What's new
Từ Phnom Penh quyết định không ở thêm một giây phút nào nữa thì cuối cùng ba tụi tui cũng đến đến được Kampot lúc trời tối. Vác balo đi lang thang kiếm nhà nghỉ để ở nhưng vì đói bụng quá nên quyết ăn trước cái tính sau. Thấy quán đông đông sáng sáng nên nhào vô gọi đồ ăn. Ở đây bán món gỏi đu đủ, xoài trộn ba khía ăn với cơm nhưng rất tiếc là cơm đã hết mặc dù đã đi chổ khác mua... Thế là tôi hận món này mặc dù không ăn con ba khía kia mà mấy ngày liền làm tôi đau bụng quá trời quá đất, ôm cái toilet riết cái nản ghê. Món gì cũng không dám ăn vì sợ bụng nó hành.
Kampot gây thương nhớ đến vậy đó các bác à...

KAMPOT là một thị xã ven sông yên bình chỉ cách vịnh Thái Lan vài kilômét. Thị xã có đặc sản hồ tiêu nổi tiếng, được tiêu thụ rộng rãi trên khắp Campuchia. Khí hậu thuận lợi, đất đai màu mỡ cùng với kinh nghiệm lâu đời của người trồng tiêu nơi đây đã tạo ra giống tiêu có một không hai và là mặt hàng săn lùng của những người sành ăn trên khắp thế giới.

#Kampot #Cambodia #Bokor #Arcadiabackpackers #Kep#RabbitIsland

Đây là cái quán ba tụi tui ghé ăn trên đường đi bộ kiếm nhà nghỉ nè. Ở đây có con mèo đã đẻ rất dễ thương. Trong lúc chờ làm đồ ăn thì ôm nó nựng nựng chụp hình để thành soái ca cho gái theo vì yêu thương động vật nhưng nào ngờ...
Quán này nằm gần cái bùng binh quả sầu riêng, con đường đối diện với chợ đêm...

155949

Ba tụi tui gọi ba dĩa trộn với ba khía... À là tui có kể lúc vào đề bài này rồi nha. Đặt chân tới cái có bạn thân tên Tào ghé chơi mấy ngày... Vậy mà cũng không ốm nổi các bác à... khà khà, Thôi kệ đi, đi đến địa phương của họ thì phải trải nghiệm ẩm thực ở đó chớ. Đau bụng thì có bạn Tào lo rồi...

155950

Cái khách sạn gần đó nên tụi tui vào thuê luôn. Trái xoài và cái mặt của tui chớ không phải hai trái xoài nha các bác. Ăn ngon hết sức chỉ với 20 ngàn vnđ thôi đó...

155951

Lang thang ra cái quảng trường nè...

155952

Bùng binh thì đúng hơn nhở. Trái sầu riêng to chà bá nằm chình ình giữa đường vắng người lắm luôn nha. Thôi về ngủ cho khoẻ vì cũng khuya rồi...

155953

Sáng dậy đi ăn sáng quán kế bên nhà nghỉ với tô này tầm 70 ngàn tiền việt. Bao dở nhé...
=))))) nhưng phải ăn chớ không phí tiền, cũng là thịt gà thôi mà, tại nước nó không ngon thôi.

155954

Ăn xong thuê hai chiếc xe vi vu khắp nơi... Xe một ngày 24 tiếng là 7$ - Lố giờ là tính phí cao lắm nha... Vì là người Việt nên ông bà chủ không tính, tụi tui thuê hai ngày là 48 tiếng tha hồ vi vu.

155955

Đối diện cái ngân hàng này. Mà tui thấy ở khu phố tây chỉ thuê có 4$ một ngày thôi nhưng không biết xe thế nào...

155956

Vi vu lên Bokor hill nè, Bài Bokor - Đẹp tựa trời Âu đã đăng cách đây mấy ngày nhé. Nếu muốn xem thì mấy bác cứ ra album tìm là thấy trai đẹp ngời ngời diễn sâu ngay ấy khà khà khà...

155958

Cái khu dân cư này là kế bên cái chùa cổ, hướng này là đứng từ cổng chùa nhìn ra, toàn china không à... vãi đạn ha ha ha.

155959

Sau khi mây mù tan, hiện lên khung cảnh ảo dịu thiệt chớ. Chỉ vì tụi tui nhây nhây quá mà không chịu về liền cái chứng kiến cảnh này như muốn ngất đi. Đẹp quá đó thôi các bác à...

155960

Mặt trời nằm chổ đó đó... Ken đang đứng tranh thủ chụp lại những phút giây hiếm hoi của hoàng hôn bên cạnh vịnh Thái lan.

155961

Vịnh Thái Lan hiện ra phía dưới đấy...

155962

Hoàng hôn như mơ trên vịnh Thái Lan nè...

155963

360 độ cho cả chùa cổ và vịnh Thái Lan dưới ánh hoàng hôn. Lúc này chạy về lại Kampot mà lạnh lạnh quá xá. Một ngày thật tuyệt vời khi lang thang ngắm toàn cảnh đẹp là khoái nhất rồi.

155964

Về tới Kampot thì trời tối mịt, kiếm gì đó ăn tối cho ba tụi tui. Chạy một vòng băng qua cái cầu sắt cũ thì vào cái quán này. Vì bên kia cầu thấy cái bảng hiệu này sáng nhất với muốn ngồi bờ sông ăn uống cho lãng sẹt, í lãng mạn chớ...

155965

Có cây đèn lãng mạn chưa nè...

155966

Nhìn xuống cái bàn chúng tôi ăn xong là phần lãng mạn nó quay qua lãng nhách luôn. Chỉ là vì ăn lẩu buffet nên chúng tôi ăn ít lắm. Chỉ nhiêu đó và cái bill bự bự bên dưới đó... Khà khà khà. Ăn thôi mà nên có gì phải ngại đâu nhở...

155967

Ăn xong dạo chổ, có mấy quán bar trên sông nhìn thích lắm nha. Mở nhạc hay nữa chớ.

155968

Mùa này là mùa của bằng lăng Cam hay sao á. Nở bung trời luôn. Tại thấy nó giống cây bằng lăng bên mình nên gọi luôn cho thân thiện

155969

Một góc khác lãng mạn quá.

155970

Đèn sáng lung linh, nhạc vang khắp một khúc sống.

155971

Đi dạo mà view lãng mạn - chỉ thiếu một nửa nên lãng xẹt luôn... khà khà khà.

155972

Chiếc thuyền tình gì đâu

155973

Ngồi trên boong nhâm nhi lon bia cảm giác lâng lâng vì thuyền lắc chớ bia chưa đủ để lắc đâu ...

155974

Điểm đặc biệt là kiến trúc ở đây lai Pháp nên cực thích các bác à. Cảm nhận đầu tiên khi nhìn thấy là tôi ồ lên sao giống cố đô Luang Phrabuang của Lào quá vậy... À thì ra là kiến trúc Pháp nên giống thôi chớ có gì đâu khà khà khà.

155975

Cái góc nhìn vintage dã man...

155976

Ken chọn một quán bar rồi đi vào...

155977

Nhìn cảnh vầy ai mà không rung động. Đám cưới ở đây chắc thích lắm ta ơi... Lại mơ mộng hả màiiiiiii, thôi khó quá bỏ qua đi...

155978

Họ ôm nhau kìa. Chụp cái nào, không phải chụp lén đâu nha, tui chụp cảnh thôi à...

155979

Cô Cô suy tư quá xá nè... Chắc nhớ chồng lắm đây khà khà khà.

155980

Ban nhạc sống hát bài nhạc Cam nên tui hông có hỉu... Hát hai bài các dẹp mất tiu vì khuya rồi nên họ nghĩ. Định xuống làm bài nhạc Việt mà ngại quá với họ nghỉ mịe rồiiii ha ha ha.

155981

Lại Cô Cô làm tấm đíp đíp...

155982

Ken nữa nè, ba chúng tôi thay phiên nhau sống ảo góc này...

155983

Tui chọn góc núp cho thêm nhiều kiểu... Cũng tài tử lắm chớ bộ hô hô hô.

155984

Lại tui nữa nè. Đẹp là phải có trai đẹp chớ không cảnh nó buồn lắm khà khà khà.

155985

Ngồi hóng gió nghe nhạc, hết chuyện làm cái lôi chân ra chụp chơi vậy đó. Ờ quởn mà khà khà.

155986

Đôi chân này sẽ đi đâu về đâu tiếp đây... Caption đíp chưa. Tui đó nha...

155987

Đứng trước vẫy khách mà fail quá cái bị đuổi đi... Tui đó nha, chớ không phải diên viên điển trai nào đâu...
=))))) Về ngủ nghỉ mai còn đi chơi tiếp...

155988

Sáng dậy sớm, đi ăn sáng mà không có chụp hình đồ ăn nên không có hình để đăng. Ngồi ăn đợi cô bé Git từ Việt nam qua nhập bọn chung. Cô bé ấy đi hãng xe Champa từ Hà Tiên qua trạm xe đối diện chổ chúng tôi ăn sáng luôn chớ. Đón được cô gái nên đưa về khách sạn tắm rửa nghỉ ngơi chút cái 4 tụi tui đi công viên nước này chơi nè... Người ta gọi là Arcadia.

Đường vào Arcadia nè.

Toàn đất đỏ không hén.

Một quán ăn chăng?

Decor của Arcadia.

155989

Lối vào chổ gửi xe máy.

155990

155991

Đồ hư hỏng thành vật trang trí bắt mắt chưa? Chổ gửi xe đó.

155995

Bãi gửi xe đẹp...

155997

Cây mít trăm trái luôn quá.

155996

Chào đón và căn dặn chúng tôi trước khi nhập gia nhà người ta nè.

155998

Attachments

848.1 KB · Views: 98
    797 KB · Views: 93
    695.5 KB · Views: 123
Lối vào quầy lễ tân theo cái bảng cảnh báo...

155999

Nhà vệ sinh tắm thay đồ cũng nghệ thuật không kém nha.

156000

Đây là cái máng trượt mà tui ao ước nè trời. Cuối cùng cũng được tới đây... Chiếc xe phía trên không có rơi xuống đâu nha mọi người à...

156001

Quầy bar phục vụ nước uống. Vào đây order rồi ra bàn ngồi chờ đợi.

156002

Ai muốn chơi thì mua vé tại quầy lễ tân nha. 7$ một người bao gồm mấy trò chơi ở đây. Nhưng không bao gồm chèo Kayak, nếu chèo thì phải bỏ ra thêm 5$ nữa nhé... Đây là cái máng trượt trong mơ của tui nè... Leo lên tới nơi đâu dám trượt xuống đâu. ngồi một hồi lâu mới dám trượt. Vãi cả sợ các bác à... lần hai cũng sợ y chang lần đầu... Thôi kệ đi, cuối cùng cũng thoả ước mơ...

156003

Thưởng thức thôi. Tui và Ken và hai gái tây...

156004

Đu dây nè, trò này không đã lắm... Có mấy trò luôn mà khôgn dám chơi các bác à. Hẹn lần sau lì hơn sẽ thử ha ha ha.

156005

Mập quá cái rớt nước cái uỳnh vậy đó... khà khà khà.

156006

Chơi cái này cũng vui, chạy dạt háng luôn chớ... khà khà khà.

156007

Mấy cô gái tây đứng trên cây cao nhảy xuống mới phê nè. Tui đâu dám nhảy đâu khà khà... Chỉ vì sợ thôi à... Git và Cô Cô không hứng ở đây cho lắm nên hai cô ấy không chơi vì thế chúng tôi về sớm...

156008

Ghé mua trái sầu riêng ăn ...

156009

Trên đường về mua nè.

156010

Tạt qua quán nước mía rồi ăn sầu riêng luôn thể cho tiện he he he. Tôi ăn hơi nhiều nhưng tiền thì share đều cũng ngại nhở khà khà khà...

156011

Ăn xong về lại Kep thôi.

156012

Ken và Cô Cô đó...

156013

Tui đi cầu sắt. Lì chưa? khà khà khà.

156014

Một cái resort bên sông chăng? Sông rộng mênh mông luôn.

156015

Git nè. nằm cho nắng chiều háp vào da cho bớt trắng đi nha Git ha ha ha.

156016

Đôi chân này sẽ đi về đâu... Chân tui đó.

156017

Tui lại sống ảo nữa nè. khà khà.

156018

Ken và Git trong nắng chiều.

156019

Git nè... Tươi ghê hén he he he.

156020

Tui được chụp rồi nè khà khà.

156021

Tui nữa nè. Có hình là có chuyện để kể. Lúc này chờ bà Cô Cô vào siêu thị mua đồ nên cả đám ngồi trước chờ. Vì Git và Cô Cô phải về khách sạn nghỉ ngơi nên tui và Ken ra cầu ngồi ngắm hoàng hôn...

156022

Chạy một vòng xuống phía cảng để ngắm hoàng hôn.

156023

Ken đứng dưới hoàng hôn chuẩn bị tắt nắng.

156024

Tui cũng ké một tấm cho xum tụ khà khà.

156025

Hoàng hôn dưới tán cây.

156026

Chiếc cầu sắt nè.

156027

Thả dép đi bộ sống ảo thôi chớ không có gan nhảy sông tự vẫn đâu mà lo nha các bác khà khà.

156028

Tự tình dưới ánh hoàng hôn của kẻ một mình. Ken thì nhảy lên thuyền làm lon bia ngắm chiều xuống trên cao... Còn tôi đang timelapse hô hô.

156029

Cuối cùng Ken cũng ra chổ này làm vài tấm cho vui cửa vui nhà... Về đi ăn tối thôi Ken ơi... khà khà.

156030

Đối diện chợ đêm có chiếc xe màu vàng nổi bật, nhào vô chụp tấm chơi.... ai ngờ chụp đẹp ha ha ha. Ăn uống trong chợ đêm thì 4 tụi tui trèo lên thuyền uống bia tiếp khà khà.

156031

Đây có gọi là Thời thanh xuân còn lại gì thì chúng tôi còn lại tấm hình này đó thôi nha...

156032

Quảng cáo dép quai thoải mái chân tui khà khà khà.

156033

Chiếc cầu rực rỡ về đêm, đèn led bao xung quanh luôn.

156034

Git chụp hình nhưng bị tui chụp lén đó khà khà.

156035

Nâng ly mấy bác ơi. hô hô hô.

156036

Uống bia bản địa thôi nè ha ha ha.

156037

Bia lon nè...

156038

Thời thanh xuân chưa đủ đâu nha ... Uống xong làm trò mèo rồi về khách sạn ngủ nghỉ chớ mệt lắm rồi. Mắt mở không lên ha ha ha.

156039

Nhìn từ ban công nhà ngỉ xuống phía dưới nè. Ông bà chủ đang ăn uống và bán trái cây, xoài ngon lắm nha.

156040

Sáng dậy chạy loanh quanh kiếm gì ăn sáng. Một cái chợ đông lắm luôn...

156041

Tui trong hình đươc chụp qua gương he he he.

156042

Chân tui và chân Git, đen trắng rõ ràng khỏi so sánh khà khà.

156043

Đây là bữa sáng của tui đó... Ăn cũng được thôi...

156044

Vào cái quán này uống nước nhưng bảo là chờ một tiếng nữa mới có nước. Thôi vào chụp vài tấm hình rồi đi ra chớ biết sao giờ khà khà.

156045

Ken và quầy bar không có gì hết.

156046

Đứng trên nhìn xuống nè...

156047

Bóng Git chớ không phải bóng ai ha ha ha...

156048

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back