What's new

Indonesia T7/2009 - cập nhật từ trang 9

Status
Not open for further replies.
Em và đứa bạn vừa book vé đi Indo nhân dịp Air Asia đang sales

Lịch sẽ đi (14/7 - 23/7/2009): Hanoi - Kualar Lumpur - Bali - Lombok - Jakarta - Bogor - Bandung - Borobudur - đi thăm núi lửa ở Bromo - Jakarta - KL - HN

Cụ thể:
1. HN - KUL 09:20 14 Jul
2. KL - Bali 19:00 14 Jul
3. Bali - Jar 09:45 18 Jul
4. Jar - KUL 8:35 23 Jul
5. KUL - HN 16:20 23 Jul

Tổng cộng có 220$/người cho những chặng trên thôi, book nhanh book nhanhhhh. Ai có nhã hứng đi cùng thì xin mời ạ, hai em gái lang thang trên đất Indo kể cũng hơi nguy :D

Tái bút: Cám ơn Đại vương đã book hộ (beer)

Xong rồi, ko đủ kiên nhẫn để book mấy chặng tiếp theo :((
1 gái già + 2 trai trẻ nha ROsy :p

Xong rồi, ko đủ kiên nhẫn để book mấy chặng tiếp theo :((
1 gái già + 2 trai trẻ nha ROsy :p

mình book hoài mà nó chả chịu:Dam, ko biết nó có ghen tức gì với mình không, bạn nào cứu bồ với

Ừ Uyenuyen ơi phải kiên nhẫn lắm cả ngày mới được 4 chặng đó...mà còn phải thay đổi 2 thẻ với nhau chứ book 2 lần nó cứ kêu ko verify được...Hình như book 1 chặng xong rồi chờ 1 lúc khoảng 30 phút sau mới dùng thẻ đó book tiếp chặng khác được... mỗi lần book lại phải nhập thông tin lại hết thật là mất hết kiên nhẫn :( (đặt 1 lúc 3 người)

Thôi thế là chốt nhé, 8 người vừa đủ rồi. Vậy chị Bagai có book mấy chặng tiếp theo để tiện đường đú nốt không :))

Nói trước là đi theo em hơi mệt đấy nhé, ăn bờ ngủ bụi, lại không chiều như 3 bạn zai chị vừa đi về đâu :))

Thôi thế là chốt nhé, 8 người vừa đủ rồi. Vậy chị Bagai có book mấy chặng tiếp theo để tiện đường đú nốt không :))

Nói trước là đi theo em hơi mệt đấy nhé, ăn bờ ngủ bụi, lại không chiều như 3 bạn zai chị vừa đi về đâu :))

Ủa, ROSY chốt có tính phần mình 2 nương chưa?:help

AnhGia iu quái ơi, kì này đi Bg đem theo 2 đệ tử sai đâu quýnh đó rồi đó, nhiều khi còn chia cho em ROsy được 1 em :D hê hê... Quân lực đã sẵn sàng chỉ chờ tác chiến :p

Nói nhỏ: còn đem chồng theo chắc BG phải hầu chồng suốt huhuhu....

Tình hình là thế này. Lần trước tớ mới "đạp " được chặng Bromo - Ijen. Nếu tớ kịp thu xếp thì cho tớ join mọi người cái phần YOrja - Borobodur. Lúc mọi người xuôi sòng, tớ ở đây tiếp mấy ngày vậy. Với tớ Yorja rất hấp dẫn, có lẽ tớ sẽ ở đó vài hôm ăn cho hết, thăm cho hết.

Lần trước tớ đi Bromo đã... "làm việc" được với một đồng chí tài xế rất ngon. Đồng chí này hứa với tớ là sẵn sàng lên một lịch trình hợp lý và tiết kiệm nhất nếu tiếp tục. Tớ đang email lại, nếu mọi người muốn có ... tài xế riêng thì theo tớ là nên đi kiểu đó, rất an toàn, đơn giản, không quá đắt. Tớ sẽ giúp mọi người liên lạc và lên lịch cũng như... làm giá. Nhưng kinh nghiệm của tớ là không phải mặc cả gì nhiều với bác này, vì cái giá đưa ra đã khá là hợp lý rồi. (Lần trước hội tớ đi 2 ngày 2 đêm, đi gần như liên tục, đi cả đêm, tính ra khoảng 2 triệu)

Còn nếu mọi người quyết định là sẽ đi bằng bus, thì nhớ phải tính cẩn thận vấn đề đi lại cho kịp, vì bus ở vùng Malang này cứ... đủ người mới chạy, rất mất thời gian, và chỉ chạy ngày không chạy đêm.

Ủa, ROSY chốt có tính phần mình 2 nương chưa?:help

Bạn Uyenuyen book được cho 2 người chưa? Tớ mới chỉ tính những người đã book được mà tớ biết thôi, bạn thì chưa tính

1,2. Tớ và bạn (2 nữ)
3,4,5. Huyen petit và 2 bạn (1 nam 2 nữ)
6,7,8. Bagai và 2 bạn (2 nam 1 nữ)
9,10. Uyenuyen và bạn? (2 nữ)

Bạn lymy ơi tầm 10 người chắc tớ thuê xe pháo cho tiện. Cái xe đấy bao nhiêu chỗ thế? À mà welcome bạn đi cùng nhé :D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back