What's new

HKVN: VN Airlines- Jetstar Pacific Airlines - Indochina Airlines

Muốn kiếm điểm vàng khi đi nước ngoài cũng khó, vì đường bay ít nên phải mua hãng khác. Hơn nữa vé của VNA cũng mắc nên đối tác thường không mua.
Ở Châu Âu hay các nước hoành tráng thì mấy em tiếp viên không xinh, vì xinh thì ai lại đi làm tiếp viên? Ai chăm sóc cho mấy chàng cầu thủ?
Cái Đìnây Enai này lý do chuyến bay trễ cũng hết sức logic "Chuyến bay của quý khách bị trễ vì máy bay về trễ". Thế thì nói luôn "trễ vì trễ" cho nó nhanh.
Mẹo để không bị bực mình khi đi VNA: tập yoga, đọc sách làm người hay self-improvement gì đó, nhớ lại nhiều người bị đìnây, sau đó nghe thông báo bị trễ 45phút thấy còn hời chán há há :))

Em ít có dịp đi máy bay, mà lần nào VN airline vào phòng nó cũng bắt đợi vài tiếng đồng hồ, bác nào đã đi chuyến Sài Gòn - Vinh là biết, 11h30 bay thì du di thời gian ra khoảng 13h trưa là nhanh không thì tới 15h nhá. Bắt người ta đợi rồi mời bữa ăn trưa, lúc vào khoang các bác lớn tuổi than "*** cha nó, bắt đợi mấy tiếng đền mình bữa cơm, 40k/đĩa về quê ta ăn bể rọt " Từ Vinh về vùng xa vùng xâu mất cả 2h đi xe khách tính ra lâu lâu có dịp rảnh chưa gì mất đã mất 1 ngày đường.

Các bác phượt đi toàn đồ nặng đô nhỉ, em chỉ canh con vé rẻ thôi, chẳng màng j đến thẻ cả. Vừa kiếm được con vé rẻ của Jetstar đi NT + HCM :D, tính ra rẻ cũng được 1/2

Nói đến thẻ vàng. cho em hỏi em có được 35.000 điểm nhá, bây giờ không đủ để đăng kí đi Phil, em bù thêm tiền được không, hay cứ phải tìm cái chuyến nào đấy 35.000 điểm để đi. Hôm nọ gọi điện hỏi em tư vấn bị em ý phàn nàn giọng khá chua ngoa, nói chung là em ngại va chạm...

Nói đến thẻ vàng. cho em hỏi em có được 35.000 điểm nhá, bây giờ không đủ để đăng kí đi Phil, em bù thêm tiền được không, hay cứ phải tìm cái chuyến nào đấy 35.000 điểm để đi. Hôm nọ gọi điện hỏi em tư vấn bị em ý phàn nàn giọng khá chua ngoa, nói chung là em ngại va chạm...
Thẻ của nhiều hãng khác cho khách mua số điểm còn thiếu, nhưng GLP của VNA thì không. Nếu em có thẻ vàng thì có thể vay số điểm còn thiếu. Còn nếu chỉ có thẻ bạn thì chắc họ không cho vay đâu.

Support của GLP bây giờ cực tệ. Gọi số để bàn rất khó để có người bốc máy. Anh đã mấy lần phải gọi thẳng di động cho đ/c giám đốc rồi.

EM vừa lượn SG - HN bằng Jetstar Pacific Airline về xin báo cáo.

Chuyến ra HN vé của em 15h30 nhưng hoãn đến 17h30, sau khi làm thủ tục thì hoãn phát nữa đến 19h55. Lên máy bay ngồi đợi tiếp đến 20h45 mới cất cánh vì phải đi tìm 4 hành khách đi lạc trong sân bay. Đợi lâu quá một số hành khách đứng lên hô hào mọi người bỏ xuống đất không đi nữa (các bác này bị hoãn và vật vờ ở sân bay từ lúc 13h) có nhà chị kia hò hét rất to và đi thu thập chữ ký, số điện thoại của hành khách để đi kiện và "đưa vấn đề ra công luận" (chị này chắc làm nhà báo :D) ...

Chuyến về SG vé ghi 20h10 nhưng sau khi làm thủ tục thì hoãn lại đến 20h30 may quá em cũng về đến nhà dù trời mưa bão ...

Tiếp viên ăn mặc rất chi là bình dân, nam thì áo cổ chui, nữa thì quần tây với 1 cái áo không dài không ngắn lơ lửng khoảng trên đầu gối nhưng xẻ tà thì rất thoáng (mỗi khi cô tiếp viên kiễng lên đóng khoang hành lý là hở hết cả dải Trường Sơn soi thẳng tuốt từ bụng lên tựn cổ :LL). Màu chủ đạo là đen - cam nhìn các cô tung tăng như đàn cánh cam khá vui mắt :) Nhân viên hãng thì không xinh không sáng bằng Vietnam Aile và đặc biệt ai cũng có vẻ mặt rất chi là biết "chịu đựng" kiểu như là "mày nói thì mày nghe" chắc là do nghe than phiền, chửi bới quen nên chai mặt luôn rồi :shrug:

Máy bay của Jetstar bé, hơi cũ và thường xuyên hoãn, không có báo chí, không khăn, nước ... Đồ ăn thức uống cũng đầy đủ nhưng đều phải mất tiền...

Đi Jetstar thì phải có tính kiên nhẫn và nhất là không bị hạn chế về thời gian.

Em thấy đi cũng ổn vì vé 2 chiều chỉ mất nhõn 2,2 triệu VND.

Tiếp viên ăn mặc rất chi là bình dân, nam thì áo cổ chui, nữa thì quần tây với 1 cái áo không dài không ngắn lơ lửng khoảng trên đầu gối nhưng xẻ tà thì rất thoáng (mỗi khi cô tiếp viên kiễng lên đóng khoang hành lý là hở hết cả dải Trường Sơn soi thẳng tuốt từ bụng lên tựn cổ :LL). Màu chủ đạo là đen - cam nhìn các cô tung tăng như đàn cánh cam khá vui mắt :) Nhân viên hãng thì không xinh không sáng bằng Vietnam Aile và đặc biệt ai cũng có vẻ mặt rất chi là biết "chịu đựng" kiểu như là "mày nói thì mày nghe" chắc là do nghe than phiền, chửi bới quen nên chai mặt luôn rồi :shrug:

Máy bay của Jetstar bé, hơi cũ và thường xuyên hoãn, không có báo chí, không khăn, nước ... Đồ ăn thức uống cũng đầy đủ nhưng đều phải mất tiền...

Đi Jetstar thì phải có tính kiên nhẫn và nhất là không bị hạn chế về thời gian.

Em thấy đi cũng ổn vì vé 2 chiều chỉ mất nhõn 2,2 triệu VND.

Thì bay đêm của vn aile 2 chiều cũng có 2,230k mà bạn Mì !

Đồ ăn ko có dưng khăn,nước,báo chí đủ cả

Tàu bay thì đương nhiên là ổn (ít ra cũng là A320,321 nhá !không thì B777 kìa,he he):D

Các bạn tiếp viên ko tung tăng mà thướt tha lướt qua nhá !;)

Mặt mũi hoặc tươi cười hoặc lạnh te,dất rõ ràng .. các bạn hành khách khỏi nghĩ tới chiện chưởi luôn,hí hí !!
Hoặc "hơn cả sự mong đợi của khách hàng" hoặc kiểu như là "tao nói mày nghe" chứ ko phải là "mày nói mày nghe" đâu !!:LL

Last edited:
Từ hôm nay 15/121/2008, VNA bắt đầu bán hàng qua mạng. Tuy nhiên, tạm thời việc thanh toán vẫn phải thực hiện trực tiếp ở các phòng vé. Cho tới tháng 2/2009 thì việc thanh toán qua mạng bằng thẻ tín dụng mới được thực hiện. Và từ tháng 6/2009 thì kahsch hàng có thể thanh toán qua mạng bằng thẻ debit nội địa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back