What's new

Hẹn gặp ở Ấn Độ: Vòng quanh trong 1 tháng [3/7 - 6/8/2017]

Tháng 7 tới mình sẽ backpack ở Ấn Độ, đi 1 mình. Hành trình của mình sẽ qua rất nhiều nơi nên mình đăng lên đây,
nếu ai có một phần lịch trùng thì comment nhé, hy vọng gặp được bạn đồng hành :D

3/7: Bay chặng Hà Nội - Trichy (Tiruchirappalli). Tối muộn đến, nghỉ 1 đêm ở Trichy.
4/7: Bắt bus đi Chennai, ở 3 ngày, dự kiến có 1 ngày qua Malappuram.
7/7: Bắt tàu đi Kolkata, ngày hôm sau đến nơi, chơi thêm 1 hôm.
10/7: Bắt bus đi Bodhgaya, ở 1 hôm.
12/7: Bắt bus đi Varanasi, ở 3 ngày, có qua Sarnath. Tối 14/7 đi tàu đi Agra
15/7: Ở Agra 2 ngày.
17/7: Đến Delhi, chuẩn bị cho chuyến đi Leh - Ladakh
18/7: Sáng bay đi Leh, ở 5 ngày, dự kiến có thăm hồ Pangong và Nubra Valley.
23/7: Bay về Delhi, chơi thêm 1 hôm.
25/7: Đi Jaipur, chơi 1 hôm.
27/7: Bắt tàu đi Mumbai, hôm sau đến nơi, ở lai thêm 1 hôm.
30/7: Bắt tàu đi Kochi, hôm sau đến nơi. Ở 4 hôm, có qua Alleppey (Allapuzha).
3/8: Đêm bắt bus về Trichy, nghỉ ngơi 2 hôm, có qua Thanjavur.
6/8: Bay đêm về Hà Nội, kết thúc 1 tháng ở Ấn Độ :)

Anh chị bạn bè gần xa ai có kinh nghiệm đi Ấn Độ rồi thì chia sẻ kinh nghiệm, hoặc góp ý chỉnh sửa lịch trình với.
Cảm ơn mọi người vì đã đoc :D

Kế hoạch hay quá bạn :). Mình cũng đang lên kế hoạch lang thang Ấn trong tháng 9 tới và sau đó sang Nepal trek ABC tháng 10 luôn. Bạn có thể cho mình xin liên lạc (fb/email) để chia sẻ thêm đc ko? :)

Sound interesting. Mình cũng rất thích Ấn Độ và mong muốn làm 1 chuyến. Nhưng nghe nói tháng 6 - 7 bên đó nóng đến 40C nên cũng đang hơi phân vân.

Chào bạn, mình đi Ấn Độ độc hành từ 11/7 đến 4/8. Hà Nội - Mumbai. Mình có thể đi cùng bạn chặng nào không nhỉ? chuyến bay của mình hơi ngược so với bạn nên mình cũng chưa biết chúng ta sẽ trùng ngày trùng địa điểm thế nào. Nhắn tin cho mình nhé! Chúng ta sẽ trao đổi thêm.

Lập team lang thang Ấn Độ đầu tháng 9 đeeee. Có ai cùng kế hoạch ko chia sẻ với mình với nhé. Rất thích Ấn, chỉ ngại mỗi khoản solo thân gái dặm trường thôi à :))

Lập team lang thang Ấn Độ đầu tháng 9 đeeee. Có ai cùng kế hoạch ko chia sẻ với mình với nhé. Rất thích Ấn, chỉ ngại mỗi khoản solo thân gái dặm trường thôi à :))

Vé 3.9 vs 13.9 đang rẻ. Bạn có kế hoạch đi những đâu vậy.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back