What's new
Từ Phnom Penh quyết định không ở thêm một giây phút nào nữa thì cuối cùng ba tụi tui cũng đến đến được Kampot lúc trời tối. Vác balo đi lang thang kiếm nhà nghỉ để ở nhưng vì đói bụng quá nên quyết ăn trước cái tính sau. Thấy quán đông đông sáng sáng nên nhào vô gọi đồ ăn. Ở đây bán món gỏi đu đủ, xoài trộn ba khía ăn với cơm nhưng rất tiếc là cơm đã hết mặc dù đã đi chổ khác mua... Thế là tôi hận món này mặc dù không ăn con ba khía kia mà mấy ngày liền làm tôi đau bụng quá trời quá đất, ôm cái toilet riết cái nản ghê. Món gì cũng không dám ăn vì sợ bụng nó hành.
Kampot gây thương nhớ đến vậy đó các bác à...

KAMPOT là một thị xã ven sông yên bình chỉ cách vịnh Thái Lan vài kilômét. Thị xã có đặc sản hồ tiêu nổi tiếng, được tiêu thụ rộng rãi trên khắp Campuchia. Khí hậu thuận lợi, đất đai màu mỡ cùng với kinh nghiệm lâu đời của người trồng tiêu nơi đây đã tạo ra giống tiêu có một không hai và là mặt hàng săn lùng của những người sành ăn trên khắp thế giới.

#Kampot #Cambodia #Bokor #Arcadiabackpackers #Kep#RabbitIsland

Đây là cái quán ba tụi tui ghé ăn trên đường đi bộ kiếm nhà nghỉ nè. Ở đây có con mèo đã đẻ rất dễ thương. Trong lúc chờ làm đồ ăn thì ôm nó nựng nựng chụp hình để thành soái ca cho gái theo vì yêu thương động vật nhưng nào ngờ...
Quán này nằm gần cái bùng binh quả sầu riêng, con đường đối diện với chợ đêm...

155949

Ba tụi tui gọi ba dĩa trộn với ba khía... À là tui có kể lúc vào đề bài này rồi nha. Đặt chân tới cái có bạn thân tên Tào ghé chơi mấy ngày... Vậy mà cũng không ốm nổi các bác à... khà khà, Thôi kệ đi, đi đến địa phương của họ thì phải trải nghiệm ẩm thực ở đó chớ. Đau bụng thì có bạn Tào lo rồi...

155950

Cái khách sạn gần đó nên tụi tui vào thuê luôn. Trái xoài và cái mặt của tui chớ không phải hai trái xoài nha các bác. Ăn ngon hết sức chỉ với 20 ngàn vnđ thôi đó...

155951

Lang thang ra cái quảng trường nè...

155952

Bùng binh thì đúng hơn nhở. Trái sầu riêng to chà bá nằm chình ình giữa đường vắng người lắm luôn nha. Thôi về ngủ cho khoẻ vì cũng khuya rồi...

155953

Sáng dậy đi ăn sáng quán kế bên nhà nghỉ với tô này tầm 70 ngàn tiền việt. Bao dở nhé...
=))))) nhưng phải ăn chớ không phí tiền, cũng là thịt gà thôi mà, tại nước nó không ngon thôi.

155954

Ăn xong thuê hai chiếc xe vi vu khắp nơi... Xe một ngày 24 tiếng là 7$ - Lố giờ là tính phí cao lắm nha... Vì là người Việt nên ông bà chủ không tính, tụi tui thuê hai ngày là 48 tiếng tha hồ vi vu.

155955

Đối diện cái ngân hàng này. Mà tui thấy ở khu phố tây chỉ thuê có 4$ một ngày thôi nhưng không biết xe thế nào...

155956

Vi vu lên Bokor hill nè, Bài Bokor - Đẹp tựa trời Âu đã đăng cách đây mấy ngày nhé. Nếu muốn xem thì mấy bác cứ ra album tìm là thấy trai đẹp ngời ngời diễn sâu ngay ấy khà khà khà...

155958

Cái khu dân cư này là kế bên cái chùa cổ, hướng này là đứng từ cổng chùa nhìn ra, toàn china không à... vãi đạn ha ha ha.

155959

Lại ái kiến trúc làm mê đắm lòng người và đặc biệt là tui đó he he he.

156049

Cái này là chào tạm biệt các bạn nè... Hẹn các chuyến đi lần sau nữa nha. Chớ đăng hết hình rồi... khà khà khà. Ken và Cô Cô.

156050

Tui và Ken mua ly cà phê để uống.

156052

Thuê chiếc tuk tuk để quay về Kep, Kep có biển đẹp, có đảo Rabbit bao bình yên. Cái đảo này là tui đã đăng cách đây mấy hôm và kèm theo cái clip rồi nha mấy bạn. Chúc mấy bạn đọc mấy bài của tui khi ở Cambodia đầy hữu ích nha.

156051

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back