What's new

Hội những người bỗng dưng thích "DỖI"

=)):)) Sao mà sau SNP5 lại sinh ra nhiều hội thế nhỉ???? Nào là hội "DỖI", hội "Chém gió"... . Hội "DỖI" của bác cuongtax nghe tên có vẻ mong manh dễ vỡ :)), còn hội "Chém gió" nhà bác Hero nghe chừng có vẻ vũ lực quá nhỉ. Các bác thử nghĩ xem, nếu như vào một ngày đẹp trời, hai HỘI này gặp nhau thì sao nhỉ ???? :LL:LL:LL
Bác silence_night ơi, hội "DỖI" là để đón những bạn mong manh sau một thời gian tham gia hội " Chém gió" đấy bác.

Dỗi với Chút chít đấy. Hôm đi SN đã lên kế hoạch ..cắn cho 1 cái mà bận quá quên mấtX(
Đấy là lỗi của anh, tại anh quên chứ!!:D
Thể theo nguyện vọng của bác, em đã và đang nuôi móng tay (nếu cần thì em sẽ nuôi thêm móng chân), cho bác tha hồ cắn nhá =))

Anh Cuongtax làm ơn tra cứu nghĩa của từ 'DỖI' và đưa lên bài đầu tiên đi. Không nhanh bà con lại tưởng đây là cái 'thùng rác' thứ hai của Diễn đàn thì bỏ mẹ

Anh Cuongtax làm ơn tra cứu nghĩa của từ 'DỖI' và đưa lên bài đầu tiên đi. Không nhanh bà con lại tưởng đây là cái 'thùng rác' thứ hai của Diễn đàn thì bỏ mẹ
Bác FBI ơi, các mem phượt Dỗi nó phải khác cơ, ai lại thành cái chỗ 'thùng rác' thứ hai của Diễn đàn được.
Em ví dụ cái sự "DÔI" kiểu như này này...

Dỗi (Xuân Diệu-1972 )

Mặt trăng anh trả cho trời
Vườn hoa anh trả cho người tới thăm
Hồ Tây chiều ấy mưa dầm
Anh xin trả lại cho năm tháng dài

Nhìn em trong phút giây thôi
Mà anh đã ngỡ đất trời buồn tênh
Cõi đời anh thấy nhạt thênh
Tưởng anh không được cùng em chung nhìn

....

Bạn Cuongtax kính mến.

Đọc bài thơ mà bạn dẫn, do có dấu ba chấm phía dưới nên tớ cứ ngỡ là còn nữa. Hóa ra bài thơ chỉ có thế.

Theo tớ cảm thì thế này: dỗi nghĩa là bỏ hết, trả hết lại cho đời rồi vào đây làm thơ phải không ạ?

Bạn Thik đang than một người một ngựa trên thảo nguyên bao la kìa. Hay là rủ thằng cha đó vào đây luôn???

Bác FBI, hôm nay có thằng cha nó đẩy nhà mình ra ngoài vỉa hè rồi. Rủ thằng cha đó vào đây khác gì đẩy thằng cha đấy vào đo, mình sợ không đo nổi cái sự Dỗi đâu.
Còn cái vụ cảm của bác thì em can gián bác tý, chả có cái gì mà trả lại hết cho đời được đâu. Chung qui cái sự Dỗi của chúng ta nó như không khí mà hàng ngày chúng ta vẫn phải hít thở ấy mà.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back