What's new

[Hỏi đáp] Hỏi thông tin về hòn Khoai - Cà Mau :D

Tháng 5 này mình đi Bạc Liêu, nhất định sẽ làm chuyến như thế này. Cảm ơn thông tin của các anh chị.

Em quê ở Cà mau mà chưa có dịp ra hoàn khoai nữa :( thấy anh đẹp quá mà tiếc ghê.
Em cũng có đi hòn đá bạc một vài lần. Nói chung biển đẹp cảnh đẹp mà không có bãi cát toàn là đá và đảo hơi nhỏ :D

Đồng hương Cà Mau nè. Khi nào có dịp ra Hòn Khoai hén!

Bài viết về chuyến đi của mình các bạn có thể xem qua bài viết này nè.
http://www.facebook.com/note.php?note_id=436130709637

Ơ, sao mình mở theo đường link k được, báo là "Nội dung này hiện không khả dụng. Trang bạn yêu cầu không thể hiển thị ngay bây giờ. Có thể nội dung này tạm thời không khả dụng, liên kết bạn đã nhấp vào có thể đã hết hạn, hoặc có thể bạn không có quyền xem trang này"
Sokienmun ơi cho tên fb của Skm để mình add học hỏi kinh nghiệm với nha. Thak nhiều.
.

Ơ, sao mình mở theo đường link k được, báo là "Nội dung này hiện không khả dụng. Trang bạn yêu cầu không thể hiển thị ngay bây giờ. Có thể nội dung này tạm thời không khả dụng, liên kết bạn đã nhấp vào có thể đã hết hạn, hoặc có thể bạn không có quyền xem trang này"
Sokienmun ơi cho tên fb của Skm để mình add học hỏi kinh nghiệm với nha. Thak nhiều.
.
Sorry hiện tại fb của mình đang đóng cửa trùng tu kaka... Sẽ mở cửa lại sớm.
Bạn đọc ở trang này đi ha! http://nguyendangnguyen1975.webs.com/langthang.htm (Blog của a trưởng nhóm). Bài đầu tiên viết về chuyến đi Hòn Khoai áh.
Doremi cho mình link fb đi! Khi nào fb mình mở cửa mình add bạn nhé! ^_^

30/4 em định về Cà mau. Về dưới chắc kiếm chỗ nào đó làm tour chứ ở nhà không chịu được. Nếu có dịp rủ rê đi chơi cũng được :D
Tiếc quá 30-4 này anh kg có về chứ kg thì rủ rê em mần tour chơi 1 chuyến hihi. Kỳ này a lên núi roài ^_^

Mình chưa từng đi từ đất liền ra nên không biết hướng đi thế nào. Theo ý kiến cá nhân, đây là điểm nên đi vì đó là nơi cuối cùng của VN nổi trên mặt nước biển, trong đó, có điểm A1 vừa mới nổi lên trong thời gian gần đây. Không có tàu công cộng ra đây nên phải thuê bao tàu cá từ bờ. Biên phòng, hải quân (rađa), hải đăng trên đảo thân thiện lắm!
Các bác có thể gọi tổng đài hỏi số điện thoại của Đồn biên phòng 700-Hòn Khoai để được hướng dẫn các thủ tục cần thiết và nắm bắt thông tin.
Tiếc là mình chỉ đi bằng đường biển, dạo quanh các đảo Tây Nam nên không thể giúp gì được hơn.

30-4 em dự định chạy xe về Cà Mau và tìm cách ra đảo Hòn Khoai, em đang tìm thêm thông tin phương tiện để ra đảo.
Hình như chỉ có các đoàn ra đảo không thấy đi ít người. Các ACE có thông tin hữu ích hướng dẫn giùm em ạ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back