tiếp.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back