What's new

Hướng dẫn cách tạo Album cá nhân và up ảnh lên server của Phượt

Re: Hướng dẫn cách tạo Album cá nhân và up ảnh lên server của Phượt

Bác làm ơn hướng dẫn giùm làm thế nào để upload ảnh lên phần "attachment" để đưa vào bài viết trên Phượt? Em đọc hướng dẫn và thảo luận của các bác nhưng chịu chẳng biết làm thế nào.

Bác làm ơn hướng dẫn giùm làm thế nào để upload ảnh lên phần "attachment" để đưa vào bài viết trên Phượt? Em đọc hướng dẫn và thảo luận của các bác nhưng chịu chẳng biết làm thế nào.
Bạn không làm được vì chưa đủ điều kiện. Thành viên mới cần có 20 bài viết trước khi có thể tạo album ảnh (và một số công cụ khác nữa).

Bài viết mà không có ảnh thì làm sao có hồn hả bác. Em chưa có ý định share album, chỉ muốn share một số địa điểm hay. Nhưng không up ảnh vào bài viết được, tả bằng lời sao hết được? Mà tính mình thấy đẹp là "kiệm lời", không thốt ra được.

@Autum: chưa thấy topic bạn định chia sẻ đâu. Việc đặc cách cho bạn để bạn có thể mở album ngay chẳng có gì là khó khăn. Có điều thay vì vẩn vơ hỏi han kiểu này, sao bạn không mở topic chia sẻ và viết hay vào, lúc đó cả 4rum lại chẳng nằng nặc mời bạn up ảnh minh họa ấy à. Đằng này, bạn có mấy bài viết hỏi han trên diễn đàn đã thấy có gì chứng tỏ bạn xứng đáng với đặc cách đó đâu.

@CVN: MOD thông cảm nhé, Autum vẫn chưa xác định được địa điểm đi chơi dịp 30/4 nên không có tâm trí làm việc khác. Hơn nữa, MOD vẫn chưa trả lời làm cách nào để copy ảnh vào bài (không phải up ảnh thành album). Bài viết mà không có ảnh, giống như là món ăn thiếu gia vị.
Tuy nhiên, đã có bạn hướng dẫn rồi. MOD đợi vài hôm để Autum co tgian nghiên cứu cách làm.
@Có bạn nào đó bảo "không thích cái kiểu đặc cách", giống mình thế. Làm gì cũng đàng hoàng, khoe ảnh là vì mình và chia sẻ đem lại thông tin vì người khác nữa. Chơi diễn đàn mà phải xin xỏ đặc cách, mất hứng lắm.

Bạn haianh tham khảo như sau nhé:

Cách 1:
- Up ảnh lên các trang lưu trữ ảnh, mình hay dùng photobucket.com cho tiện. Để up được ảnh, bạn phải đăng ký tài khoản nhé.
- Up ảnh xong, chỉ cần copy đoạn mã
của mỗi ảnh rồi paste vào bài viết là được. Mỗi bài viết của phuot.com chỉ cho phép up tối đa 7 ảnh và mỗi ảnh chỉ nên có chiều ngang tối đa là 800 pixel.

Cách 2:
- Nếu bạn muốn up các ảnh bất kỳ trên web, chỉ cần chuột phải vào ảnh, với Internet Explorer thì chọn Properties rồi copy phần Address (URL), với Fire Fox thì chọn View Image Info rồi copy phần Location. Lưu ý, trong hầu hết các trường hợp, link ảnh của bạn phải có đuôi dạng .jpg thì mới có thể thực hiện thành công.
- Trong phần soạn thảo bài viết, bạn bấm vào nút
, rồi paste phần vừa copy vào.

Bác ơi, em làm như bác hướng dẫn sao không được nhỉ.
Bác chỉ bảo lại em với, em đã up ảnh lên anhso.net --> rồi em copy đoạn mã đó rồi paste vào bài, mà vẫn ảnh vẫn không hiện nguyên hình.

Cảm ơn lắm lắm!!!!!!!!!

Xin lỗi các sếp em xin phép test thử 1 cái ảnh nha

@Quicksilver: Bạn post được ảnh rồi đấy, chúc bạn sớm có những bài viết và những topic thú vị :)!

Hi bác PeterPan em mới làm dược cách 2 thôi.
Cách 1 em vẫn chưa làm được, rất mong bác chỉ bảo tiếp. Cám ơn bác nhiều nhiều.

Sao trước thì mình up được ảnh. Bây giờ up lên lại không được. Dùng firefox thì up xong không thấy ảnh đâu. Dùng IE thì ra mấy cái dấu x. Bạn nào biết chỉ mình với.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back