What's new

Huế - Tình yêu của tôi

Status
Not open for further replies.
Chào cả nhà,

30-4 này có bác nào đi Miền Trung thân yêu không (Huế)

Em đang lên kế hoạch đi Huế.

Start: 29/04/2009
End: 3/5/2009

Bác nào biết nhiều về Huế thì có thể comment giúp em chỗ nào đẹp không?

Chi tiết cho hành trình: nếu ai tham gia cùng mình thì ta cùng build lịch trình nhé.

Email: [email protected]

Welcome cả nhà nhé:)

Moonliu oi,
Chị không gọi được cho em. Không biết lịch cụ thể của em đi như thế nào. Chị định đi theo lịc như sau
- tối 29/4: khởi hành từ Hà Nội đến Quảng Bình
- 30/4: đi thăm Phong Nha động, Nhật Lệ ngủ đêm tại Quảng Bình
- sáng 1/5 : bắt xe khách hoặc open bus vào Huế, nghỉ ngơi ở khách sạn. Chiều đi thăm lăng tẩm, tối đi thuyền nghe ca Huế
- ngày 2/5: đi Đại Nội, Chùa Thiên Mụ, nhà vườn, tối đi café
- sang 3/5: chơi tự do, đi chợ Đông Ba, đóng gói hành lý chiều lên đường về lại Hà nội.
Đây là lịch sơ bộ của chị. Đang vận động đứa em, không biết nó có đi cùng được không, chứ đi tàu 1 mình buồn chết.
Chị muốn xem cung đường của em như thế nào thi mình join cùng.
Có bạn nào ở Huế đợt này không, mọi người gặp nhau đi chơi cùng cho vui.

Hai chân

Chào cả nhà,

30-4 này có bác nào đi Miền Trung thân yêu không (Huế)

Em đang lên kế hoạch đi Huế.

Start: 29/04/2009
End: 3/5/2009

Bác nào biết nhiều về Huế thì có thể comment giúp em chỗ nào đẹp không?

Chi tiết cho hành trình: nếu ai tham gia cùng mình thì ta cùng build lịch trình nhé.

Email: [email protected]

Welcome cả nhà nhé:)

Tớ tham gia hai chân nhé.Đk luôn đấy.Nhưng đi thế thì hơi ít.

@que sera:
Lịch của bác thế cũng được đấy, em sẽ ra Huế rồi đến Qbình luôn. nhung 1/5 đi trở về Huế thì k biết xe thế nào có dễ không? vì đó là ngày lễ mà. Đến Huế thì nên đi thăm vườn QG Bạch Mã và làng nghề...để em xem lại cung đường của em lần nữa nhé.

@Tuanthanh2005: Neu hoi it thi bac co the o Hue lau hon va k ra quang binh....:)

Bác nào rành về Huế, cho em lời khuyên nhé!

Hi Moon,
vụ xe cộ thì khỏi lo không có xe đi, bên An Phú or Camel họ có tuyến đi Huế hàng ngày kiểu gì chẳng qua Đồng Hới. Chị đang check xem giờ khởi hành từ Quảng bình của mấy bác open bus để khỏi phải dậy sớm hoặc đi muộn quá. ở ngoài này chi đi rừng nhiều rồi nên có lẽ sẽ kô đi Bạch Mã nữa, ở Huế chơi thôi.
Còn đang xem đến Phong Nha rồi thì nên đi Phong Nha bằng phương tiện mà nhanh,rẻ , tiện đây.
Có bác nào đã qua PHonh Nha rồi cho xin chỉ giáo với.
tks

Moon oi,
Cho lại chị số điện thoại của em nhé, Nếu em đi Quảng Bình cùng ngày với chị thì gọi cho chị nhé, mình sẽ lên kế hoạch sao cho phù hợp.
Chị đang tính khả năng đi tiếp từ Quảng Trị vào Huế bằng tàu, nếu em đi cùng thì mình book vé tàu luôn.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,114
Latest member
vaota88
Back