What's new

Indonesia dịp 2/9 , thăm DSTG Borobudur, ngắm núi lửa Bromo, tắm biển Bali, ai đi nào

Status
Not open for further replies.
Indonesia dịp 2/9 , thăm DSTG Borobudur, ngắm núi lửa Bromo, tắm biển Bali, ai đi nào

Bọn A A nó thâm hiểm lắm cứ thỉnh thoảng lại lại tung ra một đợt giảm giá làm mình cứ phải đi chơi
Bọn mình đã book vé đi Indo từ 28/8 đến 6/9, như vậy chỉ phải xin nghỉ làm có 3 ngày thôi. Bạn nào có hứng thì tham gia nhé. Đi 1 nhóm từ 4 đến 8 người là đẹp. Lịch trình thế này:

D1-28/8 Bay Hn - Kul chuyến 9h20 ( AK 871), sau đó 19h bay tiếp sang Jakarta
D2- 29/8 Chơi quanh thủ đô, thăm bia Độc lập, Công viên Indo, đảo Bântâla. Sáng hôm sau bay (giá có 20$ ) tới tp Yogyakarta cái nôi văn hóa của đảo Java,
D3+4- 30-31/8- Đến Yogy ,thăm DSTG đền Borobudur (42km Bắc), di chỉ Phật giáo lớn nhất TG, đền Brambanan (17km đông), Vương cung. Tối đi tàu hoặc bus tới Surabaya hoặc đi thẳng tới Bromo
D5- thăm núi lửa Bromo
D6- ngày 1/9 đi Semeru (bạn Dudu bảo có biển cát và ngọn núi lửa cao nhất ĐNA, đáng đi)
D7- 2/9 đi Ijen ( có hồ lưu huỳnh)
D8-3/9 nếu từ đây có bus thì đi thẳng qua phà sang đảo Bali (cái này phải hỏi bạn Dudu đây). Nếu ko thì phải quay lại Surabaya để đi bus tới Bali
D8+9- 4-5/9 nghỉ ngơi tắm biển ở Bali , chơi bời , cafe ở khu phố Tây balô vui như ở đường Khao Sản vậy, ăn hải sản (bạn tớ bảo rẻ hơn VN và ngon tuyệt)
D10- 6/9 bay từ Bali về Kul chuyến 6h QZ8390 đến nơi9h, chơi loanh quanh ở Kul,buổi chiều 16h20 lại chui lên tàu bay AK876 lượn về nhà lúc 18h35 ngày chủ nhật

Nội dung plan trên vẫn có thể điều chỉnh tùy hoàn cảnh cụ thể. Nhưng vé thì đã đặt chính xác (4 chặng tổng cộng 250đô). Bạn nào muốn join thì book theo thời gian trên. Kế hoạch đi thì mọi người tìm hiểu thêm và góp ý tiếp tục.

Các bạn có thể tham khảo thêm ở link:
http://ttvnol.com/f_233/1115905.ttvn?SearchTerms=indonesia
Nếu cần contact theo tel 0912773597

Mình đi Bali giữa tháng 6, có bạn nào cùng đi không. Nhóm tháng 9 share mình thông tin khách sạn, tour với, mình làm chuột bạch cho :)

bỏ Ijen tiếc nhỉ!!! Em rất thích chỗ đó:D Nhưng kể ra đi cũng mạo hiểm lắm, phải cực may mới được ngày đẹp giời!

Cuối tuần rồi mình mới check vé với Airasia thử. Vào thời điểm này nếu mua cho chuyến HCM-KL-Budapas-KL-HCM có khoảng US$ 130 total àh. Bạn nào có đi thì book sớm vì đang có promotion đó!

Cheers,

Budapas ở đâu vậy bạn, chỉ cho mình với. Mình check HCM-KUL-Jakarta-Yorgykarta + Bali-KUL-HCM cho chuyến này khoảng 170usd rồi

Budapas ở đâu vậy bạn, chỉ cho mình với. Mình check HCM-KUL-Jakarta-Yorgykarta + Bali-KUL-HCM cho chuyến này khoảng 170usd rồi

Mình nhớ sai tên Budapas với DENPASAR, thành phố lớn của Bali. Bạn có thể chọn bay từ KL (LCCT) đến Bali (DPS)

Ngoài ra bạn cũng có thể tham khảo thông tin tại đây!
http://wikitravel.org/en/Bali

Mình cũng đang muốn đi Bali mà thấy tình hình bão táp quá nên cũng hơi ngại!:D

Cheers,

@ all : có thể cụ thể về chuyến đi này không? Mình đặt gạch mà chẳng biết bắt đầu từ đâu? Tks
Túm lại là bạn xem lịch trình ở trên và book vé theo thôi. Bọn mình đã book vé bay từ năm ngoái rùi
Bạn cố rình vé rẻ của A A mà đặt nhé

Ban khoi hanh tu HN a? Co ai tham gia khoi hanh tu Saigon khong? Minh muon tham gia nhung di 1 minh thi buon qua

Thông báo là nhóm mình giờ đã có 6 người, vui ghê. Nhưng 4 bạn sẽ bay trước = Tiger. Bọn mình sẽ gặp nhau ở Jak
Đến Bali sẽ gặp bạn Zhou nữa, vừa đẹp(wait)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back