What's new

Indo 30/4/2010: Bali - Bromo. Tìm bạn đồng hành

Status
Not open for further replies.
Mình định đi Indo đợt 30/4 năm sau. Mình copy lịch trình của chị len81. Đoàn mình hiện có 2 người. Cần tìm thêm từ 2 đến 4 bạn nữa. Mình lên lịch sớm để mọi người book vé rẻ hơn.
Ai có kinh nghiệm gì đi Indo thì tư vấn giúp mình nhé.

Lịch trình của nhóm mình:

D1-29/4 Bay Hn - Kul chuyến 9h20, sau đó 19h bay tiếp sang Jakarta
D2- 30/4 Chơi quanh thủ đô, thăm bia Độc lập, Công viên Indo, đảo Bantala.
D3- 1/5 - bay đi Yogy từ sáng, đến nơi tìm KS, xong đi thăm Keraton, Prapanam (đền Hindu)
D4- 2/5 - Núi lửa Merapi và công trình phật giáo Borobudur (vụ này phân vân quá vì cả 2 nơi này LP đều khuyên nên đi sáng sớm ngắm mặt trời mọc, bạn nào cho lời khuyên nhé)
Tối đi Probolingo = bus hoặc thuê xe đi thẳng tới Cemoro Lawang, dưới chân núi lửa Bromo.
D5-3/5 Nếu đến sáng sớm thì đi thăm Bromo luôn , ngắm bình minh trên viewpoint Panâjakan , xuống núi thăm đền Hindu, leo Bromo
D6- 4/5 Cả ngày ở Bromo. Tối thuê xe đi Bali
D7 -5/5 Đi lun Ubud
D8 -6/5 thăm ruộng bậc thang và làng nghề ở U
D9- 7/5 về Kuta
D10- 8/5 bay về KL
D11 -9/5 KL - Hà Nội

Chi phí không tính vé máy bay tầm khoảng 400USD.

Liên lạc với mình qua YM: cunconfss

Cung này hay quá nhưng tôi lại được nghỉ từ ngày 24/04 đến 03/05, cũng muốn đi xem Indonesia ra sao, không biết có ai định đi vào thời điểm ấy không...?)

Cung này hay quá nhưng tôi lại được nghỉ từ ngày 24/04 đến 03/05, cũng muốn đi xem Indonesia ra sao, không biết có ai định đi vào thời điểm ấy không...?)
Tiếc thật. Đang muốn rủ thêm người đi cung này mà khó phết.

Mình định đi Indo đợt 30/4 năm sau. Mình copy lịch trình của chị len81. Đoàn mình hiện có 2 người. Cần tìm thêm từ 2 đến 4 bạn nữa. Mình lên lịch sớm để mọi người book vé rẻ hơn.
Ai có kinh nghiệm gì đi Indo thì tư vấn giúp mình nhé.

Lịch trình của nhóm mình:

D1-29/4 Bay Hn - Kul chuyến 9h20, sau đó 19h bay tiếp sang Jakarta
D2- 30/4 Chơi quanh thủ đô, thăm bia Độc lập, Công viên Indo, đảo Bantala.
D3- 1/5 - bay đi Yogy từ sáng, đến nơi tìm KS, xong đi thăm Keraton, Prapanam (đền Hindu)
D4- 2/5 - Núi lửa Merapi và công trình phật giáo Borobudur (vụ này phân vân quá vì cả 2 nơi này LP đều khuyên nên đi sáng sớm ngắm mặt trời mọc, bạn nào cho lời khuyên nhé)
Tối đi Probolingo = bus hoặc thuê xe đi thẳng tới Cemoro Lawang, dưới chân núi lửa Bromo.
D5-3/5 Nếu đến sáng sớm thì đi thăm Bromo luôn , ngắm bình minh trên viewpoint Panâjakan , xuống núi thăm đền Hindu, leo Bromo
D6- 4/5 Cả ngày ở Bromo. Tối thuê xe đi Bali
D7 -5/5 Đi lun Ubud
D8 -6/5 thăm ruộng bậc thang và làng nghề ở U
D9- 7/5 về Kuta
D10- 8/5 bay về KL
D11 -9/5 KL - Hà Nội

Chi phí không tính vé máy bay tầm khoảng 400USD.

Liên lạc với mình qua YM: cunconfss

Theo cá nhân mình: mạnh dạn bỏ qua Jakarta
Merapi: bạn phải tìm thêm thông tin một chút vì từ trung tâm Yorgia khó có thể tiếp cận kịp cho bình minh!
Borobodur: Bình minh 20USD, Hoàng hôn: 10USD vé vào cổng. Nhóm mình chọn hoàng hôn vì mặt trời xuống hướng Tây, chụp bóng Phật đẹp hơn!
Ngã ba Probolingo thường có tour hoặc xe đi thẳng lên Pajanakan đón bình minh, xuống Biển Cát, lên Bromo
Nên ở Ubud lâu lâu một chút hoặc ưu tiên ở Ubud đi chơi Kuta

Theo cá nhân mình: mạnh dạn bỏ qua Jakarta
Merapi: bạn phải tìm thêm thông tin một chút vì từ trung tâm Yorgia khó có thể tiếp cận kịp cho bình minh!
Borobodur: Bình minh 20USD, Hoàng hôn: 10USD vé vào cổng. Nhóm mình chọn hoàng hôn vì mặt trời xuống hướng Tây, chụp bóng Phật đẹp hơn!
Ngã ba Probolingo thường có tour hoặc xe đi thẳng lên Pajanakan đón bình minh, xuống Biển Cát, lên Bromo
Nên ở Ubud lâu lâu một chút hoặc ưu tiên ở Ubud đi chơi Kuta

Cảm ơn bạn BM nhé. Thông tin rất hay. Mình cũng đang đắn đo việc bỏ qua Jakarta.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,103
Latest member
Penguin1
Back