What's new

Into the wild - Một mình ngoài hoang dã

Dân Việt có cái thú rất ngu là mua nhà :)
Chả biết để làm gì mà thằng nào cũng mua mấy cái nhà.

Chứ bán nhà đi ngao du thì... chưa có gặp qua.

Hí hí, trước ai cũng chưởi em ngu vì cứ đi chơi mà không mua nhà.
Giờ có con rồi em tiếc đã không ''khôn'' mà mua cái nhà. Đàng nào cũng chả đủ tiền mua nhà, cứ có tẹo xèng em lại đi đu.
Hàng tuần vợ chồng em có oánh xổ số để nuôi hy vọng tiền đè vào người, lúc đấy sẽ đi mua nhà :) thú của em có ngu không nhể
Sao lúc nào cũng thèm chơi thế, không nhịn được.
Em có cái lều ở trên Sa Pa, có bác nào mua không em bán phát để đi lại Nam Phi chuyến nữa!

Em có xem phim này. Nhớ thời khắc... qua đời của chàng này, thực sự cảm thấy... vĩ đại! Cái vĩ đại nằm ở chỗ làm sao... đồng chí ấy biết được mình sẽ chết vào lúc nào.

Nhưng mà quả thật là phục!

Hí hí, trước ai cũng chưởi em ngu vì cứ đi chơi mà không mua nhà.
Giờ có con rồi em tiếc đã không ''khôn'' mà mua cái nhà. Đàng nào cũng chả đủ tiền mua nhà, cứ có tẹo xèng em lại đi đu.
Hàng tuần vợ chồng em có oánh xổ số để nuôi hy vọng tiền đè vào người, lúc đấy sẽ đi mua nhà :) thú của em có ngu không nhể
Sao lúc nào cũng thèm chơi thế, không nhịn được.
Em có cái lều ở trên Sa Pa, có bác nào mua không em bán phát để đi lại Nam Phi chuyến nữa!

Ham cái lều ở SP quá!

Chờ mình đi Nam Phi về, còn tiền sẽ mua nhá :))

Nhớ hồi em bắt đầu bập vào cái chuyện đi lại này mẹ em có nói một câu "đi du lịch ai chẳng thích nhưng người ta sinh ra không chỉ để đi chơi"

Thế là sinh ra người ta phải học, phải đi làm kiếm tiền, phải mua nhà lấy chồng lấy vợ nuôi con cái, phải có trách nhiệm với gia đình họ hàng.. và đi du lịch cũng chỉ là một phần để cuộc sống ấy nó hoàn thiện hơn thôi.

Nhưng mà theo chủ nghĩa cá nhân thì nói chung quan trọng là thỏa mãn bản thân thôi đã phải không?

Có điều, với người Việt Nam mình nhà bố mẹ có dột chắc mình cũng chả đành lòng bỏ tiền ra mà đi chơi đâu nhỉ...

Nhà bố mẹ dột chắc chắn không đi chơi được vì nếu nhà bố mẹ dột, khả năng mình còn ở chung với bố mẹ, bố mẹ vẫn phải nuôi hoặc có ở riêng thì nhà mình cũng dột cao lắm :)

ờ vn chẳng những không nên bán nhà đi chơi, mà nên mua nhà mà phải nhà to.

xong cho chúng nó thuê, còn ta cứ vậy mà đi chả phải lo tiền...như trợ cấp thất nghiệp hạng sang.

Cast away (2003) cũng là 1 bộ fim rất hay liên quan đến Phượt.Tom Hank đóng!!e sẽ tìm fim Into the wild ve xem.Thanks

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,535
190,108
Latest member
dhungld
Back