What's new

HKVN: VN Airlines- Jetstar Pacific Airlines - Indochina Airlines

Ui giời ! Chú eskimo giống y tớ ! Khiếp ông Airbus 330...Tớ bay SG chuyến chiều, có lẽ cả đời tớ nhớ mãi chuyến bay này ! Nó long xòng xọc, hụt đà và có lúc cánh của nó còn "vẫy vẫy" nữa cơ ! Chả là tớ ngồi cạnh cửa sổ...

Đã thế hôm ấy có khoảng hơn chục đứa con nít, nó khóc toán loạn mỗi khi máy bay hẫng hụt, xóc nẩy lên hoặc rung bàn bật ! Mà có phải thời tiết xấu đâu.. mà sao nó lại ghê thế !!! Ghê cái "ông" A 330 !

Tớ thường xuyên bị ngồi chờ 1 -2 giờ ở sân bay bởi ông VNA cáo lỗi chậm chuyến ! Không biết có phải do mình "đen"?

Đi BOEING 777-200ER cũng bị tình trạng rung lắc, tớ thấy mỗi mấy cái A 320 mới về là chắc chắn, mỗi tội nó bay tuyến ngắn !

Ui giời ! Chú eskimo giống y tớ ! Khiếp ông Airbus 330...Tớ bay SG chuyến chiều, có lẽ cả đời tớ nhớ mãi chuyến bay này ! Nó long xòng xọc, hụt đà và có lúc cánh của nó còn "vẫy vẫy" nữa cơ ! Chả là tớ ngồi cạnh cửa sổ...

Đã thế hôm ấy có khoảng hơn chục đứa con nít, nó khóc toán loạn mỗi khi máy bay hẫng hụt, xóc nẩy lên hoặc rung bàn bật ! Mà có phải thời tiết xấu đâu.. mà sao nó lại ghê thế !!! Ghê cái "ông" A 330 !

Tớ thường xuyên bị ngồi chờ 1 -2 giờ ở sân bay bởi ông VNA cáo lỗi chậm chuyến ! Không biết có phải do mình "đen"?

Đi BOEING 777-200ER cũng bị tình trạng rung lắc, tớ thấy mỗi mấy cái A 320 mới về là chắc chắn, mỗi tội nó bay tuyến ngắn !

:)) Chuyến em đi lúc nó tụt hơi dân tình kêu la inh ỏi, anh giai ngồi cạnh mặt trắng nhợt cấm khẩu mẹ nó mất mấy phút sau hét đúng 1 câu hệt như bác Úi giời ơi :D

Cái vụ rung, lắc là do thờ tiết phần nhiều cũng như đi ôtô qua đường xóc mà thôi, các bác có đòi đi 777 vẫn bị tụt như thường à, ghét là ghét mấy cái vụ sự cố kỹ thuật và trễ chuyến thường xuyên thôi,

Đi nội địa thì thú thực em vẫn cứ khoái dùng VNA vì nó nhiều chuyến mình chủ động hơn trong việc xếp lịch đi lại.
Đi nước ngoài em vẫn cố gắng bay bằng VNA nếu có thể vì 2 lẽ:
- Ủng hộ đội nhà
- Kiếm điểm Bông Sen vàng

Tuy vậy ko dễ để xếp lịch bay bằng VNA thẳng từ VN đi 1 nước nào đó ở xa như Bắc Âu, xét cả về sự hợp lý của lộ trình và giá cả.

Đúng rồi anh ạ :D :D :D

Cái vụ rung, lắc là do thờ tiết phần nhiều cũng như đi ôtô qua đường xóc mà thôi, các bác có đòi đi 777 vẫn bị tụt như thường à, ghét là ghét mấy cái vụ sự cố kỹ thuật và trễ chuyến thường xuyên thôi,

em có ghi lại được 1 cú ( thực ra là 2 lần) rơi tự do liên tiếp trong chuyến đi Đà Nẵng , khá ấn tượng
để em lục lại rồi post lên các bác coi chơi!

@Kua! hehe, đi đâu lên trên kia để nó vặt tải
tớ nghĩ trong Anh Dương Vương hay Trần Bình Trọng q.5 có hàng , có cần hỏi giúp tụi Bảo Hiểm K?

Em đang ngồi chờ VNAir chậm giờ.
Chuyến 11h, hôm qua báo delay đến 13h, ra sân bay nghe thông báo là 14h sẽ có thông báo mới.

Y hệt Đại Vương.

Chắc bác đi cùng chuyến với em rồi, em cũng đi chuyến 11h, và delay đến 15h mới bay. Chuyến vn217 thì phải :D :D :D

em có ghi lại được 1 cú ( thực ra là 2 lần) rơi tự do liên tiếp trong chuyến đi Đà Nẵng , khá ấn tượng
để em lục lại rồi post lên các bác coi chơi!

@Kua! hehe, đi đâu lên trên kia để nó vặt tải
tớ nghĩ trong Anh Dương Vương hay Trần Bình Trọng q.5 có hàng , có cần hỏi giúp tụi Bảo Hiểm K?

Anh ui, anh xem thử xem bộ mới trong đó bao tiền với ạ, ngoài này bên Minh Khai nó đòi đắt quá. Nếu mà vừa phải thì em mua thui chứ chả cần bảo hiểm nữa......:L :L :L

Có lần em lên sân bay sớm 2h so với chuyến bay, nhà tàu thông báo chuyến đó lùi 3-4h. Nhưng chuyến trước đó cũng chậm nên em lại được đi ngay, đúng là trong cái rủi có cái may.

Cái vụ thưởng điểm thì lằng nhằng quá, tôi tích luỹ từ đầu năm ngoái đến giừo được khoảng 35000 điểm rồi, không hiểu có quy ra thóc được không hay chờ lấy vé miễn phí, bác nào rành thì hú đi

Cái vụ thưởng điểm thì lằng nhằng quá, tôi tích luỹ từ đầu năm ngoái đến giừo được khoảng 35000 điểm rồi, không hiểu có quy ra thóc được không hay chờ lấy vé miễn phí, bác nào rành thì hú đi
Ko quy ra thóc trực tiếp từ VNA được đâu bác cả ạ, lấy vé thưởng thôi. Lần trước em lấy được 1 vé khứ hồi SG-Paris đứng tên 1 cô bé người Malay, lấy về 800 đô (giá vé lúc đó gần 1000 gì đó). (c)(beer)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back