What's new

[Hỏi] Thủ tục xin visa thăm bạn bè tại Ý

cutybume

Phượt thủ
Xin hỏi ai có kinh nghiệm xin visa Ý thăm bạn bè không ạ. Nếu xin visa du lịch thường thì phải lên lịch trình và booking hotel khá mệt mỏi, mà thực tế là mình sẽ ở nhà bạn nên mình muốn hỏi thủ tục xin visa thăm bạn bè. Mình có search trên vfs thì thấy có visa dạng thăm bạn bè này nhưng là apply cho khu vực ở Đà Nẵng và HCMC, không biết thủ tục có tương tự khi mình xin ở Hà Nội không và trong tờ khai thấy có nội dung về deposit trước 1 số tiền nào đó. cho mình hỏi số tiền deposit nên tối thiểu là bao nhiêu? số tiền này sẽ không bị phong tỏa sau khi mình về nước?

Bạn nào đã từng apply visa dạng này cho mình xin thêm thông tin. Mình xin cảm ơn

Nộp đơn xin visa ở đâu cũng gần giống như nhau, bạn có thể nhờ người bạn ở Ý làm giấy bảo lãnh cho bạn, Người đó có đủ thu nhập nuôi bạn , nhà có phòng cho bạn ngủ ….. là được.
Con tiền deposit thì không quan trọng , ban có trong bank vài trăm triệu là được,

Đi Schengen thì xin ở đầu Pháp đi bạn, lần đầu thường là visa multi 3 tháng. LS Ý thì khó nha, lịch trình bạn ghi bao nhiêu ngày là cho đúng bấy nhiêu ngày, cộng thêm 2 ngày bay :p

mình từng xin visa vào schengen từ Ý nên cũng nắm đc. chỉ là lần này ở nhà bạn nên ngại ko muốn booking hotel, lên lịch trình, rồi lại phải hủy booking thôi á :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back