What's new

[Cung TM] Kawasami - Lười và lười - 11h thứ 7 07/4 - 08/4 - 200k(cập nhật lại)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Status
Not open for further replies.
Kawasami là biển Long Hải với nắng - gió - cát và hải sản tươi rói. Đã ghé Kawasami nhiều lần và yêu cái ...chợ quê Phước Hải cách KDL này 5 phút chạy xe máy ghê đi được. :L
BBO muốn đi tắm biển với Cún, mà quen đi có nhóm rồi, đi 1 mình 2 mẹ con không vui nên mình mở thớt này rủ rê các Phượt lười.
Lịch trình như sau:
- 11 trưa thứ 7: tập trung cổng CV Tao Đàn đường Cách mạng Tháng Tám: xuất phát hướng qua cầu Phú Mỹ đi phà Cát Lái - chợ Bà Rịa - Long Hải - Phước Hải - Kawasami : khoảng 110 km, di chuyển mất khoảng 2,5h -4h tùy tốc độ chạy.:)gun BBO thì hết tầm 4h) : 5h hạ trại tại Kawasami : tắm biển, chuẩn bị chương trình ẩm thực lai rai từ chiều tới khuya.

- Ngày chủ nhật: lười nên ai muốn ngủ ráng, ngủ nướng, ngủ khét gì thì cứ việc ngủ. Bạn nào thức sớm đón bình minh, săn ảnh, tắm biển thì cũng thoải mái. BBO đi chợ Phước Hải thu gom hải sản: cá, mực, tôm ....về tiếp tục nổi lửa lai rai tiếp.

Ăn, uống, ngủ, tắm biển...cho đến 4 hoặc 5h chiều thì nhổ trại, trả lại bình yên cho Kawasami. (BB)

BBO là thích Lười - từ lười đến rất lười, nên các bạn nào cũng muốn có những lúc chỉ cần được lười biếng ngồi ghế bố ngắm biển, nghe gió ru bên tai và nắng ấm áp trên mắt, trên môi và ngủ thì đi cùng BBO nhé.

Nếu các bạn muốn có 1 cuối tuần thong thả, có thời gian yên tĩnh để cân bằng lại bản thân thì chúng ta cùng đi.

Chương trình Kawasami lần này hứa hẹn nhiều trò chơi hấp dẫn.

1 tylist làm việc tại 1 tờ báo có số phát hành cực lớn và uy tín trong giới thời trang trẻ đã xung phong sẽ tư vấn cho các hot boy-hotgirl những shot hình Độc-Đẹp (có thể Đẹp chưa là đỉnh - nhưng Độc thì tylist này bao show là đạt chuẩn Đỉnh đỉnh đỉnh của Độc:LL )

Dự kiến sẽ có thêm nhiều trò chơi và bổ sung âm thanh ánh sáng cho chương trình thêm xôm tụ.

BBO nhận quăng gạch đến 31-3, off chốt đoàn và đóng deposit tối 4-4 tại quán cà phê sắp khai trương của Mis Mơ yêu quý. (beer)

Nếu các bạn có thể đi được từ buổi sáng thứ 7-ngày 7/4 đông, BBO sẽ sắp xếp để khởi hành thành 2 đợt sáng và trưa.

Come on baby. :L

Last edited:
Re: Kawasami - Lười và lười - 11h thứ 7 07/4 - 08/4 - 200k(cập nhật lại)

Chuyến đi Phờ Lờ - Cờ Lờ - Lờ Lờ này cuối cùng lại có 1 số thành viên ko ....Lờ mà ...Sờ hơn thường lệ :D
Vô cùng cám ơn chị Babyone vì chị là người ít được Lờ nhất :L

:D Sao chưa có hồi ức zậy chị BBO? Hixxx hixxx

Tình hình là sáng giờ em vào cơ quan điểm mặt xong rồi lại kiếm một chỗ trải chiếu lười tiếp. Bản thân không đến nỗi lười nhưng chừng nào đã có ý định lười thì con mèo nó cũng phải gọi em bằng sư phụ thế nên chủ ý đi "Cứ Lười" mà cuối cùng mọi người lại siêng quá thế nên em đành...lười một mình...Nhưng thật tình thì đây cũng là lần đầu em tham gia mà đã thấy nhiều điều vui, nhiều trải nghiệm mới rồi nhiều khám phá lạ nữa, nhất là cung đường đi của bác Nguyên...mệt nhưng mà rất thú vị.
Cám ơn chị BBO, Bác Nguyên, em Khải (đã hốt chị về phút chót) cùng Ban tổ chức nhé :)
@ Bác Cao Nguyên: Hôm qua về sớm có nhờ bác tải cái nồi về không biết con ma men có làm cho bác ngất ngây mà quên đi không nữa, bác có quên thì cho em biết luôn để em còn về tự thú với mẹ em nữa nhé :D

Tình hình là sáng giờ em vào cơ quan điểm mặt xong rồi lại kiếm một chỗ trải chiếu lười tiếp. Bản thân không đến nỗi lười nhưng chừng nào đã có ý định lười thì con mèo nó cũng phải gọi em bằng sư phụ thế nên chủ ý đi "Cứ Lười" mà cuối cùng mọi người lại siêng quá thế nên em đành...lười một mình...Nhưng thật tình thì đây cũng là lần đầu em tham gia mà đã thấy nhiều điều vui, nhiều trải nghiệm mới rồi nhiều khám phá lạ nữa, nhất là cung đường đi của bác Nguyên...mệt nhưng mà rất thú vị.
Cám ơn chị BBO, Bác Nguyên, em Khải (đã hốt chị về phút chót) cùng Ban tổ chức nhé :)
@ Bác Cao Nguyên: Hôm qua về sớm có nhờ bác tải cái nồi về không biết con ma men có làm cho bác ngất ngây mà quên đi không nữa, bác có quên thì cho em biết luôn để em còn về tự thú với mẹ em nữa nhé :D

Cái nồi của em rất an toàn về tới tp nhưng chỉ khác là anh khôgn giữ mà là bé Lan giữ nhe.

Cả nhà ah, BBO không ngờ cái nắng Kawasami kì này nó nóng bỏng thế :( . Trước ngồi nhìn ra biển mát mắt vì có hàng dương xanh rì, mát rượi, kì này dương bị vặt trụi lủi cả cây lẫn cành, nắng tha hồ tung tăng, mới 6h sáng mà đã chói chang. BBO kì cạch truy tìm hải sản ở chợ mà về tới nơi nhìn bãi cát chang chang muốn té xỉu.

Còn nguyên cái lẩu cá ngác. Trưa nay hội ý với chị Mơ rồi, BBO quyết định xử lý cái lẩu cá ngác trong buổi off share hình nha, tối thứ 4 này được không vậy??? Địa điểm of như cũ : quán Mơ Phượt.

Cái nồi của em rất an toàn về tới tp nhưng chỉ khác là anh khôgn giữ mà là bé Lan giữ nhe.
Trưa nay ăn cơm mới nhớ, lạc mất cái chảo k dính, oaoaoaoa

Bạn nào văn hay chữ tốt mở Hồi Ức dùm chị với, oaoaoao.

Last edited:

Cảm ơn chị BBO vì cho cả đoàn một bữa no say hải sản! ^^
Cản ơn anh NoName và Siu Quy đã dẫn Nắng và Mây Xanh về nhé ! >.^
Em và Mây Xanh sẽ lấy lều lúc share hình được không chị BBO :L

Trưa nay ăn cơm mới nhớ, lạc mất cái chảo k dính, oaoaoaoa

Bạn nào văn hay chữ tốt mở Hồi Ức dùm chị với, oaoaoao.

Không dám nhận mình là văn hay chữ tốt, nhưng vốn thích lan man nên đầu óc đã miên man hình thành một vài ý tưởng lảm nhảm cho chuyến đi...có thể là "Hồi ức của một Geisha" (Gái ôm...:D)...viết ra để trưa nay quyết tâm hết lười mà chấp cánh ngồi đánh...:D

Em Thuyền yêu dấu! Hôm nay chị mới mới hoàn hồn để phân biệt nồi và người! Ha ha. Cuối tuần chị em mình off riêng để chia lại gia tài hen.
Thanks chị BBO đã tổ chức chuyến đi.
Thanks anh Nguyên đã tận tâm "hành hạ" mọi người trong nhóm.
Thanks anh My My đã rước và trả em về tận nơi sản xuất.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,579
190,135
Latest member
liemnv
Back