What's new

[Tổng hợp] Hỏi - Đáp, cập nhật và chia sẻ thông tin Ăn - Ngủ nghỉ 3 miền.

Re: khách sạn ở Đà Lạt?

pác ni có thể cho biết thêm tí thông tin, như đi nhóm bạn hay gia đình? giá tầm bao nhiêu hoặc dự định ở bao lâu? đi du lịch hay tình nhân?
nếu cho biết thêm tí thông tin thì sẽ có thể nhận được thông tin chính xác hơn nhìu đó... :Dam

Re: [Vũng Tàu]Nhà nghỉ, khách sạn giá rẻ gần biển dành cho nhóm đông (khoảng 15 người

Mình cũng hay đi vũng tàu, thấy khách sạn loại đó cũng dể tìm.
thường thì phòng 3 giường ở tầm 6-8 người (phụ thu 50-100/người nữa tùy theo thỏa thuận). đa số các khách sạn nằm ở các đường khu đông đúc ( cắt đường Thùy vân thì phải).
An toàn thì mình thấy cái nào cũng như nhau.
còn về số lượng người thì 15 người chỉ cần 2 phòng thui, và các pác có thể xem phòng trước rùi mới quyết định có ở hay ko. nên tránh các cò đường và "kiên định" đừng để bị dụ dổ là được.
để mình về hỏi kỹ lại tên với địa chỉ khách sạn thử xem, do bạn quê ở đó dẫn đi nên cũng ko để ý vụ này.

Re: [Vũng Tàu]Nhà nghỉ, khách sạn giá rẻ gần biển dành cho nhóm đông (khoảng 15 người

Ngoài ra nếu pác có nhu cầu ăn ghẹ hay mực/bạch tuột nướng thì đừng ăn ở bờ sông, nhé, vừa mắc vừa ko chất lượng. chạy xuống vựa vừa ngồi ngắm biển vừa mua đồ tươi ăn ngon lắm. giá lại phải chăng nữa...bạn hỏi dân địa phương hay nhân viên khách sạn để họ chỉ đường... thực tình là ko nhớ địa chỉ mà chỉ đi theo tiềm thức thui :))
p/s:nhưng hình như chổ đó chỉ bán ban ngày thui :D

Re: ăn gì, ở đâu khi đến cát bà ?

Đầu hè mình đi ở KS Blue Bay - đối diện với cơ quan BHXH huyện Cát Bà ( ngay chỗ bán vé tàu cánh ngầm có 1 cái dốc nhỏ- đi lên cái dốc ấy tầm 70m thì đến ) KS này nhỏ chút nhưng vừa tiền, anh chị chủ cũng dễ tính. mình lỡ đánh mất sđt rùi.
Ăn uống ở CB cũng không quá đắt. bạn có thể lên thuyền ăn hải sản trên thuyền. bọn mình đi chơi đến chiều tối vào chợ CB mua hải sản rồi mang ra quán ăn nhờ luộc hộ, măm lun tại đới trả cho chủ quán tiền luộc đồ nữa. ( chọn cái quán nào mà các bạn nhìn ngay thấy bếp ý nhé). ở ngoài đường chỗ gần tới chợ có 1 quán ốc, ốc ở đấy rất ngon ( nhất là món ốc xào cay) :d.
Đi thuyền ra thăm quanh 1 vòng vịnh cho 2 người là 50k. ( mình mới đi tháng 4 vừa rồi thôi).
nói chung ở CB cũng khá dễ chịu, sạch sẽ, thoải mái, đắt ở mức bình thường, ít bị chém hơn ở ĐS đới.

Re: Hỏi - Đáp, cập nhật và chia sẻ thông tin Ăn - Ngủ nghỉ 3 miền.

Sẵn tiện đây mọi người làm ơn cho Shion em hỏi về vấn đề ngủ ở nhà nghỉ hay khách sạn bình dân dọc đường ạ. Chả là đầu năm sau em có ý định đi xuyên Việt với bạn gái. Vậy làm ơn cho em hỏi nếu 2 người chưa có kết hôn gì cả, nếu ở chung 1 phòng thì đăng ký với lễ tân thế nào ạ? Rồi nếu vậy thì có gặp rắc rối gì với chính quyền địa phương nơi sở tại không? Mọi người cho em chút kinh nghiệm về vấn đề này nhé, cảm ơn nhiều :).

hi mọi người
ra tết e đang tính vào đà nẵng. ai biết ks nào giá rẻ tầm 150k cho 1 người ko ?

Khách sạn - nhà nghỉ - giá 300k tại Sapa
27 tới em sẽ đến sp nhưng chưa lh đặt phòng đc mong mọi người chỉ giúp em 1 số nơi đẹp và nhiệt tình ạ . xin cảm ơn sự giúp đỡ của mọi ng

chào cả nhà :D lần đầu tham gia vào diễn đhoirmong mọi người chiếu cố ạ :D
cuối tuần tới nhóm em dự định đi phượt Mẫu Sơn và định qua đêm ở thành phố Lạng Sơn, mọi người có thể giúp em địa chỉ nào đáng tin cậy được không ạ? cảm ơn nhiều :D

Gia Đình e định ra Vung Tàu 14/1-15/1 các bác tư vấn dùm khách sạn giá tốt ở bãi sau đi ak

Các bác cho e hỏi nhà nghỉ nào ở Đà Nẵng, Hội An giá cả hợp lý (<200k), phòng ở tốt vậy ?
Đừng quảng cáo nhé. E cần kinh nghiệm giới thiệu.
Chân thành cảm ơn !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back