What's new

Kê Gà mười nhăm - Trăng rằm sáng quá!

Bà con đi Kê Gà về giờ này đang miệt mài với công việc rồi. Mình ngồi đây, trên ghế này sao mà mình còn 'ông mê' quá chừng.

Mình đang....
..NHỚ...
Cái tưng tưng khi xe đi qua mấy cái ổ gà trên đường ra La Gi, ra Kê Gà.
Cái xiêu vẹo vì gió biển thổi bạt qua.
Cái nắng gắt khiến người đàn ông phải đeo bao (tay) :)).
Vị thơm ngon của các món ăn bữa tối muộn, vị nồng đượm của ly rượu chuyền tay.
Cảnh mọi người túm tụm, quây quần bên bếp nướng và nồi CHÈ LẨU THÁI.

Phượt, hoa và gió​

Và NHỚ cả những cái 'bố khí' khác nữa.

Last edited:
Xe ta bon bon muôn dặm đường

Rồi gặp ông Tây bon bon trên đoạn đường mình đi

Một chút hoa lá cành ven đường biển

Cái hoa này nhìn sao hơi giống như hoa của cánh đồng thuốc lá Mio thấy nà, nhưng mọc rãi rác ko tập trung, mình cho đại .... là hoa cà dại hihi

Last edited:
the chan ma coa' not' ruoi la tha ho ma di ha ban?

Cái vụ này mà có nhiều người hỏi quá . Ngày xưa chân có nốt ruồi là phượt vô tư vì phượt bằng chân :D. Bây giờ toàn phượt xe máy và tự sướng bằng tay nên tay có nốt ruồi phượt vô tư :D. Phượt nhiều thì ngồi nhiều nên mông có nốt ruồi cũng phượt vô tư - Nói tóm lại cứ có nốt ruồi thì phượt vô tư :)). Ai cũng có nốt ruồi hết tìm kỹ thì sẽ có nhé . Bạn nào có nốt ruồi son thì lại càng tốt vì nốt ruồi son là tướng qúy : phượt ko lo thiếu gì hết vì có " qúy phượt " phù trợ . Có bạn nào có ý kiến khác ko nhỉ ?

Phần 4: Kê Gà thẳng tiến

@rungram: đó là chữ ký của mình trên diễn đàn thôi. Ai thích phượt thì cứ lên đường thôi, bất kể chân có nốt ruồi hay không, :D. Còn nếu bạn muốn đi mà đang chần chừ thì hãy lấy chữ ký của mình để làm động lực nhé, hehehe. Queo căm tu Phượt!
---------------------
Đi chợ xong xuôi, bốn chị em mau mau chạy đến hải đăng, nơi đồng bọn đang đợi. Theo lời chú Tiều ở mỏm Đá Chim, chạy qua ba cây cầu, đến ngã ba thì rẽ phải. Mình đếm thiếu hết một cây nên cứ chạy miết tìm cây thứ ba. Thế là lại lạc thêm một đoạn, đụng ngay vườn thanh long. Hai bên đường trồng đầy thanh long, nhưng cây chưa có trái. Không sao, cứ chụp, vì "tui là chị Pa, tui có quyền" mà, hehe.

Chiphoi: Ồ de, thanh long là số 1, Chiphoi là num bờ oăn.

Những hàng thanh long xanh mượt và thẳng tắp

Tạo dáng

Cho Mio một tấm, thích nhé!​

Chụp choẹt xong thì Bip bảo quay lại, nhầm đường rồi. Ừ, quay lại, tới ngã ba thì rẽ tay trái nhé. Như vậy là từ mỏm Đá Chim đến ngã rẽ vô Kê Gà sẽ đi qua ba cây cầu là Búng Ông Sao, cầu Cui và cầu Quang. Tới ngã ba thì rẽ phải vô Kê Gà, đi 15 km là tới. Chạy thẳng, tới ngã ba, đi thẳng hay rẽ phải cũng tới được Kê Gà. Đi thẳng đường xấu hơn, còn rẽ phải thì đường láng o, chạy sướng lắm.

Chị Sea và Bip cũng lủng lẳng những đồ

Mio và Chiphoi​

LACA: Biết ngay là Mio thể nào cũng đếm thiếu cầu mà...đoán ngay chóc...

Biết ngay là Mio thể nào cũng đếm thiếu cầu mà...đoán ngay chóc...

SINH: Dẫn đoàn gì đâu mà cứ cắm cúi chạy, qua ngã rẽ không dừng lại đợi anh em gì cả. Cái này phải phạt.

LACA: Chời...đếm cầu mà còn sai...phải phạt nè...

Last edited by a moderator:
Phần 4: Kê Gà thẳng tiến

Trên đường vào Kê Gà có đi qua khu làm muối. Tình cờ chụp được tấm hình này, lại nhớ đến đoạn mình ngồi nép bóng xe ở Bà Rịa. Hai chị em ở hai độ tuổi khác nhau tình cờ làm chung một hành động giống nhau trong cùng một ngày, đó là nép bóng xe ^^.

Em nhỏ, bóng nhỏ

Bốn chị em gộp đoàn ở ngã rẽ vào mấy quán có dịch vụ đưa người ra hải đăng. Đồng bọn báo cáo tình hình lại là có người của quán Trọng Tâm ra chào giá luôn, 30k/người/khứ hồi ^^, gửi xe miễn phí. Anh Sáu trưởng trạm thì giới thiệu cho quán Cây Dừa (chắc có móc nối gì), nhưng thôi, mọi người chọn Trọng Tâm vậy. Chạy ra mấy quán hỏi mua nước, quán nào cũng chỉ có chai nhỏ. Anh ở quán thứ hai mà mình hỏi mua nước chỉ sang nhà bác bán dưa hấu rau củ. Mua nhanh 3 thùng nước rồi chạy xe vô quán thôi. Nước 12k/bình 20 lít, thế chân 38k/1 vỏ bình.

Tới Trọng Tâm, một số tình yêu đi tắm biển. Lại còn có độ bơi từ bên này qua hải đăng nữa, nhưng sau đó thế nào ấy nên cũng chả thấy bơi lội gì. Mio và mấy chị em gái nhảy vào cắt và ướp bò, nhặt rửa rau củ. Cô chủ quán Trọng Tâm khi nãy có chào giá hải sản tươi rồi: mực dài chừng 20cm thì 170k/kg; cá hố 100k/kg; tôm 200k/kg. Lại túm tụm bàn bạc với chị Tâm, thì thầm to nhỏ một hồi, "Cô ơi, cho cháu 2 kg mực, 2 kg tôm, 3 kg cá". Đồ đạc xong xuôi thì trời cũng đã xẩm tối. Cô chủ giục mọi người qua hải đăng lẹ lẹ.

Ráng chiều
Còn chút vấn vương
Trên mặt biển
Đợi những con tàu
Lên đèn
Hoàng hôn màu tía

Đồ cho lên thuyền thúng chở ra ca nô trước. Người thì đi bộ ra doi đất lấn ra biển phía bên trái quán, ca nô đón ở đó. Chuyến này mình không hề biết cảm giác đi thuyền thúng là thế nào cả. Ra doi đất thấy có một đôi đang chụp hình cưới. Trời thì tối hù, nhân viên phụ chụp hình rọi đèn vàng vào mặt cô dâu chú rể để thợ chụp. Mình chả hiểu sẽ chụp thế nào.

Trăng đang mọc đấy. Ánh vàng đã lấp lánh trên mặt biển rồi.

Người đi trăng cũng đi theo
Nhấp nhô sóng nước gió reo lời chào

Last edited:
Đoàn hoành tráng, chuyến đi thành công, bài viết được nhiều người ủng hộ, nhưng nếu ít 8 hơn thì topic sẽ thành công hơn nhiều.

...
Đồ cho lên thuyền thúng chở ra ca nô trước. Người thì đi bộ ra doi đất lấn ra biển phía bên trái quán, ca nô đón ở đó. Chuyến này mình không hề biết cảm giác đi thuyền thúng là thế nào cả. Ra doi đất thấy có một đôi đang chụp hình cưới. Trời thì tối hù, nhân viên phụ chụp hình rọi đèn vàng vào mặt cô dâu chú rể để thợ chụp. Mình chả hiểu sẽ chụp thế nào.

Trăng đang mọc đấy. Ánh vàng đã lấp lánh trên mặt biển rồi.

Thì ra là lúc nhóm mình về lại đất liền. là nhóm chị Ba mới ra.
Trời tối mù. 2 thuyền gặp nhau mà chả biết ai, chỉ biết là dân Phượt cả. Nhưng giờ thì mới biết là đoàn của chị Ba.
Lúc này ra chắc là trải bạt ra ăn nhậu luôn chứ có xem hoàng hôn hoàng hiết gì được. Có phải không chị Ba?

Em Bonus cho chị tấm hình mà lúc này chắc mọi người đang tắm biển. Thử zoom hết cỡ coi có thấy chị Ba không nha. :))

Last edited by a moderator:
Lúc đẩy xe ở Mỏm Đá Chim xong tay muốn bị trặc luôn. Công nhận khu du lịch này tạo điều kiện cho anh chị em nhà mình tập thể dục tập thể dễ sợ. Xong rồi ai cũng eo thon, mông nở :D. Đẩy xe vào đến nơi ai nhìn cũng bơ phờ vì mệt và đói. Đây là gương mặt điển hình:

Mình nhớ đã đẩy xe và cho nàng mướn cái vai free mà sao nàng nỡ dìm hàng sớm thế này nhỉ :(? Lần sau mà đi nữa thì cho cong đít với cái xe béo ú đấy nháaaaa.(NO) :gun:T:Dam. Làm mình mất 3 chén cơm, haizzz.. ghéeeet.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,357
190,547
Latest member
congchinh
Back