What's new

HỎI kinh nghiệm phựợt leo núi Bà Đen Tây Ninh

Em chào các bác
Tình hình là tuần sau em đi dự định đi leo núi bà đen cùng bạn bè, kinh nghiệm leo núi em chưa có nhiều lắm, nên tham khảo ý kiến các bác về việc leo núi Bà Đen cần chuẩn bị cho chuyến đi an toàn vui vẻ và tốt đẹp nhất
. Em đã đọc những bài viết về kinh nghiệm leo núi bà đen, nhưng cần lên đây để có thể nghe được những lời nhận xét thực tế nhất. nên trước hết em xin cảm ơn các bác
. thứ nhất cho em hỏi ăn trưa ở núi bà đen chổ nào ngon bổ rẻ để chuẩn bị bắt đầu leo núi, vì bọn em ở sài gòn
. thứ 2 em định đi đường chùa hoặc đường ống thì nghe nói đường chùa có trạm tiếp nước, còn đường ống thì không hả mấy bác ? đường ống nước có hướng dẫn chỉ đường không ? có dễ bị lạc k?
. thứ 3 em hỏi về lấn đề vệ sinh và đi vệ sinh khi đi leo núi, hay ở đỉnh núi ?
. thứ 4 em hỏi nên thuê liều ngủ hay đem mềm trải bạc ngủ ? vị bọn e dự định ngủ lại trên đỉnh núi để vui chơi và đón bình minh
.... Em nghĩ được bấy nhiêu ak, các bác cho em ý kiến thêm và kinh nghiệm thêm, em xin cảm ơn
Mới đi lần đầu thì mình nghĩ bạn nên chọn đường cột điện mà đi. Giờ đường này đi là dễ nhất và cũng không sợ bị lạc.
Đường cột thì ko có trạm hay hàng quán nào hết, nên đem đầy đủ nước theo.
Ăn trưa thì chạy dọc đường ghé quán nào ăn trước rồi chạy tiếp thôi
Trên núi thì ko có nhà vệ sinh hay gì đâu, cứ chui vào góc hay bụi nào đó xa xa thôi bạn.
Bạn nên thuê lều và thêm cả tấm bạt nhé, vì trên núi ban đêm lạnh lắm.
Mình có chia sẻ mới nhất về leo núi Bà Đen, bạn nào quan tâm thì thao khảo nhé!

Thanks!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back