What's new

[Tổng hợp] HỎI - ĐÁP thông tin và kinh nghiệm các cung đường miền Bắc

Hỏi cách phượt Tây Bắc bằng xe máy

Cuối tháng này nhân dịp nghỉ lễ nên mình quyết định phượt một chuyến Tây Bắc bằng xe máy. Nơi mình hướng đến là SaPa -
Fanxipan. Hiện nay thì có nhiều cty tổ chức tour đi nhưng mình muốn phượt một mình bằng xe máy. Vậy có khó lắm không?
Mình ở Sài Gòn nên ko rành lắm, mong nhận được câu trả lời từ các bác

Re: Hỏi cách phượt Tây Bắc bằng xe máy

Mình đưa ra 2 ý kiến sau bạn tham khảo:
Thứ 1 : Bạn ko nên đi cung Tây Bắc một mình vào mùa này vì ngoài Bắc đang vào mùa mưa bão,Tây Bắc lại là vùng trọng điểm của Lũ Quét.
Thứ 2 : Bạn không thông thuộc địa hình miền núi, yếu tố sương mù và đường dốc hiểm trở rất khó cho bạn đi 1 mình.

Còn nhiều yếu tố khác, bạn tham khảo thêm các bạn trên diễn đàn.

Re: Hỏi cách phượt Tây Bắc bằng xe máy

Cám ơn bạn. Mình có hỏi các cty tổ chức tour leo Fanxipan, họ bảo mùa này đang nắng nếu có mưa thì chỉ mưa phùn tí mà thôi. Mình có nên đi không?

Xin cho hỏi tuyến xe đi Cát Bi đến Hạ Long

mình từ SG ra Hải Phòng, và muốn tham quan ngay Hạ Long, ko biết có tuyến xe bus nào để mình có thể đi nhanh nhất và tiết kiệm nhất có thể ko ạ? xin các bạn chỉ giúp nhé

Nếu đến Hạ Long thì nên thuê hotel ngủ lại rồi tham quan hay là nên thuê thuyền ra biển ngủ lại rồi tham quan? ai có kinh nghiệm thì giúp mình với nhé. sinh viên mà ham đi chơi nên cần phải tìm hiểu kỹ mới dám đưa ra quyết định đi.

Xin cảm ơn tất cả mọi người

Re: Xin cho hỏi tuyến xe đi Cát Bi đến Hạ Long

up lên cho chủ thớt, bác nào biết giúp đỡ bác ấy với. Theo em thì nhanh nhất là cứ lên xe khách, ngủ xong 1 giấc là tới nơi.:D

up lên cho chủ thớt, bác nào biết giúp đỡ bác ấy với. Theo em thì nhanh nhất là cứ lên xe khách, ngủ xong 1 giấc là tới nơi.:D

Mà xe khách đó tên gì vậy bác? bác có biết địa chỉ có xe đó ở trong Hải Phòng ko?

bắt taxi từ cát bi về lạc long (8km ~100k)
sau đó bạn bắt xe đò đi hạ long, móng cái, chạy nhan nhản bến lạc long, 10p một chuyến, giá vé chắc tầm 50k, chạy 1h, 1,5 h là đến Hạ Long

bắt taxi từ cát bi về lạc long (8km ~100k)
sau đó bạn bắt xe đò đi hạ long, móng cái, chạy nhan nhản bến lạc long, 10p một chuyến, giá vé chắc tầm 50k, chạy 1h, 1,5 h là đến Hạ Long

ôi bạn thật tốt bụng
cảm ơn bạn nhiều nhé!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,147
Latest member
daniel22
Back