What's new

[Hỏi đáp] Hỏi về thác Pongour - thủy điện Đại Ninh

Real

Phượt thủ
Các bạn cho mình hỏi một chút về thác Pongour
Mình muốn tham quan thác, nhưng không biết là đập thủy điện ở đầu nguồn thác Pongour: thủy điện Đại Ninh có xả đập chưa ?
Có xả đập thì thác Pongour mới có nước, không thì cạn queo :D
Cám ơn các bạn.

http://www.sggp.org.vn/thongtincanuoc/2010/3/222204/

Thác có nước :

Thác cạn: trông chán nhở ? :D

Bạn ơi! Nam Thiên Đệ Nhất Thác bây giờ đau lòng lắm! Mà thuỷ điện xả lúc nào cũng không rõ nữa, buồn cho 1 con thác bị giết chết!

Tks bạn, quan trọng là mình biết khi nào xả đập ấy :D

Cái việc xả nước cho đập này thì chỉ có Trời và ban GĐ thủy điện biết thôi bạn à. Chung quy họ chỉ xã khi nào có lợi cho họ còn việc "đẹp cho thác" thì không quan tâm.
Đa phần các đập "giết thác" xả nước để làm điện qua đường khác (nơi có độ cao chênh lệch nhiều nhất để nâng sức mạnh dòng nước chạy tuốc bin và thuận tiện khi đầu tư công trình) nên việc xả tô điểm thác chỉ là chuyện bất khả dĩ thôi.

Cảm ơn bạn, chính vì thế mình mới canh me đi vào dịp "bất khả dĩ" này này :D

Bạn nào quen ai ở gần ngã 3 Phú An - huyện Đức Trọng thì hỏi hộ mình với, cảm ơn :D

Bạn ơi, may quá gặp bạn ở Đức Trọng. Bạn cho hỏi kỹ tí nữa: là liệu cái "may ra " đó là chắc chắn hay không hả bạn ? :D

Mùa này là mùa mưa mà! đập Đại Ninh không xả nước có mà vỡ đập mất. còn cả việc hồ thủy điện Đa Nhim mới làm nông dân vùng hạ lưu điêu đứng nữa, trong đó có cả Đức Trọng nữa. phải nói là tràn trề nước luôn ấy chứ !

Mình mới đi thác Pongour hôm 31-10, thấy vẫn có nước, mình nghĩ đang mùa mưa nên chắc thác không cạn đâu bạn, hơn nữa con đường vào thác độ này hoa dã quỳ vàng rực rỡ khắp các triền đồi và hai bên đường nên rất đáng để đi dù không có nước ^^:

Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ.

Ui, vậy đợt này mình tính đi là chính xác, 19/11 này mình đi Bảo Lộc, và sẻ tạt lên Đức Trọng lun....có ai đi không nào????

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back