What's new

Indonesia T7/2009 - cập nhật từ trang 9

Status
Not open for further replies.
Em và đứa bạn vừa book vé đi Indo nhân dịp Air Asia đang sales

Lịch sẽ đi (14/7 - 23/7/2009): Hanoi - Kualar Lumpur - Bali - Lombok - Jakarta - Bogor - Bandung - Borobudur - đi thăm núi lửa ở Bromo - Jakarta - KL - HN

Cụ thể:
1. HN - KUL 09:20 14 Jul
2. KL - Bali 19:00 14 Jul
3. Bali - Jar 09:45 18 Jul
4. Jar - KUL 8:35 23 Jul
5. KUL - HN 16:20 23 Jul

Tổng cộng có 220$/người cho những chặng trên thôi, book nhanh book nhanhhhh. Ai có nhã hứng đi cùng thì xin mời ạ, hai em gái lang thang trên đất Indo kể cũng hơi nguy :D

Tái bút: Cám ơn Đại vương đã book hộ (beer)

Bali nào

picture.php

picture.php

Viên ngọc của Indo

picture.php

Dưng những 11 ngày cơ á, chịu thôi hehehe

Có 9 ngày thôi chứ? 11 đâu?
Nếu đi xem núi lửa thì tớ phải hỏi thằng em, nó nghiên cứu núi lửa lâu nay. Không biết có thêm kiến thức thì cái sự xem núi lửa có khác hay không. :))

Em thích Bali lắm ấy. Em ở đó 1 tuần về vẫn thấy thòm thèm.

Mình đi nửa tháng về vẫn còn thòm thèm nữa là:))
Thích nhất là sạch sẽ, êm ả, thanh bình và giá cả phải chăng.
Công nhận là giá vé siêu rẻ, nhìn chóng hết cả mặt!

Ôi ôi chị langit, chị Zmơ cho xin tí kinh nghiệm thông tin đi lại ăn ở ở Bali đi ạ :L (wait)

Quả núi lửa ở Bromo là một trong những site ngắm bình minh rất đẹp. Chỉ sợ chả may núi nó có hoạt động lại thì :help

Cùng với Bali, Lombok cũng là một thiên đường với những bờ biển đẹp mê hồn (nghe quảng cáo thế), được bình chọn là 1 trong 10 địa điểm về biển đc yêu thích nhất

picture.php

picture.php

picture.php

Chị virgo thế nào nhỉ :)

Ôi ôi chị langit, chị Zmơ cho xin tí kinh nghiệm thông tin đi lại ăn ở ở Bali đi ạ :L (wait)

Quả núi lửa ở Bromo là một trong những site ngắm bình minh rất đẹp. Chỉ sợ chả may núi nó có hoạt động lại thì :help

hị hị, chả biết nói thế nào nhỉ, nhưng vì nó là nơi đi du lịch chuyên nghiệp nên nói chung là ko phải lo lắng. nếu đi một nhóm thì đi đâu xa xa, ví dụ lúc chị đi từ Kuta (ngay gần sân bay Denpasar) tới Ubud (cách chừng 60-70km) gì đó thì thuê xe 7 chỗ. Xe thuê rất dễ vì từ sau vụ sóng thần thì Bali ko đông khách du lịch lắm, chủ yếu là người Úc. Mình cứ buổi sáng tò tò ra chợ gần bãi biển mua rong biển ăn hoặc là ăn sáng ở quán cà phê là có tài xế tới chào mời ngay. Cứ mặc cả đàng hoàng thôi. Tuy nhiên nhớ là nên thỏa thuận rằng trên đường mình có thể dừng lại để chụp hình hoặc ngắm cảnh, vì trên đường từ Kuta tới Ubud có làng làm tượng đẹp kinh hồn và rất nhiều chùa cổ. Mình có thể vào bất kỳ nhà làm tượng nào, trò chuyện và chụp hình, không mua cũng ko bị mắng gì đâu. Kinh nghiệm là vào những nhà nho nhỏ, ko phải nơi bán buôn thì có thể tiêp cận và nói chuyện vơi dân địa phương dễ dàng hơn. Nếu thấy ngài ngại có thể tip cho họ một xíu xiu tiền hoặc mua một tượng nhỏ xíu về làm kỷ niệm.
Ở Ubud có Monkey Forest, trong rừng có rất nhiều khỉ, đi phải cẩn thận. Mình bị khỉ bám cổ sợ phát khiếp. Trong rừng có một hồ nước đầu nguồn, đẹp cực, nên đi buổi sáng để tầm 10h có nắng chiếu xuống hồ rồi ngồi bậc tam cấp chụp hình nhìn đảm bảo giống như angels hêt cả lũ:D
Ngoài ra có cung điện Ubud, là nơi tập múa và tối có bán vé biểu diễn Ramayana. Cái này tham khảo thêm topic Múa truyền thống trên đảo Bali tớ đã viết trước nhé.
Ở Ubud có thể ở 2-3 ngày, thuê KS ở xa trung tâm tí cho nó rẻ rồi đi bộ vào, đường đi sạch vô cùng, cảnh quan rât đẹp. Ăn uông nói chung cũng rẻ.

Ở Borobudur thì ngta bán nhiều đồ lưu niệm đẹp lắm, đẹp nhất chắc là các tượng thổ dân Papua Guinea, giá rất rẻ. Thẳng tay mặc cả nhé, giá khoảng 1/3-1/4 là mua được, hơn thì có vẻ bị hớ đấy. Đi vào độ đó thì nắng nóng nên nhớ mang ô theo, vì trèo lên Borobudur vào lúc trời nắng thì đảm bảo lên được tới đỉnh là say nắng lăn quay luôn. Nếu là người theo đạo Phật thì có thể mang tràng hạt đi, tới đó vừa niệm Phật vừa đi lên đỉnh rồi ngồi nghỉ và ngắm cảnh, sẽ thấy vô cùng thư thái.

Để mai rảnh sẽ lục ảnh post lên sau nhé!

post trước 2 cái, có bài viết dài lắm mà đưa cho báo rùi :p

Cái này là đền Mengui, đền rất đẹp, giơ máy ảnh lên bấm về nhìn cái nào cũng ưng =)), mình chỉ được đi bên ngoài ngắm, còn khu thờ cúng thì không được vào. sẽ post thêm ảnh sau

Còn cái này chụp ảnh ở Kuta, ngồi trên quán cà phê nhấm nháp ly cocktail, ngắm máy bay hạ cánh dần phía xa và các anh trai rám nắng đi lướt ván về hoặc các chị bikini đi lại :p

Nếu nó hoạt động lại thì là may lắm chứ Rosy. Vì nó ngủ cả mấy trăm năm mà mình đến nó welcome mình thế mà. Mấy cái bọn nghiên cứu nó trông mong để được dịp chụp, quay,..Thử nghĩ Rosy mà chụp được tấm nó đang phun thì có khi nổi tiếng hơn tấm Kim Phúc nhiều. =))

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back