What's new

[Chia sẻ] Hundred island - vịnh hạ long của Philippines

Philippines một quốc gia với hơn 7.000 hòn đảo lớn nhỏ. Là một nước nằm trong khu vực đông nam á, nhưng còn khá xa lạ với dân du lịch Việt Nam.
Ngoài những địa điểm đến quen thuộc như Borcay, thành phố Cebu, Vịnh Manila, intramuros...
Thì cụm hòn đảo Hundred island cũng là một điểm đến thụ vị.
Hundred island nằm ở phía bắc Manila. Nằm ở alaminos city, Pangasinan. Cách Manila khoảng 4h đi bằng Oto.
Bạn có thể đi bằng Xe BUS, xe oto.
Nêu đi theo nhóm thì tôt hơn hết bạn nên thuê xe oto cho tiện. Nhóm mình đi 7 người thuê chiếc xe 12 chỗ. Mỗi người mất hết 700 peso ( cho cả chiều đi và về ).
hundred island là một cụm hơn 100 hòn đảo lớn nhỏ. hình như khoảng 120 hòn đảo. Lúc ban đầu tới đây min có cảm tưởng giống như Vịnh Hạ Long của Việt Nam.

Từ bờ bạn thuê chiếc thuyền nhỏ chở khoảng 10 người. 2 bên có 2 càng làm cho thuyền thằng bằng trong rất lạ mắt.

Giá thuê 1 chiếc thuyền 1600 peso
Khi nhóm mình đi tới đây thì thấy toàn khách du lịch địa phương, it thấy khách quốc tế. Chắc có lẽ đây là địa điểm mới nên chưa được nhiều người biết đến

Do vậy môi trường ở đây khá sạch sẽ

Các dịch vụ ở đây còn chưa phát triển. cho nên nhóm mình cũng chi đi về trong ngày.
Khi đến đây bạn thuê thuyền đi tham quan một số đảo rồi sau đó, Tàu dừng lại cho bạn tắm biển khoảng hơn 1 tiếng. Sau đó sẽ đưa vào bờ.
Thường một tour như vậy mất khoảng 3 - 4 tiếng đồng hồ.

Mặc dù dịch vụ du lịch chưa phát triển, nhưng đây là một điểm đến khá thú vị cho những bạn muốn tham quan thú vị ở Philippines.

Last edited:
Cảm ơn Bác.Bác có thể thêm chi tiết cho em là đi từ đâu,đến đó thì chơi gì ở đó và ăn uống ra sao đc ko ạ?

Cảm ơn Bác.Bác có thể thêm chi tiết cho em là đi từ đâu,đến đó thì chơi gì ở đó và ăn uống ra sao đc ko ạ?

Bạn đang ở Ortigas đúng ko ạ. Nếu ở ortigas thì bạn bắt xe bus ở đường ESDA..( Mình ko đi bằng Bus..nên ko có thông tin chi tiết)..nhưng bạn cứ hỏi người ta là người ta sẽ chỉ cho bạn. Ở đại lộ ESDA có rất nhiều trạm xe bus -đặc biệt là ở đoạn CUBAO-

Về dịch vụ chưa phát triển lắm - về đó thuê thuyền ra các đảo, một vài đảo tham quan, rồi tắm biển,
Về ăn uống: lúc mình đi thì thấy cũng đơn giản, mặc dù là vùng biển nhưng mình ko thấy có sản vật gì đặc biệt, có rất nhiều món nướng là chủ yếu.

Về chỗ ở: thì bến thuyển xuất phát có một vài ks mini - giống như nhà nghỉ ở Việt Nam - giá khoảng 300 - 700 peso/đêm.
Mình ko ở lại qua đêm nên ko biết ks nó như thế nào nhưng mình nghỉ nó cũng giống như mấy nhà nghỉ bình dân.

ps: Nếu đi thì bạn nên ở lại qua đêm. Lúc trước mình đi không ở lại qua đêm nên rất mệt.
Nếu bạn ở Ortigas thì sẽ có ngày mình gặp nhau ha.
đây là nik sky của Hải: thaihai102

Bạn đang ở Ortigas đúng ko ạ. - Vâng em đang ở Ortigas.

Về dịch vụ chưa phát triển lắm - về đó thuê thuyền ra các đảo, một vài đảo tham quan, rồi tắm biển, -
Về ăn uống: lúc mình đi thì thấy cũng đơn giản, mặc dù là vùng biển nhưng mình ko thấy có sản vật gì đặc biệt, có rất nhiều món nướng là chủ yếu.

Về chỗ ở: thì bến thuyển xuất phát có một vài ks mini - giống như nhà nghỉ ở Việt Nam - giá khoảng 300 - 700 peso/đêm.
Mình ko ở lại qua đêm nên ko biết ks nó như thế nào nhưng mình nghỉ nó cũng giống như mấy nhà nghỉ bình dân.

ps: Nếu đi thì bạn nên ở lại qua đêm. Lúc trước mình đi không ở lại qua đêm nên rất mệt.
Nếu bạn ở Ortigas thì sẽ có ngày mình gặp nhau ha.
đây là nik sky của Hải: thaihai102 - ok anh, hy vọng có ngày đc gặp mặt.

hay quá... thế giới thật là rộng lớn và có rất nhiều điểm đến thú vị...tiếc là thiên nhiên càng lúc càng bị hủy hoại do khai thác quá không đúng cách, những nơi còn được như này không nhiều nữa đâu :(

hay quá... thế giới thật là rộng lớn và có rất nhiều điểm đến thú vị...tiếc là thiên nhiên càng lúc càng bị hủy hoại do khai thác quá không đúng cách, những nơi còn được như này không nhiều nữa đâu :(
Thanks Bạn...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,098
Latest member
sportbarz
Back