What's new

Hồi ký xuyên Việt từ Đà Lạt tháng 03/2010

Chào cả nhà,hôm nay em xin phép được khoe với mọi các bác chuyến xuyên việt của hai vợ chồng nhà em.Nhưng xin được nói trước là văn của em không được hay và cách kể chuyện cũng không được hấp dẫn như các bác.Mong được chỉ giáo thêm nhiều:)
Khi đọc bài về các chuyến phượt của các bác em mới nhận ra mình yếu kém.Trong chuyến đi em không chụp lại hình của các khách sạn,quán ăn,món ăn và cũng không nhớ nhiều tên các địa danh(đây là lần đầu em đi phượt)Mong các bác thông cảm,lần sau em sẽ chú ý hơn:)
Từ lâu em đã có mơ ước sẽ được đi di lịch bằng xe máy khắp đất nước.Tháng 03/2010 chúng em quyết định lên đường.Mới đầu dự tính là 4 người nhưng phút cuối chỉ còn hai vợ chồng(vẫn quyết định lên đường dù có nhiều người ngăn cản:D).
4h30' Sáng thứ 7/13/03/2010 lên đường.Chặng đầu tiến:Đà Lạt-Đại Lãnh.
Trời tối và lạnh,sương mù dày đặc nên xe không thể chạy nhanh.Lâu lắm rồi mới dậy sớm thế này (người Đà Lạt chuyên ngủ nướng:D).Khoảng 5h30' bắt đầu nhìn được cảnh vật mờ mờ.Đèo Khánh Vĩnh trong sương sớm đẹp như một bức tranh
attachment.php

attachment.php

Hi chị Yến, em vừa ngồi đọc từ đầu đến cuối topic của chị, lúc đầu em cũng nhầm là chị vừa đi chuyến này cách đây 1 tháng, nhìn kĩ mới nhận ra là năm 2010 :D . Chị để tròn 1 năm mới viết topic nên mấy người cũng nhầm như em.
Em đang đợi ảnh của anh để viết 1 bài đây ạ, hihihi

Hi chị Yến, em vừa ngồi đọc từ đầu đến cuối topic của chị, lúc đầu em cũng nhầm là chị vừa đi chuyến này cách đây 1 tháng, nhìn kĩ mới nhận ra là năm 2010 :D . Chị để tròn 1 năm mới viết topic nên mấy người cũng nhầm như em.
Em đang đợi ảnh của anh để viết 1 bài đây ạ, hihihi
Mấy bữa nay bận quá nên chị chưa viết tiếp được,sẽ cố gắng viết cho xong trong thời gian gần nhất.Chị sẽ đợi bài viết của em.

Chà chà, hai vợ chồng Yến đi được 1 phần mấy hành trình rồi nhỉ? Thực sự là một chuyến đi thú vị!
Các bạn có được những khoảnh khắc thật đẹp, mình thích nhất là những tấm hình bạn chụp cảnh bình minh ở Khánh Vĩnh, và cả những tấm hình ở động Phong Nha nữa, tuyệt đẹp.

Mấy bữa nay em nhiều việc quá nên chưa viết tiếp được.Xin lỗi các bác nhiều.Em sẽ cố gắng viết nhanh nhất có thể.Các bác nhớ ủng hộ em nha.

Chà chà, hai vợ chồng Yến đi được 1 phần mấy hành trình rồi nhỉ? Thực sự là một chuyến đi thú vị!
Các bạn có được những khoảnh khắc thật đẹp, mình thích nhất là những tấm hình bạn chụp cảnh bình minh ở Khánh Vĩnh, và cả những tấm hình ở động Phong Nha nữa, tuyệt đẹp.
Dạ tới đây là 2/3 cuộc hành trình rồi ạ.Đây là lần phượt đầu tiên nên chúng em chưa có nhiều kinh nghiệm về việc chụp hình.Cảm ơn bác đã khen:)

Chặng tiếp theo :Quảng Bình - Ninh Bình
Trong khi leo lên động khô ở Phong Nha,em đã quen với hai cô Liễu và chú Long cũng đi du lịch bằng xe máy nhưng họ khởi hành tại Sài Gòn.Vậy là có thêm người cùng chí hướng và cũng nhờ thế mà hành trình của em có thêm điểm mới là đi thăm Hòa Bình quê của chú Long.Đây là hai người đồng hành mới của em
attachment.php

Từ Quảng Bình em chạy thẳng tới Ninh Bình.Chặng này xa nhất trong suốt cuộc hành trình.Trời mưa phùn lạnh và làm biếng nên không ghé thăm suối cá thần và quê Bác Hồ luôn :(.Khoảng 15h thì tới Ninh Bình,tìm được một khách sạn với giá 250k,vì trời mưa nên đành nhờ khách sạn giặt đồ(vậy là tốn thêm một khoản tiền đáng kể (NO)).Buổi tối bốn người tìm được một tiệm cơm khá ngon và rẻ.Ăn xong đi uống cà phê,vậy là kết thúc một ngày toàn chạy xe,ê ẩm cả người :help

Sáng hôm sau trời vẫn còn mưa phùn nhưng em vẫn quyết đinh đi Tam Cốc Bích Động.Du lịch nơi đây chưa phát triển lắm nên dịch vụ không tốt lắm.
attachment.php

Đầu tiên là đi Tam Cốc.Tuy trời mưa nhưng khách vẫn khá đông
attachment.php

.Mỗi chiếc thuyền chở 4 khách và trèo bằng tay trong suốt cuộc hành trình.Thuyền của dân địa phương
attachment.php

Những dãy núi hiện ra mờ ảo trong làn mưa phùn thật đẹp

attachment.php

attachment.php

Một cửa hàng di động trên sông

attachment.php

Dọc dòng sông có một số di tích

attachment.php

attachment.php

Một cây hoa nở trắng

attachment.php

Đi thăm Tam Cốc,trong khoảng 2h bạn sẽ được đưa đi bằng thuyền trên một dòng sông nhỏ,hai bên sông người ta vẫn cấy lúa.Thuyền sẽ đưa khách xuyên qua 3 động.(nhưng em không chụp được tấm hình nào rõ cả vì trời mưa quá)

Rời Tam Cốc đi Bích Động.Con đường cũng quanh co qua các ngọn núi thấp mờ mờ.
Dê núi,đặc sản Ninh Bình
attachment.php

Một cây hoa nở đỏ rực(nhưng em không biết là cây gì)

attachment.php

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,647
190,155
Latest member
ncvinh123
Back