What's new

Hướng dẫn viên du lịch Huế miền phí

Status
Not open for further replies.
Em tên Yến, mọi người có thể gọi là bé Rùa cũng ok. Hiện đang là sv năm 2 ĐH Ktế Huế. Là người Huế gốc. Rất rất muốn phượt ( ước mơ nho nhỏ là đi du lịch khắp VN) nhưng do ba mẹ em không đồng ý nên đành gác lại niềm đam mê đến khi ra trường.
Vào nội dung chính:
- Em nhận làm hướng dẫn viên miễn phí cho bất cứ nhóm bạn nào muốn thăm Huế, và biết Huế bình dị, đẹp đẽ từ chính con người Huế. ( Vs điều kiện là trước khi đi thông báo cho em ít nhất là 1 tuần để sắp xếp lịch học ^^)
- Làm quen thêm nhiều bạn và học hỏi nhiều kinh nghiệm mới
- Đặc biệt, em muốn xin ý kiến mọi người về chuyến phượt chắc chắn em sẽ làm trong vòng 5 năm tới ( nghe giống chuyện trên trời a rứa) vì em và honey của em có dự định sau 5 năm nữa khi anh ấy về lại Huế sẽ phượt thử 1 chuyến...Địa điểm hiện nay dự tính là Huế - Đà Nẵng - Quảng Nam - Nha Trang - Đà Lạt ( Nhưng vẫn có thể có sự thay đổi). Vậy bác nào có ý kiến và kinh nghiệm về tuyến đường trên hoặc biết được 1 địa điểm nào đó khác có không gian romance xin cho bọn em ý kiến...Thanks mấy bác nhìu!

Last edited:
Chào em, anh rất vui khi được nghe thông tin của em, Hè này anh vào Huế chắc nhiều, có lẽ sẽ làm phiền e nhiền đây.Còn chuyến phượt của em như dự kiến thì anh nghĩ như vậy là ok rồi. Với lại đi trong nước nên mọi thứ cũng dễ dàng và đơn giản mà.Hy vọng sớm gặp em !

Thư ngỏ!
Gửi những bạn phượt đã quen và chưa quen!
Đầu tiên, Rùa xin cám ơn mọi người vì thời gian qua đã ủng hộ topic “ Hướng dẫn viên du lịch Huế miễn phí” của mình. Và nhân đây, tuy vô cùng tiếc nuối nhưng mình xin mạn pháp thông báo, mình sẽ close topic này tại tính từ thời điểm có thông báo này.
........
.......
Đúng là bạn này cách đây tầm 2 ngày có add nick mình nhưng do không hề có tin nhắn kèm theo + với việc bạn ấy cũng chẳng giới thiệu bạn ấy là ai nên mình đã không cho add. Xl với những bạn thế này, mình nói thẳng là dù bạn có giới thiệu, mình cũng sẽ không giúp. Bởi vì, mình làm vì sở thích chứ không hề làm công cho ai cả. Vậy nên, mình yêu cầu sự tôn trọng. Mình không có nhiệm vụ phải nghe điện thoại, nhắn tin trả lời, nhớ sdt hay cho add nick….với các bạn một khi chính bạn không hề giới thiệu về mình.
Trên đây là những lời nhận xét chân thành của mình đến các bạn phượt. Mình biết những điểm xấu mà mình thấy không phải là của tất cả các bạn phượt nhưng vẫn rất mong các bạn đọc được để từ đó có cách ứng xử tốt nhất khi các bạn đã tham gia vào cộng đồng này. Một lần nữa, mình cảm ơn mọi người đã ủng hộ mình trong thời gian qua và cảm ơn anh Hưng ( vanarasi…) vì những lời chia sẻ rất thân tình khi anh đến Huế.

Đúng như bạn Rùa nói mình cũng lập một toppic như bạn . Mình cũng gặp phải một số trường hợp như bạn ấy >khó chịu lắm khi lòng nhiệt tình của mình đôi khi bị người khác lợi dụng hay đơn giản chỉ là vô tâm.......
Mong các bạn hiểu

Last edited by a moderator:
Đó ở phía bên bờ bắc, còn bờ nam thì bánh bèo nậm lọc ở Cung An Định, Bún thịt nướng Huyền Anh kim long hoặc Tài Phú, Ngự Uyển đầu đường Điện Biên Phủ hehe
Ui trời, lần đầu tiên nghe Bà Đỏ rẻ đó nghe. ;))

Last edited:
Sắp tới đợt 30/4 em có lịch vào Huế, đội phượt khoảng 2-3 xe, rất mong được bạn và các bác ở trong Huế chỉ giáo cho nhiều thứ, mong lĩnh hội

Đó ở phía bên bờ bắc, còn bờ nam thì bánh bèo nậm lọc ở Cung An Định, Bún thịt nướng Huyền Anh kim long hoặc Tài Phú, Ngự Uyển đầu đường Điện Biên Phủ hehe

Cứ Huyền Anh mà thịt là ngon nhất, mấy chỗ kia nước lèo hơi ngọt, dân miền Nam ăn thì chắc là ok. Đi Huyền Anh phải đi trước 3h cho an toàn ko thì... "HẾT"

Đúng như bạn Rùa nói mình cũng lập một toppic như bạn . Mình cũng gặp phải một số trường hợp như bạn ấy >khó chịu lắm khi lòng nhiệt tình của mình đôi khi bị người khác lợi dụng hay đơn giản chỉ là vô tâm.......
Mong các bạn hiểu

Mình trân trọng và ủng hộ tinh thần của các bạn.
@@ Rùa: mình đến Huế 2 lần rồi mà hôm nay mới biết bạn giúp đỡ mọi người ở đây. Hehe, lần sau có dịp mình nhờ nhé.

^^...giúp mọi người nếu có điều kiện...tốt nhất các bạn nên gửi tin nhắn y!m rồi nt đt để thông báo...vì dạo này mềnh cũng ít vào web..hì hì

Em Rùa chị cuối tháng 7 này sẽ phượt Đà Nẵng - Huế rất mong em làm hướng dẫn viên cho tụi chị nhé, hì hì

Đã đổi sdt: 01222473998
Mợ Rùa lài kiên trì ghê. Gửi mợ một vài hình ảnh mềnh lang thang một mình nơi xứ Huế.
Mình gọi bức ảnh này là Huế qua ly cà phê sáng

Một góc view khác.

Khách sạn Hương Giang

Gái Huế........

Bình yên Huế

Last edited by a moderator:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626