What's new

I love Việt Nam! Xuyên Việt để biết ta đã lớn chưa

Status
Not open for further replies.
Bạn có bao giờ tự ? bạn đả lớn chưa ? ... Bạn biết sống bằng tiền mình kiếm ra rất thú vị .Quân muống làm 1 chuyện gì đó ... Ư ư ư . xuyên Việt ? bạn có dự định không ? Bạn có khi nào ? cuộc sống chán lắm không .... Mọi chuyện cứ lập đi lặp lại . Không có gì mới ....Nản !!!!
Quân muống tim bạn ta củng đi bụi ....
Bạn nào có kinh nghiệm thì làm chủ đoàn nhé . Còn bạn nào muống Đi bụi xuyên Việt thì cứ đang kí tham gia chung cho vui . Nhiêu bạn đỡ bùn á mà ... :D :D
Thông tin cụ thể nhé .
(Họ và tên : Trần Minh Quân 1992 . 20T , Kinh doanh )
Có thể làm bác tài . Có = lái rồi nhưng kinh nghiệm miền nam thì Quân đả có nhưng tứ Sài Gòn ra Hà Nội thì Quân chưa đi .
Kế hoạt cho 1 chuyến đi dài thì quân cần tim bạn nào đã xuyên Việt rồi thì ta cùng bàn xem .
Đi trong bao lâu . ?
Đi tới đâu . ?
cần chuẩn bị gì ?
Bạn nào muống đi thì cho thông tin cụ thể như .
1 Tên họ . ( có nickname ) ghi luôn .
2 Ở đâu . Mấy tuổi . Làm nghề gì ......
3 : Đi xe gì có đi cùng ai ko ?
4: số phone và nick yahoo nhé ....
Còn thời gian đi và địa điểm cụ thể thì anh hay bác nào có kinh nghiệm chúng ta cùng bàn xem đi trong bao lâu . Vì kinh nghiệm Quân chỉ đi miền tây thôi . Quân ở Châu đốc mà ....

Last edited:
Re: I love Việt Nam ! xuyên việt để biết ta đả lớn chưa nhé . tìm bạn có kinh nghiệm

Niếu bạn cứ tinh đi nhưng theo mình thì minh sẻ đem theo 35 triệu . Nhưng để trong thẻ là ok hehe. còn cái chuyện tiền thì tuy vào người sài ít sài nhiều thôi .
Bản thông tin nầy Quân copy bên (Vòng Quanh Việt Nam - 10/10/10 - 100 ngày - 10.000 km )
(https://www.phuot.vn/threads/8239-Vòng-Quanh-Việt-Nam-10-10-10-100-ngày-10.000-km )
Thông tin cụ thể là .
Tổng cộng quãng đường chính: 16.666km
[Xuất phát lúc 50.000 và kết thúc lúc 66.666]
Tổng cộng thời gian chính: 100 ngày
Chí phí dự tính ước chừng cho 1 người 1 xe (VNĐ)
Xăng: ~10.000km ~ 200 lít *20k = 4T
Bảo trì + sửa xe + thay nhớt ~20 lần: 2T500k
Ăn + uống: 100Kngày * 100 ngày =10T(dự trù)
Ngủ: 100Kđêm * 100 đêm = 10T (dự trù)
Linh tinh + phát sinh+ Mua quà vật . sài hàng ngày 5t
Đem theo 30T là sài tiết kiệm . Sài nhiều 35T nhé

Nếu đi có xế + ôm thì sẽ tiết kiệm được khoản tiền:
Tiền xe sẻ chia đôi với người chở bạn nhé . ( xăng + bảo trì ) 3T
Ngủ: 100/đêm/= 100 * 100 = 10T .
Ăn + uống:100K/ngày * 100 ngày = 10T
Linh tinh + phát sinh:3000T
TỔNG CỘNG: 26T
Chi phí là tùy vào mỗi người sài ít hay nhiều . nên bài toàn chi phi91 bạn cứ tự tính đi ....

Last edited:
Re: I love Việt Nam ! xuyên việt để biết ta đả lớn chưa nhé . tìm bạn có kinh nghiệm

Xăng mua ở đâu mà rẻ quá vậy map5201312 (17.000d/lit).
Nhưng ok mình đặt 1 cục gạch nhé. Có thể làm xế or ôm luôn.

Bạn ơi viết chính tả cho đúng đã. Còn cái 100 ngày với chi phí trên kia không phải của bạn đâu, mà cũng không chính xác so với tình hình thực tế bây giờ bạn ạ. Đó là của năm cũ.

Bạn ơi viết chính tả cho đúng đã. Còn cái 100 ngày với chi phí trên kia không phải của bạn đâu, mà cũng không chính xác so với tình hình thực tế bây giờ bạn ạ. Đó là của năm cũ.

đi đi làm được đó!

Cái plan này em thấy hao hao giống của cụ phượt phẹt gì đấy đi kỉ niệm 1000 rồng bay đây mà ..... Cái này hết xài được roài bác ơi . Bác kê thêm 20% cho tổng chi phí thì em thấy còn khả thi ......

Trời ơi đọc cái Plan của bác em choáng quá :D.
Không phải choáng vì chuyến đi hoành tráng mà choáng vì...Ôi Tiếng Việt ...(NO)

Last edited:
Vài lời góp ý:
-Bạn nên có lịch trình cụ thể là đi từ đâu đến đâu để mọi người tiện theo dõi và sắp xếp để đồng hành cùng bạn.
-Xăng hiện giờ là 19.300 VNĐ/lít rồi.
-Bạn viết sai chính tả nhiều quá, nên sửa lại cho chính xác để người đọc không cảm thấy khó chịu...

Cái nầy minh rủ rê thêm nè . xem sao anh em nào có kinh nghiệm rồi thì minh cùng nhau bàn xem đi ra sao thời gian đi là bao nhiêu và .v.v.v.vvvvvvvvvvvvv bạn biết đó thời gian đi và lịch trình thì cần tìm người có kinh nghiệm thôi . mình chỉ rành khu vực miền tây thôi . quân ở châu đốc mà

Nhắc nhở bạn chủ thớt@.
01. Bạn nên chú ý khi viết các nội dung trong topic để câu chữ không trúc trắc, không sai lỗi chính tả, không dùng sai các đại từ nhân xưng...nên tôn trọng và giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt bạn nhé.
02. Bạn không nên lạm dụng kích thước và mầu chữ trong topic pic quá nhiều, như vậy sẽ không đúng với nội quy của diễn đàn.
03. Bạn phải sớm chốt lịch trình của bạn, các thông tin cần thiết cho chuyến phượt, và đặc biệt là phải chốt thời gian để đưa lên đầu topic đúng theo quy định của diễn đàn và của Box nhé.

Nice

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,538
190,109
Latest member
thegioiremviet
Back