What's new

Indonesia T7/2009 - cập nhật từ trang 9

Status
Not open for further replies.
Em và đứa bạn vừa book vé đi Indo nhân dịp Air Asia đang sales

Lịch sẽ đi (14/7 - 23/7/2009): Hanoi - Kualar Lumpur - Bali - Lombok - Jakarta - Bogor - Bandung - Borobudur - đi thăm núi lửa ở Bromo - Jakarta - KL - HN

Cụ thể:
1. HN - KUL 09:20 14 Jul
2. KL - Bali 19:00 14 Jul
3. Bali - Jar 09:45 18 Jul
4. Jar - KUL 8:35 23 Jul
5. KUL - HN 16:20 23 Jul

Tổng cộng có 220$/người cho những chặng trên thôi, book nhanh book nhanhhhh. Ai có nhã hứng đi cùng thì xin mời ạ, hai em gái lang thang trên đất Indo kể cũng hơi nguy :D

Tái bút: Cám ơn Đại vương đã book hộ (beer)

Anh vừa đọc cái lịch trình của Sushi , chỉ khuyên em là chả nên đi Bandung làm gì cho phí thời gian . Anh đi rồi ,Bandung là thành phố rất đông dân , nhưng là thành phố lao động , toàn công xưởng , nhếch nhác ,chả có vẹo gì mà xem cả .

Lịch trình sẽ đi chốt hạ là thế này ạ: HN - KUL - Bali - Jakarta - Bogor (chỉ ghé qua chốc) - Yorja (chỉ ghé qua chốc) - Borobudur - Surabaya (chỉ ghé qua chốc) - Bromo - Ijen - Jakarta - KUL - HN

Lịch trình sẽ đi chốt hạ là thế này ạ: HN - KUL - Bali - Jakarta - Bogor (chỉ ghé qua chốc) - Yorja (chỉ ghé qua chốc) - Borobudur - Surabaya (chỉ ghé qua chốc) - Bromo - Ijen - Jakarta - KUL - HN

Sao bạn lại đi ngược thế nhì. Hay là đặt vé ồi:p

Sao bạn lại đi ngược thế nhì. Hay là đặt vé ồi:p

Đặt ồi mà :((, tại lúc có vé rẻ cuống lên đặt nên là tính ko kỹ :))

Hoặc là sẽ dũng cảm bỏ đi chặng Bali - Jakarta. Từ Bali đi đường bộ về Jakarta, dọc đường đi mấy điểm kia luôn cho tiết kiệm thời gian

Last edited:
Do tình hình Tết em ko đi được chuyến Kota Kinabalu - Sing - Brunei đã rủ rê ở 1 topic trên này, nên tranh thủ gộp luôn vào chuyến Indo :))

Ngày 23/7: Bay từ Indo về KUL, sau đó em ko về HN ngay mà đi tiếp theo lịch trình đã viết. Bắt xe bus KUL - Melaka

24/7: Melaka - Sing
25/7: Sing. Chiều tối đi xe về Johor Bahru, sau đó bay Johor Bahru - Kota Kinabalu chuyến 18:20
26/7: Kota Kinabalu
27/7: Kota Kinabalu - trèo lên nóc nhà ĐNA
28/7: Vẫn Kota Kinabalu
39/7: Từ Kota Kinabalu đi đường bộ sang Brunei
30/7: Brunei
31/7: Brunei. Tối muộn bay Brunei - KUL
1/8: KUL - Cameroon
2/8: Cameroon
3/8: Cameroon - Langkawi
4/8: Langkawi
5/8: Bay Langkawi - KUL chuyến 11:45
Bay KUL - HN chuyến 15:00

Tổng cộng cả 2 chuyến sẽ là:
Hà Nội - KUL - Bali - Lombok - Ijen - Bromo - Subaraya - Borobudur - Yojar - Bojor - Jakarta - KUL - Melaka - Sing - Johor Bahru - Kota Kinabalu - Brunei - KUL - Cameroon - Langkawi - KUL - Hà Nội

đi từ 14/7 đến 5/8
Có bạn nào đú liền tù tì thế này ko? :D

Last edited:
khiếp, tớ thì đang mơ nhõn Kinabalu thôi mà bạn giô xì đi một lúc vượt hết đông sang Tây thế này, tớ chết mất thôi.

Đợt này A.A giảm giá giã man quá, tớ nghĩ... bỏ đi đặt lại cũng có sao đâu mà. Đi thuận đường, đỡ mệt mỏi, tiết kiệm được thời gian, với lại ngay từ đầu đã có một lịch trình cứ gọi là hợp lý.

Tớ chỉ xì pam thế thui:p

Tớ đã dũng cảm bỏ chặng Bali - Jar rồi mà (BB)

Lịch cuối cùng là đây, giá vẫn đang rất rẻ, bạn nào đi thì book nhanh nhé

Flights:

14/7 HN - KUL 09:20
14/7 KL - Bali 19:00
23/7 Jar - KUL 8:35
25/7 Johor Bahru - Kota Kinabalu 18:20
31/7 Brunei - KUL 20:40
5/8 Langkawi - KUL 11:45
5/8 KUL - Hanoi 16:20

em r0sy rủ AG đi đi :)

hy vọng qua tay em r0sy tút tát AG sẽ lấy lại phong độ sau chuyến đi tổn hao với bagai :))

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,133
Latest member
ga179blue
Back