What's new

Hướng dẫn cách tạo Album cá nhân và up ảnh lên server của Phượt

Re: Hướng dẫn cách tạo Album cá nhân và up ảnh lên server của Phượt

vậy hay quá. Mình cũng muốn up hình lên chia sẻ cùng các bạn phượt . Nếu vậy thì phải làm thế nào được cấp quyền pót ảnh ngay lập tức?

Nhờ bác chỉ dùm cách mang ảnh từ photobucket sang bài viết. Cám ơn bác nhiều.

Bạn haianh tham khảo như sau nhé:

Cách 1:
- Up ảnh lên các trang lưu trữ ảnh, mình hay dùng photobucket.com cho tiện. Để up được ảnh, bạn phải đăng ký tài khoản nhé.
- Up ảnh xong, chỉ cần copy đoạn mã
của mỗi ảnh rồi paste vào bài viết là được. Mỗi bài viết của phuot.com chỉ cho phép up tối đa 7 ảnh và mỗi ảnh chỉ nên có chiều ngang tối đa là 800 pixel.

Cách 2:
- Nếu bạn muốn up các ảnh bất kỳ trên web, chỉ cần chuột phải vào ảnh, với Internet Explorer thì chọn Properties rồi copy phần Address (URL), với Fire Fox thì chọn View Image Info rồi copy phần Location. Lưu ý, trong hầu hết các trường hợp, link ảnh của bạn phải có đuôi dạng .jpg thì mới có thể thực hiện thành công.
- Trong phần soạn thảo bài viết, bạn bấm vào nút
, rồi paste phần vừa copy vào.

hic... mình cũng mún up ít ảnh đi phượt mấy tỉnh đợt vừa rồi mà tìm hiểu thấy thường cần số lượng 20 bài viết :(. Do công việc khá bận nên hy vọng với ý định up ảnh với mục đích tốt hy vọng mod cấp 1 ít đất để up. Tks!

Tôi cũng có ý như bạn Wishes2004, đi thì cũng đã đi tương đối rồi, nhưng do mới biết đến Phuot.com nên giờ đang mang chức danh phượt tử đây.
Muốn có đất dụng võ mà khó quá mod ơi, hạ thấp tiêu chí xuống 10 bài được ko vậy? chứ chờ có 20 bài chắc là "Phượt tử" thành "Phượt die" mất thôi. :( (ko muốn được đặc cách đâu, như thế mất hay)
tkssssssssss

Last edited:

BQT đã cân nhắc về việc này nhiều lần rồi và vẫn thấy nên như thế. Việc bạn gọi là đặc cách cũng không hẳn là đặc cách đâu (vì có rất nhiều bạn được set thẳng như thế rồi), chỉ là làm cho việc hạn chế kia hợp lý hơn thôi.

Nhờ các bác hướng dẩn post bản đồ từ wikimapia lên diễn đàn vì từ đây có chú thích địa danh nhiều, Gmap không có. ( Tôi đã đăng nhập và làm đúng hướng dẩn của wikimapia )
Thanks.

Hiện diễn đàn không cho nhúng trực tiếp bản đồ từ wikimapia lên, bạn có thể capture màn hình để up thành ảnh hoặc chuyển sang dùng gmap (tự thêm các chú thích mình cần).

Hixhix các bác cho e hỏi, e thường up ảnh lên photobucket, bây giờ tự dưng không thấy ảnh nữa, ví dụ topic này

https://www.phuot.vn/threads/15073-Sốp-Cộp-–-Sông-Mã-Tây-Bắc-cùng-bạn-hiền-…/page2

Vậy chắc là do e up nhiều, nên quá dung lượng cho phép phải không. Các bác chỉ giáo e cách khắc phục với ạ, e mới up ảnh thời gian gần đây nên cũng kh rành mấy, và e dự định xóa bớt các ảnh không sử dụng đi, không biết có được k ạ.

Many many many tks các bác ...

Hixhix các bác cho e hỏi, e thường up ảnh lên photobucket, bây giờ tự dưng không thấy ảnh nữa, ví dụ topic này

https://www.phuot.vn/threads/15073-Sốp-Cộp-–-Sông-Mã-Tây-Bắc-cùng-bạn-hiền-…/page2

Vậy chắc là do e up nhiều, nên quá dung lượng cho phép phải không. Các bác chỉ giáo e cách khắc phục với ạ, e mới up ảnh thời gian gần đây nên cũng kh rành mấy, và e dự định xóa bớt các ảnh không sử dụng đi, không biết có được k ạ.

Many many many tks các bác ...
Quá băng thông cho phép đối với account miễn phí thì chỉ còn cách chờ đến tháng sau hoặc mua chi tiền mua Pro account.

Quá băng thông cho phép đối với account miễn phí thì chỉ còn cách chờ đến tháng sau hoặc mua chi tiền mua Pro account.

E hơi gà nên mong các bác chỉ giáo tiếp ạ.

Vậy bây giờ e xóa hết ảnh không sử dụng đi, cho đủ dung lượng cho phép được k bác. Hay là chờ đến tháng sau nó sẽ tự hiện ảnh lên ạ.

Mua Pro account, thì chắc là không rồi, bây giờ e chỉ muốn cứu vớt lại những ảnh đã đăng thôi. Hixhix đã soạn được một số bài viết, nhưng giờ bị mất hết ảnh, buồn quá, chả hứng làm gì cả ....

Many tks các bác ạ ...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back