What's new

Hỏi chỗ sửa giầy dép tốt ở Hà Nội

Mình cũng khống biết phải lập hỏi cái này ở đâu nên nếu nhầm box mong mod chuyển dùm :D
Số là mình có đôi Tim, nhưng khổ nỗi thế nào chắc do phá phách ác quá nên em nó bị há mõm, chính xác là cái đế giầy nó bị bong mất mảng cao su dầy 1cm phía dưới. Ra chợ dính 10k keo đi được 1 tuần lại bung. Ra đòi sửa lại thì ông ấy bảo đế này không ăn được keo của bác. Mang lên hàng dầu thì nó bảo giầy này phải ép keo nhiệt, hôm sau qua lấy. Công nhận dán ở đây có chắc hơn thật, nó đòi 30k mình oke. Khổ nỗi đi được hơn 2 tuần lại có dấu hiệu bắt đầu bong tróc. Mà từ hôm dán mình toàn dùng để đi lượn lờ cafe quanh Hn chứ chưa dầm mưa hôm nào hết :(. Không biết bọn Tim đế nó bằng cái j mà keo kiếc chả bám j hết. Bác nào biết chỗ nào sửa những loại giầy kiểu như vậy ở Hn thì mách mình với, mình đang tính nước bần cùng là ra bảo nó dán lại keo rồi đóng thêm cho chục cái đinh :D
Giầy mình đây, đôi Tim màu đen ý :D
https://www.phuot.vn/threads/990-Gi%E1%BA%A7y-n%C3%A0o/page85

Ói zời, mình có đôi Lowa đỉnh cao luôn, cũng bị bong đế cao su phía dưới.
Tiếc phần mũ giày còn tốt nguyên mang ra Quang Trung, thợ bảo chịu., nên chắc vứt thôi.
Bạn thử ra ngõ Hàn Thuyên, cạnh NXB Giáo dục hỏi nhà Vân, ở cuối ngõ xem, mọi khi hay sửa ở đó

Mãi cũng có người trả lời :)), rất rất cảm ơn chị Nheva :D, hôm nọ nghĩ kĩ không nỡ đóng đinh nên xịt cho tý 502 (loại lọ to chuyên dùng trong mộc ý), loại này loãng hơn lọ bé nên nó có độ dẻo dai hơn và kết quả là khá tốt :)). Đi không có dấu hiệu bong tróc, lại rẻ nữa, nước nôi tùm lum chửa thấy vô khà khà

Hôm nay mới nhìn thấy topic, bạn ra chỗ bạn Nheva bảo ý, đi vào tận trong cùng ngõ bên tay phải, nó khâu luôn lại đế cho bạn, đi bền thiên thu luôn, mỗi tội nhìn kỹ thì hơi xấu tí

Mãi cũng có người trả lời :)), rất rất cảm ơn chị Nheva :D, hôm nọ nghĩ kĩ không nỡ đóng đinh nên xịt cho tý 502 (loại lọ to chuyên dùng trong mộc ý), loại này loãng hơn lọ bé nên nó có độ dẻo dai hơn và kết quả là khá tốt :)). Đi không có dấu hiệu bong tróc, lại rẻ nữa, nước nôi tùm lum chửa thấy vô khà khà

Mình có đôi giày chơi Golf bị bong đế, dùng keo 502 xịt vào, thấy chắc cứng nhưng sau ít hôm thì toàn bộ đế bị vỡ hết, chỗ nào mà có keo 502 chảy tới, phần trên, phần dưới đều vỡ rất giòn. Hình như 502 không dùng để dán giày được hay sao ấy bạn ạ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back