What's new

Hỏi đáp - Góp ý về các tính năng của Phượt (phiên bản mới)

Hì, tớ cũng thường xuyên bị, vì tớ chuyên viết dài và thường xuyên ngắt đoạn, xuống dòng (không kể các bài thế này).

Bị riết rồi cũng đâm quen, toàn Enter một đống cho nó xuống dòng rõ xa, rồi chấm một cái ở cuối cùng để "neo" cái khoảng cách lại đó.

Nhưng mà đúng là khó chịu thật khi mình quên không làm việc đó, đoạn văn trả lời nó cứ nhảy xếch lên ấy.
.

Em sẽ nghiên cửu lỗi này các bác nhé!

Bản mã nguồn 4rum của phiên bản mới này, nói nôm na, là ít dùng các file đồ họa mà dùng code để tạo giao diện, bao gồm cả các hiệu ứng/nút... Các bác có thể thấy là các button như "Trả Lời nhanh" hay "Quote"... hiện nay ko còn là các file gif như trước nữa. Nó tăng khả năng tùy biến lên rất nhiều và giảm dung lượng của trang web, nhưng lại gặp vấn đề về độ tương thích với các loại trình duyệt (và thậm chí độ tương thích với từng phiên bản của một trình duyệt cũng khác nhau). Điều đó giải thích tại sao một lỗi hiển thị gặp phải ở máy này, nhưng lại hoàn toàn không xuất hiện ở một máy khác.

Từ lúc phát hành bản code mới đến nay (vài tháng rồi), vBulletin vẫn đang phải bù đầu với hàng đống bugs do khách hàng báo về. Có những lỗi chúng em có thể giải quyết được, nhưng cũng có những lỗi đành chờ vBulletin khắc phục (vì mình sửa phần này lại có thể gây lỗi ở phần khác, ví dụ việc tên topic trong danh sách bài mới bị chặt giữa chừng em có thể sửa được ngay, nhưng lại gâp lỗi hiển thị ở chỗ khác).

Em dài thích dài dòng để các bác có report lỗi mà chúng em chưa khắc phục được ngay thì cũng mong các bác thông cảm!

Mong các bác tiếp tục phát hiện lỗi và phản hồi!

Dạo này mình toàn bị lỗi này, có ai bị không nhỉ?

Your submission could not be processed because a security token was missing.

If this occurred unexpectedly, please inform the administrator and describe the action you performed before you received this error.

Tạo mặt cười

Xin lỗi vì em mới vào diễn đàn nên hoi ngô nghê 1 chút. Em thấy các bài comment của mọi người đều có icon rất vui mắt, nhưng khi em com trên thanh công cụ lại không có. Vậy cách nào để tạo icon ạ?? Ai biết chỉ giùm em với. Đại đa tạ ạ!

Re: Tạo mặt cười

Icons không có ở khung trả lời nhanh (quick reply) mà chỉ xuất hiện tại "Khung Nâng Cao", nhấn vào đó tự khắc có.
Trước khi lập ra 1 topic mới cần xem qua một lượt xem trên DĐ đã có nội dung mình cần hỏi chưa, có cần mở hẳn 1 toipic chỉ để hỏi một vấn đề đơn giản, nhỏ không .... vì thông thường chắc chắn đã 1 topic dành riêng cho những câu hỏi về mặt kỹ thuật thế này.
Sau 24h sẽ di chuyển nội dung qua ĐÂY

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,125
Latest member
johnauston54
Back