What's new

Hồi ký xuyên Việt từ Đà Lạt tháng 03/2010

Chào cả nhà,hôm nay em xin phép được khoe với mọi các bác chuyến xuyên việt của hai vợ chồng nhà em.Nhưng xin được nói trước là văn của em không được hay và cách kể chuyện cũng không được hấp dẫn như các bác.Mong được chỉ giáo thêm nhiều:)
Khi đọc bài về các chuyến phượt của các bác em mới nhận ra mình yếu kém.Trong chuyến đi em không chụp lại hình của các khách sạn,quán ăn,món ăn và cũng không nhớ nhiều tên các địa danh(đây là lần đầu em đi phượt)Mong các bác thông cảm,lần sau em sẽ chú ý hơn:)
Từ lâu em đã có mơ ước sẽ được đi di lịch bằng xe máy khắp đất nước.Tháng 03/2010 chúng em quyết định lên đường.Mới đầu dự tính là 4 người nhưng phút cuối chỉ còn hai vợ chồng(vẫn quyết định lên đường dù có nhiều người ngăn cản:D).
4h30' Sáng thứ 7/13/03/2010 lên đường.Chặng đầu tiến:Đà Lạt-Đại Lãnh.
Trời tối và lạnh,sương mù dày đặc nên xe không thể chạy nhanh.Lâu lắm rồi mới dậy sớm thế này (người Đà Lạt chuyên ngủ nướng:D).Khoảng 5h30' bắt đầu nhìn được cảnh vật mờ mờ.Đèo Khánh Vĩnh trong sương sớm đẹp như một bức tranh
attachment.php

attachment.php

Những cây cầu gỗ như thế này vẫn còn rất nhiều

attachment.php

Người dân nơi đây vẫn còn đi săn thú bằng nỏ

attachment.php

Những người dân tộc ở đầy tất dễ thương và hiếu khách.Chú Long có nhiều họ hàng ở đầy nên chúng em cũng được tiếp đón nhiệt tình.Chỉ một buổi chiều thôi mà bao nhiêu là người đến thăm,trò chuyện và mời về nhà ăn cơm.Mỗi lần nghĩ lại vẫn thấy lòng ấm áp lạ thường.
Bữa cơm tối diễn ra vui vẻ với mấy chục người(họ hàng từ các nhà khác đến chung vui và đón khách)Vì trời rất nóng nên mới có một ban nhạc như thế này

attachment.php

Một tấm hình chung thân mật cùng chủ nhà.

attachment.php

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back