What's new

HN- HG - Bắc Mê - Du Già - Đồng Văn - Mèo Vạc - Tuyên Quang-HN 30/10 - 3/11/2014.

( ĐÃ CHỐT) HN- HG - Bắc Mê - Du Già - Đồng Văn - Mèo Vạc - TQ - HN 30/10 - 3/11/2014.

Tối nay 20h , offline ở quán trà đá đầu ngõ Tràng Tiền ( gần nhà hát lớn ) để trao đổi về lịch trình , mời tất cả các bạn đến mang theo 500k để tạm thu mua đồ cho cả nhóm. Ai không đến coi như ko đi. Trừ những người ở tỉnh khác.

Xuất phát lúc 6h sáng mai ở ĐH Quốc gia nha cả nhà

ĐT : 0168.399.hai ba một một

Ngày 1 ( sáng thứ 5 - 30/10) : Hn-HG xe máy

Ngày 2 ( thứ 6 - 31/10) : Hà Giang - Bắc Mê - Ngọc Chì - Bản Kẹp - Du Già - Lũng Hồ - Đồng Văn * ngủ đêm *

Ngày 3 ( thứ 7 - 1/11) : Đồng Văn - Mã Pì Lèng - Mèo Vạc - Săm Pun - Sơn Vỹ - Mèo Vạc * ngủ đêm *

Ngày 4 ( CN - 2/11 ) : Mèo Vạc đi chợ phiên - đường 4C - Bảo Lâm - Bắc Mê - đường 176 - đường 279 về Na Hang - Chiêm Hóa - QL2C - Tuyên Quang * ngủ đêm *

Ngày 5 ( thứ 2 - 3/11 ) : Tuyên Quang - HN cực kỳ nhàn , thảnh thơi :))

LỊCH TRÌNH & NHỮNG ĐIỀU CẦN LƯU Ý!!!

*Tên cung : [Hà Nội – Hà Giang – Bắc Mê – Du Già – Đồng Văn – Mèo Vạc – Săm Pun – Sơn Vĩ – Bảo Lâm – Bắc Mê – Na Hang – Tuyên Quang – Hà Nội]

Thời gian : 4,5 ngày (đi sáng thứ năm – 30/10/2014 , về tối cn hoặc sáng thứ hai – 3/11/2014 tùy tình hình )

Khoảng cách : ~750km. Tính từ tp.Hà Giang đi theo cung tới lúc về Hà Nội.

Chi phí : ~ 1300k/ người. Chi phí phát sinh của nhóm sẽ cộng đều chia đầu người.

LƯU Ý!!!

- Giấy tờ xe , CMT , bằng lái xe , bảo hiểm xe , mũ bảo hiểm tốt là những thứ bắt buộc phải có!
-
- Trước khi đi xế cần bảo dưỡng toàn bộ xe. Mang dự phòng săm và bugi , dầu nhớt, đồ sửa xe cơ bản.
-
- Trang phục đi cần gọn nhẹ , giữ ấm tốt , chống được nước. Tháng 11 là HG lạnh run rồi.
-
- Những thứ cần mang nhiều : tất , khẩu trang , underwear
-
- Những thứ nên có : kính , găng tay , khăn rằn , đèn pin, bật lửa , dép xỏ ngón để tiện đi lại lúc nghỉ hoặc lội qua suối , dây chun , dây dù , dao kéo đa năng nếu có.

- Áo mưa cho người và ba lô. Cho người thì nên mặc bộ để tiện điều khiển xe cộ nếu đang đi gặp mưa. Cho ba lô thì có thể là áo mưa mỏng hoặc túi nilon to tùy. Vì đang đi mà mưa to ko kịp xoay sở balo đã ướt hết -> toi luôn. Kinh nghiệm là với đồ quần áo thì nên đựng trong từng túi nilon nhỏ. Vừa dễ lấy lại ko sợ mưa.
-
- Đồ vs cá nhân như sữa tắm , dầu gội , kem đánh răng, bàn chải.. ( tự túc )
- Đồ chung của nhóm : thuốc men cơ bản , bộ vá xe, đồ ăn , giấy ăn , nước lavie.
- Máy ảnh , pin backup , sạc đt , thẻ nhớ vv…nếu có

+ Với bản tánh hơi hâm :v , mình ko hứng thú đổ xô đi ngắm hoa tam giác mạch , mà laị chỉ mê mẩn những cung đường offroad , đi kiểu thong thả , ko quan trọng cứ phải cắm cột mộc này hay nọ. Thích thì dừng , nhởn nhơ ngắm trời ngắm đất. Không thì lại lăn lê bò toài chụp choẹt bọn trẻ con vùng cao. Nói chung đi kiểu phiêu phiêu tý :)). Thế nên rất khó tìm những bạn như vầy , với thời buổi đi phượt chả khác gì tên lửa bây giờ. Quan trọng nhất là đi phải an toàn , đảm bảo. Không đi quá nhanh , tốc độ vũ bão thì thôi , mình chả dám.

+ Cung toàn cảnh đẹp mê hồn , nhất là từ Đồng Văn sang Mèo Vạc , ngắm hoàng hôn thôi rồi nha.

Bonus :

Last edited:
Re: HN- HG - Bắc Mê - Du Già - Đồng Văn - Mèo Vạc - Tuyên Quang-HN 30/10 - 3/11/2014.

tiếc quá vietnamese ơi!giá như bạn có thể lùi lại vài ngày thì hay quá.mình định đi vào tối 2|11 cùng cung đó.minh chưa đi phượt vùng đó bao giờ nên mình cũng muốn khoảng 2xe đi cùng

Tớ ko lùi được bạn nhé. :) Vì nhiều lý do công việc nên tớ cũng sắp mãi mới đi được.

Re: HN- HG - Bắc Mê - Du Già - Đồng Văn - Mèo Vạc - Tuyên Quang-HN 30/10 - 3/11/2014.

M đặt cục bê tông vs
fb facebook.com/duchoang1510
dt 0962324489
độc hành cho vui nhỉ

chốt đoàn chưa chị ơi. Nếu chưa em đăng kí 1 slot nhé
Chu Tân Nghĩa 25t
096527 không bảy chín một
https://www.facebook.com/nghia.chu.733
Là con trai nên chắc chạy xế rồi, em không có kinh nghiệm đi đường đồi núi nhưng sức khỏe tốt. Em không có xe

Bạn nào muốn đk đi thì tối nay 8h ra trà đá ở đầu ngõ Tràng Tiền - gần nhà hát lớn để chốt nhé. Còn nếu ko có ai thì tớ lại đi 1 mình vậy.

Bạn hiền co zalo hay fb ko add nc cho vui

Mình cũng thích đi kiểu như thế và cũng hay đi kiểu như thế. Hậu quả là thường toàn phải đi 1 mình.

Lần này bọn mình có 3 người, từ SG ra, đi từ 29/10 tới 4/11, theo tuyến HN-Sapa-Hà Giang-Đồng Văn-Hà Giang-Hà Nội. Giá mà đi chung với bạn được thì thật là tuyệt.

P/s: mình muốn làm quen với bạn, nếu được thì inbox facebook nhé ;-)

Mình cũng thích đi kiểu như thế và cũng hay đi kiểu như thế. Hậu quả là thường toàn phải đi 1 mình.

Lần này bọn mình có 3 người, từ SG ra, đi từ 29/10 tới 4/11, theo tuyến HN-Sapa-Hà Giang-Đồng Văn-Hà Giang-Hà Nội. Giá mà đi chung với bạn được thì thật là tuyệt.

P/s: mình muốn làm quen với bạn, nếu được thì inbox facebook nhé ;-)

Mình cũng rất thích được đi với những người bạn miền Nam. Dễ mến dễ gần ^^. Như lịch của bạn thì 29/10 là bạn bay ra tới HN hay lúc đó đang trên đường đi Sapa rồi nhỉ? Và từ Sapa bạn sẽ chạy xe máy tới Hà Giang hay di chuyển = oto?

Mình cũng rất thích được đi với những người bạn miền Nam. Dễ mến dễ gần ^^. Như lịch của bạn thì 29/10 là bạn bay ra tới HN hay lúc đó đang trên đường đi Sapa rồi nhỉ? Và từ Sapa bạn sẽ chạy xe máy tới Hà Giang hay di chuyển = oto?

Sáng 29/10 mình bay ra HN. Tối 29/10 đón xe từ HN lên Sapa.
Từ Sapa trở đi thì mình chạy xe máy. Riêng chặng cuối Hà Giang về Hà Nội thì có thể xe máy hoặc xe khách tùy tình hình.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back