What's new

[Đã đi] Kê Gà ngắm trăng 19-20/3/2011

Status
Not open for further replies.
Từ nhỏ đến lớn chưa từng được ngắm trăng trên biển lần nào. Đúng dịp rằm tháng sau rơi vào cuối tuần 19-20/3, sau khi được sự tư vấn và giúp đỡ nhiệt tình của chị BBO, mình quyết định mở topic này rủ mọi người đi Kê Gà ngắm trăng bên ngọn hải đăng. Lịch trình như sau:

Thứ bảy 19/3:
+ 5h: có mặt ở Hàng Xanh, chỗ cây xăng đầu tiên hướng từ HX-TĐ để khởi hành đi theo hướng Cát Lái – Nhơn Trạch – BR – Hồ Cốc – Lagi – KG. (trên đường đi sẽ gặp các bạn ở BR-VT: nhờ thangque tập trung và lien lạc các bạn khởi hành ở đây) Trên đường đi có thể dừng ở núi Minh Đạm và các điểm đẹp ở trên đường để chụp hình.
+ Dự kiến 11h tới Hồ Cốc, ăn trưa, nghỉ ngơi ở HC.
+ 13h, tiếp tục lên KG. Dự kiến đến KG khoảng 14h30 -15h, đi thuyền thúng ra hải đăng, Tự do khám phá hải đăng..
+ 19h, ăn tối, giao lưu với các anh lính hàng hải, ngắm trăng và ngủ đêm ở hải đăng.

CN 20/3:
+ 5h: ngắm bình minh
+ 6h: ăn sáng
+ 7h rời KG hướng về Phan Thiết, ghé bãi đá ông Địa, tháp chàm Poshanư, suối Tiên. Quay về trung tâm PT, ăn trưa, nghỉ ngơi (còn thời gian sẽ thăm đình Vạn Thủy Tú.) Sau đó sẽ quay về SG theo đường ven biển.
+ Dự kiến về tới SG khoảng 18 – 19h để mọi người có thời gian nghỉ ngơi chuẩn bị cho tuần làm việc mới.

Chi phí dự kiến: 300k/người. Thiếu-đủ-dư sẽ công bố trước khi về SG trong ngày 20/3/2011.
Do mình chưa có kinh nghiệm nhiều nên mong các bạn đã đi rồi góp ý lịch trình và địa điểm dừng chân ăn uống trên đường.

Mong gặp lại được những người bạn cũ và có thêm những người bạn mới.
Nick YM của mình: [email protected]

Last edited:
Tớ cũng quen các anh ngoài đó, rất tốt bụng và dễ thương, các bạn cho xin đặt viên gạch, muốn quay lại ngăm trăng ăn sâu biển quá :D hehe

Các bạn đăng ký vui lòng cho mình biết sẽ làm xế hay ôm, có xe hay không có xe để mình sắp xếp nhé. Cám ơn các bạn.

He he, đọc thấy cũng hấp dẫn, nhưng thấy tgian hơi bị ngắn nếu thêm đc bữa t6 luôn thì hay biết mấy, lúc đó có thể thêm 1 đêm cắm trại ở Hòn rơm và đi Bàu trắng.
Nếu tg ko thể kéo dài đc, thì nên có 1 đêm "hoành tráng" trên đảo.
Gởi xe lên tàu, e rằng thủ tục rờm rà ! chi bằng "cứ từ từ" tàng tàng về SG quãng đường cũng ko xa 180km dân phượt mà!!!:D
wuăăng nữa cục Zàng:D

Gởi xe lên tàu, e rằng thủ tục rờm rà ! chi bằng "cứ từ từ" tàng tàng về SG quãng đường cũng ko xa 180km dân phượt mà!!!:D
wuăăng nữa cục Zàng:D

Mình cũng xin đăng ký 01 suất nhé (Mình ở Vũng Tàu) nên nếu đc mình sẽ gặp đoàn ở Bà rịa ... (về cung đường BR- Phan Thiết chắc đoàn mình đi đường biển Long hải nhỉ).
Mình đồng ý với ý kiến của bạn núi và biển...nên đi đi và về bằng xe máy (thời gian đi chỉ khoảng 03-04 tiếng chứ gửi xe và chờ có khi còn lâu hơn).
Số điện thoại mình là 0909708965.
Yahoo. [email protected]

mình cũng đang ngấp nghé nè, cho 1/2 cục gạch nha chủ thớt.
Mình có ý kiến là lúc đi nếu theo cung đường mà chủ thớt đưa ra thì đâu có qua Vạn Thủy Tú, vì nó ở trung tâm thành phố Phan Thiết rồi. Nếu theo cung đường của chủ thớt thì phải là Sài Gòn đến Bà Rịa theo quốc lộ 50 băng qua Long Hải - Bình Châu rồi đến thị xã Lagi. Qua thị xã Lagi theo đường ven biển (có đi ngang Dinh Thầy Thím) sẽ đến hải đăng Kê Gà đó. Rồi cứ theo đường ven biển thì sẽ đến Phan Thiết.
Nếu đi theo cung này thì đi về xe máy sẽ đẹp hơn đó chủ thớt

Các bạn đăng ký vui lòng cho mình biết sẽ làm xế hay ôm, có xe hay không có xe để mình sắp xếp nhé. Cám ơn các bạn.

Mình đăng ký làm ôm, nếu không đủ người thì có thể làm xế 1/2 chặng, ôm 1/2 chặng, bị mắc cái tật xấu là khoái đua xe và hay...ngủ gật. :">.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back