What's new
các bác cho e xin lịch trình du lich từ Đà Nẵng- Hội an-Huế với ạ. E bay từ HN vào ĐN lúc 11h đêm ngày 8/5 và về HN từ Huế ngày 13/5. gia đình e có 2 vc và 1 con gái 3 tuổi. e nên bắt đầu từ điểm nào bà nà hill hay mỹ khê rồi đi hôi an và Huế ạ
?
thank các bác

Re: Phượt xe máy Hà Nội---->Huế, đèo Hải Vân, Đà Nẵng! Mong các bác góp ý!

thớt có còn hành trình trong đầu ko? mình cần khai thác chuyến đi cho cuối tháng này. được nghỉ 5 ngày nên dành ý định làm chuyến HN - đà nẵng. ace cùng cho ý kiến đường đi lối lại + cảnh đẹp. cảm ơn nhìu

Tư vấn nơi ở và lộ trình du lịch Hà Nội - Huế - Hội An - Đà Nẵng

Xin chào các anh chị của nhà Phượt!

Em là mem mới và đang có nhu cầu đi du lịch bụi Đà Nẵng, Huế, Hội An bằng tàu hỏa và sẽ đi vào tháng 7 năm nay (2014).
Em đi 2 người và có dự định ở Hội An 2 ngày 1 đêm, Đà Nẵng 3 ngày 2 đêm và Huế 2 đêm ( hoặc có thể thay đổi)nhưng chưa có tí tẹo thông tin gì về khách sạn giá tốt cũng như các địa điểm ăn chơi cụ thể, các anh chị có thể tư vấn giúp em một số lộ trình nháp cho chuyến đi này được ko? Dự định của em sẽ đi tầm 10 ngày, tính cả thời gian trên tàu nữa, kinh phí thì khoảng 10 - 13 triệu :) Cho em xin thông tin về giá cả luôn ạ!

Thank cả nhà!!!;)

Re: Phượt xe máy Hà Nội---->Huế, đèo Hải Vân, Đà Nẵng! Mong các bác góp ý!

M cũng dự định đi dịp 30.4 này, hóng!

Re: Tư vấn nơi ở và lộ trình du lịch Hà Nội - Huế - Hội An - Đà Nẵng

Xin chào các anh chị của nhà Phượt!

Em là mem mới và đang có nhu cầu đi du lịch bụi Đà Nẵng, Huế, Hội An bằng tàu hỏa và sẽ đi vào tháng 7 năm nay (2014).
Em đi 2 người và có dự định ở Hội An 2 ngày 1 đêm, Đà Nẵng 3 ngày 2 đêm và Huế 2 đêm ( hoặc có thể thay đổi)nhưng chưa có tí tẹo thông tin gì về khách sạn giá tốt cũng như các địa điểm ăn chơi cụ thể, các anh chị có thể tư vấn giúp em một số lộ trình nháp cho chuyến đi này được ko? Dự định của em sẽ đi tầm 10 ngày, tính cả thời gian trên tàu nữa, kinh phí thì khoảng 10 - 13 triệu :) Cho em xin thông tin về giá cả luôn ạ!

Thank cả nhà!!!;)

Mình gửi bạn chương trình bạn tham khảo thêm nhé.

Ngày 01: Đến Đà Nẵng,check in ks nghỉ ngơi,
Ngày 02: Landtour Cù Lao Chàm, chiều về khách sạn nghỉ ngơi.
Ngày 03:Landtour Bà Nà trong ngày, chiều về tắm biển Mỹ Khê. Tối dạo phố .
Ngà 04: Ăn sáng xong,thuê xe thăm quan chùa Linh Ứng - Sơn Trà. Trưa về làm thủ tục check out ks sau đó vào Hội An trên đường ghé thăm danh thắng Ngũ Hành Sơn và làng đá thủ công Mỹ Nghệ Non Nước. vào Hội An check in ks, tối dạo phố cổ về đêm
Ngày 05: Nghỉ ngơi check out ks sau đó mua vé Sinh Cafe ra Huế check in ks. Tối dạo chợ đêm
Ngày 06: Thuê xe thăm quan Lăng tẩm Huế,dạo chơi Huế
Ngày 07: Nghỉ ngơi dạo chơi Huế sau đó về lại Hà Nội.
bạn tham khảo nếu cần thêm thông tin bạn cứ email đến mình nhé.

Cảm ơn bác :)
Bác cho em hỏi, em muốn đến Hội An và ở Hội An 2 ngày vào dịp 14-15 âm lịch thì lộ trình này nên thay đổi thế nào ạ?

Cảm ơn bác :)
Bác cho em hỏi, em muốn đến Hội An và ở Hội An 2 ngày vào dịp 14-15 âm lịch thì lộ trình này nên thay đổi thế nào ạ?
Hội An thì chỉ có đêm 14 là đẹp nhất được gọi là đêm phố cổ bạn nhé vì mọi nhà sẽ tắt điện mà thắp đèn trong một khoảng thời gian bạn à.
Hội An mà ở hai đêm thì hơi buồn đó, cân nhắc bạn nhé.

Vâng, rất cảm ơn sự tư vấn của bác.
Em còn 1 thắc mắc nữa đó là: các chi phí của các tour khu vực này thế nào ạ? ví dụ như tour Bà Nà hill, tour Cù Lao Chàm và một số tour khác

Mem nào rành về Đà Nẵng - Hội An - Huế giúp mình lên cái lịch trình.

Mình gồm 3 người: 2 người lớn và 1 trẻ em 6 tuổi. 16h30 ngày 27/8 (Thứ tư) mình đặt chân đến Đà Nẵng và sáng 9h00 ngày 01/9 (Thứ 2) lên máy bay rời Đà Nẵng.

Mem nào rành đất Đà Nẵng giúp mình cái lịch trình từng ngày phù hợp nhé. Mục tiêu là đi càng nhiều càng tốt, ăn càng ngon, càng rẻ càng tốt. Một số điểm mình cần đến như sau:

- Đi Hội An, Cù Lao Chàm...
- Đi Đèo Hải Vân, Huế...
- Ngắm Cầu Rồng đêm thứ 7 (hoặc chủ nhật);
- Vài điểm khác: thời gian như vậy có đi Tháp Chàm, địa danh khác được không? Kinh phí cũng không được dư dả lắm ạ.

Tiêu chí: ăn bụi, ngủ bình dân. Cảm ơn các ACE giúp đỡ.

Lộ trình du lịch Hà Nội - Hội An - Đà Nẵng - Huế - Hà Nội

Chào các bạn,
Mình dự định ngày 8/7 này sẽ du lịch bụi đến miền Trung thân thương. Sau đây là phác thảo lộ trình của mình (dành cho 2 người), các bạn xem và cho mình xin ý kiến nhé.
Dự trù kinh phí là 12-14 triệu
Ngày 1: Ngày 8/7 (tức 12 âm lịch) xuất phát từ HN, đi tàu SE3, khởi hành lúc 23h
Ngày 2: Ngày 9/7 (13 âm lịch) đến ga ĐN rồi đi bus đến Hội An, nhận phòng. Chiều đi tắm biển Cửa Đại, tối thì dạo phố.
Ngày 3: Ngày 10/7 (14 âm lịch) đi tour Cù Lao Chàm trong ngày, tối dự hội hoa đăng
Ngày 4: đi thăng Thánh Địa Mỹ Sơn rồi trả phòng, đến Đà Nẵng. Đến ĐN nhận phòng rồi tắm biển Phạm Văn Đồng, dạo phố. Ngày 5: Đi Bà Nà hill rồi về đi dạo phố
Ngày 6: thăm bán đảo Sơn Trà, tắm biển Mỹ Khê, thăm chùa Linh Ứng
Ngày 7: thăm bảo tàng Chăm, Ngũ Hành Sơn
Ngày 8: sáng ra chợ Cồn mua quà, trả phòng, ra ga và đến Huế. Đến Huế nhận phòng và đi dạo phố Huế
Ngày 9: thăm Đại Nội Huế, thăm sông Hương, tắm biển Lăng Cô
Ngày 10: đi dạo phố Huế, mua quà lưu niệm rồi trả phòng, ra ga, về HN.

Vé tàu mình định đặt vé tầu SE3, giá 660k/vé.

Trên là lộ trình của mình, các bạn giúp mình hoàn thiện hơn nhé. Cảm ơn các bạn!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back