What's new

[Hỏi đáp] Hỏi thông tin về hòn Khoai - Cà Mau :D

Link fb của mình nè http://www.facebook.com/ntxuanphuong.

Vừa đọc xong bài viết trong link Sokienmun gửi! Cảm giác chỉ muốn về miền Tây ngay thôi. Cảm ơn a.

Đã add fb của Doremi. Lại sắp 30-4. Vậy là sắp 2 năm chuyến đi Hòn Khoai rùi. Cảm giác vẫn còn tươi nguyên như ngày nào... ^_^
Thèm cảm giác lênh đênh trên biển, hòa mình cùng lính đảo, hát hò,... Ôi! Nhớ...!!!

Anh ơi cho e hỏi xin phép ra Hòn Khoai ở đâu vậy và cách đi từ CM đến Hòn Khoai ntn ạ??

Last edited by a moderator:
Vài thông tin giúp bạn hơi trễ tý, nhưng muộn còn hơn không :D.

- Ra Hòn Khoai: Bạn đi tàu cao tốc từ Cà Mau ra gần đến Rạch Tàu, ngay ngã ba sông thuộc ấp Khai Long - xã Đất Mới có điểm bán tạp hóa - điểm phân phối TRẦN TRƯỞNG, bạn hỏi người dân thuê tàu đi ra Hòn Khoai - giá khoảng 2tr-4tr đi và về tùy số lượng người (lúc trước mình đi tàu biên phòng), xin số điện thoại chú trưởng đồn, xin phép ra đảo.

- Ra Hòn Chuối: Bạn đón xe buýt đi Sông Đốc, ra đồn biên phòng xin phép anh đồn trưởng, xin quá giang ra đảo bằng tàu chở hàng, cách này có thể mất dài ngày (mình đã xin được nhóm dành cho 2 người kiểu này nhưng nhóm mình thuê luôn 1 con tàu bự chà bá lửa và phài xin phép của Biên phòng Tỉnh CM). Tại bến xe buýt Sông Đốc, bạn thuê xe ôm ra đồn 15~20k.
Mình đã mất số điện thoại của các vị trưởng đảo, mong bạn thông cảm. (BB):)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back