What's new

HN - simacai 3GM Đi t7(8/11) về CN (9/11)

Tuần trước nữa mình vừa đi HG, nhưng có vẻ hoa tam giác mạch bên HG hơi ít, ko nhiều như mình tưởng tượng, cuối tuần này làm cung ngắn lên xã Lử Thần (simacai) để xem bên này có nhiều hơn bên HG ko. Đi sáng t7 về chiều Cn cuối tuần này. Nhóm mình có 1 xế và 1 xe full, mình muốn rủ thêm 1 ôm cho mình và 1-2 xe full nữa đi cùng cho vui.
Yêu cầu: vui vẻ, hòa đồng, ôm thì chịu khó làm mẫu để mình tập chụp ảnh.
Lịch trình như sau:
Sáng t7(8/11) 6h01 tập trung trước cổng trường múa (đường Hồ Tùng Mậu) HN - cổ tiết - Bắc Ngầm ~265km
12h ăn trưa ở bắc ngầm
14h Bắc Ngầm - Bắc Hà - Lử Thần (simacai) ~80km, tìm tam giác mạch và bắn tỉa...
Lử Thần - Bắc Hà ~35km
Tối nghỉ tại Bắc Hà
Sáng Cn(9/11) 6h dậy, 7h đi chơi chợ phiên Bắc Hà, dinh Hoàng A Tưởng.
9h Bắc Hà - Phố Ràng ~60km
Phố Ràng - Đền - Phố ràng ~45km => đi chùa chiền, Đền, Miếu ko nên nói trước
Ăn trưa phố Ràng.
Phố Ràng - Đại học TM ~230km tối tầm 7h có mặt ở HN
Chi phí: Ăn 150k/ngày x2 = 300k
Nhà nghỉ 80k/pax
Phí chụp ảnh => cái này mình ko rõ, nghe mọi ng nói 20k/lần
Cung này tổng ~715km, xe mình 42km/lít =>17lit ~390k
Chi phí ~600k/người (thừa trả lại, thiếu đóng thêm)
Mình lập topic để rủ rê, bạn nào có nhã hứng và đầy đủ yêu cầu như trên thì tham gia cùng cho vui, mình ko thích đi đồng, đi từ 3-4 xe là max.Tùy vào điều kiện thời tiết cuối tuần như nào đến t5 mình sẽ chốt lịch.
Người rủ rê: Alex Hưng(27t) O9.8557.8553 (vui lòng ko call trong giờ hành chính, viber, zalo nhắn tin thoải con gà mái)
Thanks all!!!

Đi tầm này liệu còn có hoa không a ới :3

Cái đấy a ko chắc chắn, nghe thông tin a Lý a sáng chia sẻ trên fb thì có vẻ như hoa sắp thu hoạch rồi...Ko còn hoa thì ta chuyển đi ngắm cảnh và chơi chợ phiên Bắc Hà vậy...

cho mình đk ôm gạch cứng nhé chủ thớt :D
Gạch này ko biết cứng như nào :-??
chẳng may t5 mà gió mùa về ko biết còn cứng đc ko :))
Đùa thôi, để xem tình hình thời tiết cuối tuần này mưa gió bão bùng gì ko nhé, lạnh chút còn chịu đc chứ mưa thì nói thật đi thì khổ, lại còn bẩn thỉu, chả chụp choẹt đc gì.

Cái đấy a ko chắc chắn, nghe thông tin a Lý a sáng chia sẻ trên fb thì có vẻ như hoa sắp thu hoạch rồi...Ko còn hoa thì ta chuyển đi ngắm cảnh và chơi chợ phiên Bắc Hà vậy...

Gạch này ko biết cứng như nào :-??
chẳng may t5 mà gió mùa về ko biết còn cứng đc ko :))
Đùa thôi, để xem tình hình thời tiết cuối tuần này mưa gió bão bùng gì ko nhé, lạnh chút còn chịu đc chứ mưa thì nói thật đi thì khổ, lại còn bẩn thỉu, chả chụp choẹt đc gì.

gặp mẹt thì biết cứng ngay tn mà @@ . Ôm hơi bị lì đóa - đã đi HG và 1 số nơi Tây Bắc, tuy nhiên chưa đc đi HG vào mua TGM
Ôm vừa già, vừa xấu nhưng vui tính cực kì ^^^^ - đăc biệt thích được chụp choẹt cực kì ấy nhé :D
p/s: hvọng chốt đc lịch sớm để còn xin nghỉ làm ^..^

gặp mẹt thì biết cứng ngay tn mà @@ . Ôm hơi bị lì đóa - đã đi HG và 1 số nơi Tây Bắc, tuy nhiên chưa đc đi HG vào mua TGM
Ôm vừa già, vừa xấu nhưng vui tính cực kì ^^^^ - đăc biệt thích được chụp choẹt cực kì ấy nhé :D
p/s: hvọng chốt đc lịch sớm để còn xin nghỉ làm ^..^

Già xấu ko quan trọng, mà cái quan trọng là tự tin đứng trước ống kính là đc :))
Theo mình thì nghệ thuật là biết khai thác cái đẹp từ những cái xấu

Già xấu ko quan trọng, mà cái quan trọng là tự tin đứng trước ống kính là đc :))
Theo mình thì nghệ thuật là biết khai thác cái đẹp từ những cái xấu

Future 110 có chạy cung này được không bạn, mình đk đi độc hành thôi :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,721
190,160
Latest member
gamethekings
Back