What's new

[Hỏi đáp] Hỏi về đặt phòng online ở Australia

kanioboeru

Phượt thủ
Em đặt vé đi Aus trước, rồi xin visa sau nên khả năng FAIL là rất cao.
Em muốn hỏi có trang web nào booking phòng ở Australia mà khi mình Cancel thì nó refund lại tiền cho mình không ah.
Cảm ơn các bác giúp đỡ

khá nhiều bạn ah. Bạn thử book bằng www.agoda.vn: thanh toán bằng tiền VND rất tiện

Em cũng có nghiên cứu qua agoda.vn, nhưng bác đã cancel nó lần nào chưa? thủ tục thế nào ah? Đọc cái chính sách của nó mỗi lần Cancel nó phạt mình 15$ đấy chứ nhỉ. hy vọng là kani hiểu sai
Chính sách hủy phòng của công ty như thế nào?

1. Trừ khi được nêu khác đi trong chính sách hủy một cách cụ thể, các trường hợp hủy nhận trước (các) khoảng thời gian hoặc ngày nêu trong chính sách hủy sẽ phải chịu phí xử lý tương đương 15 đô la Mỹ (mỗi đặt phòng), tùy vào loại tiền tệ lựa chọn và tỷ giá tại thời điểm đặt phòng.

2. Mọi yêu cầu hủy phòng công ty nhận được sau hạn hủy phòng trong email (tính cả những yêu cầu hủy phòng được thực hiện trong thời hạn này) đều phải chịu phí hủy phòng tối thiểu một đêm, ngoại trừ có thông báo khác trong email xac nhận. Khoản phí hủy phòng 15USD sẽ không bị tính trong trường hợp này.

3. Không đến khách sạn sẽ được coi như hủy phòng muộn và phí hủy phòng sẽ là giá 1 (một) đêm một phòng, TRỪ KHI ĐƯỢC QUY ĐỊNH KHÁC trong email xác nhận. Chúng tôi phải được thông báo về tất cả việc hủy phòng trong thời gian làm việc thông thường của chúng tôi (GMT + 7).

4. Bất cứ thay đổi nào về đặt phòng của bạn phải được thực hiện thông qua các đại lý Dịch Vụ Khách Hàng của chúng tôi và không được thực hiện trực tiếp với khách sạn. Quy định này áp dụng cho thay đổi về ngày, kéo dài thời gian lưu lại, trả phòng sớm, đến muộn hoặc hủy bỏ toàn bộ hoặc một phần. Tất cả vấn đề hoặc câu hỏi về đặt phòng của bạn trước ngày đến hoặc trong suốt thời gian bạn ở khách sạn nên được gửi trực tiếp cho các đại lý Dịch Vụ Khách Hàng của chúng tôi.

5. Lưu ý rằng việc rút ngắn thời gian nghỉ của bạn trong mùa cao điểm, trong thời gian hiệu suất sử dụng phòng cao, trong thời gian các hội nghị và hội chợ thương mại, hoặc không hủy phòng trước ngày ghi trong email xác nhận bạn có thể sẽ phải chịu một mức phạt do khách sạn đặt ra. Nếu phát sinh phí phạt, phí này sẽ được khấu trừ vào số tiền hoàn trả.

6. Tiền hoàn trả, sau khi đã trừ phí phạt nếu có, thông thường sẽ được trả lại trong vòng 10 ngày kể từ ngày gửi.

7. Các ngân hàng thường mất tới 10 ngày làm việc để xử lý việc thanh toán hoàn trả và chuyển tiền vào tài khoản của bạn. Vui lòng lưu ý một số ngân hàng có thể mất tới 15-30 ngày, hoặc xử lý vào chu kỳ thanh toán tiếp theo của bạn. Tiền hoàn trả sẽ được công ty thẻ tín dụng của bạn chuyển đổi sang tiền tệ địa phương bạn và sẽ xuất hiện trên bản sao kê thẻ tín dụng của bạn như sau: AGODA – Hotel Reservation London, UK hoặc Agoda.com London, UK.

Last edited:
Em đặt vé đi Aus trước, rồi xin visa sau nên khả năng FAIL là rất cao.
Em muốn hỏi có trang web nào booking phòng ở Australia mà khi mình Cancel thì nó refund lại tiền cho mình không ah.
Cảm ơn các bác giúp đỡ

Book qua web trực tiếp của nó.
Đến khi nó bảo mình Deposit thì nói là mình ko có thẻ Visa & mình đảm bảo là mình sẽ đến. Nếu ko đến, mình sẽ báo cho nó trước ít nhất 1 tuần. (nói phải thật chân thành nhé! :D).
Sau đó nó sẽ gửi cái mail đầy đủ thông tin booking của mình (nếu nó ko gửi thì yêu cầu) & xin nó cái mail booking của mình.
Xong.

Nếu fail Visa thì gửi mail qua cancel nó.
Nếu trúng Visa thì gửi mail qua báo với nó check lại mail booking của mình (nhớ nói cái mã mail & gửi kèm mail mình liên lạc với nó từ đầu). Sau đó xác nhận chính xác ngày qua. ;)
Khi qua đến nơi thì mua cái sim gọi cho nó.

Vậy là xong.

Hơi phiền phức, nhưng đảm bảo ko mất xu nào. Còn hầu hết các trang web booking online đều đòi tiền phí & tiền đặt cọc. & 1 số trang web nếu mình hủy nó sẽ phạt khá đau.

Book qua web trực tiếp của nó.
Đến khi nó bảo mình Deposit thì nói là mình ko có thẻ Visa & mình đảm bảo là mình sẽ đến. Nếu ko đến, mình sẽ báo cho nó trước ít nhất 1 tuần. (nói phải thật chân thành nhé! :D).
Sau đó nó sẽ gửi cái mail đầy đủ thông tin booking của mình (nếu nó ko gửi thì yêu cầu) & xin nó cái mail booking của mình.
Xong.

Nếu fail Visa thì gửi mail qua cancel nó.
Nếu trúng Visa thì gửi mail qua báo với nó check lại mail booking của mình (nhớ nói cái mã mail & gửi kèm mail mình liên lạc với nó từ đầu). Sau đó xác nhận chính xác ngày qua. ;)
Khi qua đến nơi thì mua cái sim gọi cho nó.

Vậy là xong.

Hơi phiền phức, nhưng đảm bảo ko mất xu nào. Còn hầu hết các trang web booking online đều đòi tiền phí & tiền đặt cọc. & 1 số trang web nếu mình hủy nó sẽ phạt khá đau.

Thế cũng mệt nhưng để hôm nào kani vào SG lilac chỉ giáo cụ thể vụ này nhé. Chắc tháng 7 đi. Kani sẽ phải booking ở 3 thành phố là Mel, Can và Sys.
Hồi đi HQ lilac có phải làm thế này hok?

Thế cũng mệt nhưng để hôm nào kani vào SG lilac chỉ giáo cụ thể vụ này nhé. Chắc tháng 7 đi. Kani sẽ phải booking ở 3 thành phố là Mel, Can và Sys.
Hồi đi HQ lilac có phải làm thế này hok?

Hồi đi HQ thì ko chơi trò này, vì mua vé nhiều tiền nên nhất quyết phải đi, nếu lỡ fail visa thì đóng tiền làm dịch vụ nên chắc ăn là đi. :D

Nhưng lần đi Indo thì chơi trò này. Lý do là mua vé rồi, nhưng đã xài phép thâm qua đến tận năm sau, sợ sếp ko cho đi, nên ko chắc. :D
Bất khả kháng thì mới phải làm thế này, chứ tốn ít tiền làm deposit nó cũng an tâm hơn. :)

Em thấy mấy cái vụ đặt vé này cũng hơi căng quá, lúc trước cũng tính book của thằng agoda.vn nhưng không biết có tin tưởng được không nên khi book hotel em book cùng với vé máy bay cho nó lành. E cũng đang lên kế hoạch cho chuyến đi úc ( cuối năm hoặc đầu năm tới) vì thế có gì bác cứ post lên đây cho em tham khảo với. Cảm ơn.

Em thấy mấy cái vụ đặt vé này cũng hơi căng quá, lúc trước cũng tính book của thằng agoda.vn nhưng không biết có tin tưởng được không nên khi book hotel em book cùng với vé máy bay cho nó lành. E cũng đang lên kế hoạch cho chuyến đi úc ( cuối năm hoặc đầu năm tới) vì thế có gì bác cứ post lên đây cho em tham khảo với. Cảm ơn.

Booking thằng Agoda có mà chết ah. nó ko cho cancel free đâu ah. Em mới tìm được 1 khách sạn ở Sysney ko charge deposit lúc booking. Giờ tìm nốt khách sạn ở Melboure là xong. vì cái vé Aus này tốn mất 1 triệu tiền chứng minh tài chính nữa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back