What's new

[Đã đi] Kê Gà ngắm trăng 19-20/3/2011

Status
Not open for further replies.
Từ nhỏ đến lớn chưa từng được ngắm trăng trên biển lần nào. Đúng dịp rằm tháng sau rơi vào cuối tuần 19-20/3, sau khi được sự tư vấn và giúp đỡ nhiệt tình của chị BBO, mình quyết định mở topic này rủ mọi người đi Kê Gà ngắm trăng bên ngọn hải đăng. Lịch trình như sau:

Thứ bảy 19/3:
+ 5h: có mặt ở Hàng Xanh, chỗ cây xăng đầu tiên hướng từ HX-TĐ để khởi hành đi theo hướng Cát Lái – Nhơn Trạch – BR – Hồ Cốc – Lagi – KG. (trên đường đi sẽ gặp các bạn ở BR-VT: nhờ thangque tập trung và lien lạc các bạn khởi hành ở đây) Trên đường đi có thể dừng ở núi Minh Đạm và các điểm đẹp ở trên đường để chụp hình.
+ Dự kiến 11h tới Hồ Cốc, ăn trưa, nghỉ ngơi ở HC.
+ 13h, tiếp tục lên KG. Dự kiến đến KG khoảng 14h30 -15h, đi thuyền thúng ra hải đăng, Tự do khám phá hải đăng..
+ 19h, ăn tối, giao lưu với các anh lính hàng hải, ngắm trăng và ngủ đêm ở hải đăng.

CN 20/3:
+ 5h: ngắm bình minh
+ 6h: ăn sáng
+ 7h rời KG hướng về Phan Thiết, ghé bãi đá ông Địa, tháp chàm Poshanư, suối Tiên. Quay về trung tâm PT, ăn trưa, nghỉ ngơi (còn thời gian sẽ thăm đình Vạn Thủy Tú.) Sau đó sẽ quay về SG theo đường ven biển.
+ Dự kiến về tới SG khoảng 18 – 19h để mọi người có thời gian nghỉ ngơi chuẩn bị cho tuần làm việc mới.

Chi phí dự kiến: 300k/người. Thiếu-đủ-dư sẽ công bố trước khi về SG trong ngày 20/3/2011.
Do mình chưa có kinh nghiệm nhiều nên mong các bạn đã đi rồi góp ý lịch trình và địa điểm dừng chân ăn uống trên đường.

Mong gặp lại được những người bạn cũ và có thêm những người bạn mới.
Nick YM của mình: [email protected]

Last edited:
Theo a nên mua chén đũa giấy, vì đoàn mình đông. mượn, e rằng ko đủ

C Lớn bán cũng rẻ, nếu có mua thì nói, a mua.
Củi đốt thì phân công mấy thằng đực rựa đi kiếm, đem theo đèn pin nếu tốt thì đem theo đèn bàn sạc.

Sđt mới of a 0932 73 01 01.

Mình mua chén đũa, gia vị đầy đủ hết anh ui, chỉ mượn cái nồi nấu cháo thui. Anh đi đâu biệt tích cả nửa tháng nay dạ?
Củi lửa thì lên đảo kiếm nhỉ. Không biết kì này có dịp gặp đúng lúc có ghe về để mua cá tươi như hôm rồi không, cá tươi xanh, nướng là hết xảy.

Hổm rài Núi đi công tác, chưa có CK cho Tiato, có gì hôm đó gặp đưa luôn nhé. mà tiato có chuẩn bị đồ ăn thức uống, và phân công công tác gì giống bên Mio chưa?

Hèn gì hổng nghe tăm hơi anh đâu hết, tưởng anh bỏ kèo rồi. Vậy chuyến này anh đi anh làm chốt đoàn dùm tụi em nhé!

Cám ơn mọi người đến dự off hôm qua. Sau 1 hồi thảo luận rôm rả, việc mua sắm đã được các bạn sau tích cực giúp đỡ:

1. chị babyone: sườn, gia vị, gạo và mang theo những thứ chị đã kể trên.
2. chị kẹo mút: rượu, bưởi, bánh mì, muối tiêu.
3. TOMATO. - Phương Hoàng (đôi này được mọi người tạo điều kiện đi riêng :)) ): vỉ nướng, 1kg cafe, cây xiên tre, khăn giấy khô + ướt, nước rửa chén và miếng rửa chén. Xúc xích thì tùy hỉ vào sự hảo tâm tài trợ của 2 em :D
4. Embracing_Hearts: tô (loại vừa thôi nha em đừng mua tô bự quá!), dĩa, đũa, muỗng, mì.

Xin mọi người cho 1 tràng pháo tay cám ơn sự nhiệt tình của các bạn nhé :D.

Sau đây có 1 số việc cần sự chú ý và giúp đỡ của mọi người:

1. Dao Thái lan cắt trái cây: anh 04hcb, qkhoaa3, chị kẹo mút, Phương Hoàng mang theo. Anh depkep, kilimanga, hoa mua dong, traveladd mang theo dùm em với nhé để có đủ dụng cụ để tác chiến với đồ ăn.
2. Bình gas mini: chị babyone có 2 bình, tiato mang theo 1 bình. Cần thêm 2 bình sơcua nữa có ai xung phong ko?
3. Lều, túi ngủ, bạt: kêu gọi mọi người ai có túi ngủ, lều, bạt nhớ mang theo. Lều hiện có 3 cái. Mỗi người nhớ mang theo áo mưa nhé và đồ giữ ấm buổi tối nhé. Nhóm hôm qua off hầu như ai cũng có túi ngủ. Các bạn không đi off vui lòng cho biết tình hình của mình nhé.
4. Nước uống, mọi người tự mang theo cho mình mỗi người 2 lít nhé. Ra tới đó sẽ mua thùng 20l để nấu ăn.

Tới nơi mình sẽ đi chợ và khi qua hải đăng sẽ huy động mọi người phụ chị babyone và chị kẹo mút nấu nướng nhé (không phân biệt nam nữ...hehe...)

Danh sách xế-ôm đã pm mọi người. Đúng 5h sáng thứ bảy mình sẽ khởi hành ở cây xăng đầu tiên chỗ Hàng Xanh. Mọi người canh thời gian tập trung đúng giờ nhé (không chơi giờ dây thun nha!.) Tới đây mọi người sẽ đổ xăng cùng lúc để trên đường đi dừng cùng lúc. Tránh tình trạng dừng nhiều lần trên đường chờ lác đác vài người đổ xăng nhé!

@chị babyone: chị ơi, mọi người muốn chị đi chơi enjoy nên bữa sáng CN sẽ ăn mì ly đỡ phải nấu nướng cực chị :)

Hổng biết còn thiếu gì nữa hông, có gì mọi người bổ sung phụ nhé :D

Còn thiếu 1 phượt gia biết chơi guitar cho buổi văn nghệ bên lửa trại nữa tiato ơi..!!:D

Chí phải, chí phải... Cây đàn thì có người có, mọi người ở bữa off chỉ biết cầm cây đàn để "oánh" còn người gảy đàn thật sự chưa thấy xuất hiện. Có ai xung phong không để mình còn biết đường mang vác theo cây đàn :D

Chị Mơ ơi,

Em ktra TK thấy chị chuyển cho em tới 7 phần lận. Em có ntin cho chị theo số của anh traveladd cho nhưng ko thấy chị trả lời, gọi cho chị theo số này cũng ko đc.

Em đã chốt đoàn nên ko thể nhận thên đc. Chị cho em số TK của chị để em trả lại 6 phần dư cho chị nhé! :)

P/S: em cố pm cho chị nhưng inbox của chị đầy rồi ko nhận thêm mesage được nên em đành phải post lên đây.

Chao ban Tiato,

Chi muon noi loi xin loi den Tiato vi ko giup em duoc gi ca trong chuyen di nay! Chi ko dam len tieng vi den gio nay chi cung chua chac chan duoc la co the tham gia cung em duoc ko vi co 1 vai ly do rieng. Chi co nho Traveladd nhan voi Tiato giup chi la neu ban Embracing Hearts con dang thieu 1 chan thi cu thay vao cho chi. Keo chi ban viec ko di duoc ma ban ay lai thieu 1 tay xe thi that phi!

Bat ky luc nao neu thu xep duoc, chi se chay ra cung moi nguoi nhe!

Xin loi em 1 lan nua nha! :) :(

(Mod oi, may to ko go duoc tieng Viet)

Lịch trình đi từ phà Cát Lái đến Kê Gà
Lộ trình do VietBanDo cung cấp nhé:

Đi từ: Phà Cát Lái, Quận 2, Huyện Nhơn Trạch, Tỉnh Đồng Nai, Thành Phố Hồ Chí Minh
Đến : Hải Đăng Kê Gà, Thôn Kê Gà Tỉnh Lộ 719, Xã Tân Thành, Huyện Hàm Thuận Nam, Tỉnh Bình Thuận

1 Đi thẳng Phà Cát Lái744 m
2 Rẽ trái vào Đường Nguyễn Thị Định2.2 km
3 Đi tiếp Cầu Mỹ Thủy 154 m
4 Đi tiếp Đường Nguyễn Thị Định2.9 km
5 Đi tiếp Cầu Giồng Ông Tố 161 m
6 Đi tiếp Đường Nguyễn Thị Định2.0 km
7 Rẽ phải vào Quốc Lộ 52836 m
8 Đi tiếp Cầu Rạch Chiếc99 m
9 Đi tiếp Quốc Lộ 526.0 km
10 Đi tiếp Cầu Suối Cái16 m
11 Đi tiếp Quốc Lộ 521.1 km
12 Đi tiếp Quốc Lộ 16.5 km
13 Đi tiếp Cầu Đồng Nai403 m
14 Đi tiếp Quốc Lộ 1949 m
15 Rẽ phải vào Vòng Xoay90 m
16 Rẽ phải vào Quốc Lộ 14.5 km
17 Rẽ phải vào Vòng Xoay89 m
18 Rẽ phải vào Quốc Lộ 1203 m
19 Đi tiếp Cầu Suối Linh64 m
20 Đi tiếp Quốc Lộ 113.6 km
21 Đi tiếp Cầu Suối Đỉa95 m
22 Đi tiếp Quốc Lộ 148.7 km
23 Đi tiếp Cầu Thái Thiện22 m
24 Đi tiếp Quốc Lộ 11.7 km
25 Đi tiếp Cầu Suối Cát30 m
26 Đi tiếp Quốc Lộ 133.2 km
27 Đi tiếp Cầu Sông Giêng63 m
28 Đi tiếp Quốc Lộ 14.1 km
29 Đi tiếp Cầu Sông Dinh75 m
30 Rẽ phải vào Quốc Lộ 11.9 km
31 Đi tiếp Cầu Sông Huay32 m
32 Đi tiếp Quốc Lộ 113.9 km
33 Đi tiếp Cầu Tà Mon40 m
34 Đi tiếp Quốc Lộ 16.0 km
35 Đi tiếp Cầu Sông Phan157 m
36 Đi tiếp Quốc Lộ 15.1 km
37 Rẽ phải vào Tỉnh Lộ 71227.7 km
38 Đi tiếp Tỉnh Lộ 719557 m

Chiều dài: 185.8km

Đi từ Hàng Xanh đến Phà Cát Lái
Từ : Vòng Xoay Hàng Xanh, Quận Bình Thạnh, Thành Phố Hồ Chí Minh
Đến: Phà Cát Lái, Quận 2, Huyện Nhơn Trạch, Tỉnh Đồng Nai, Thành Phố Hồ Chí Minh

1 Đi thẳng Vòng Xoay Hàng Xanh223 m
2 Rẽ phải vào Đường Điện Biên Phủ504 m
3 Rẽ phải vào Cầu Văn Thánh 148 m
4 Rẽ phải vào Đường Điện Biên Phủ698 m
5 Đi tiếp Cầu Sài Gòn1.2 km
6 Đi tiếp Quốc Lộ 522.3 km
7 Rẽ phải vào Đường Liên Tỉnh Lộ 25B367 m
8 Rẽ phải vào Đường Nguyễn Thị Định1.5 km
9 Đi tiếp Cầu Giồng Ông Tố 161 m
10 Đi tiếp Đường Nguyễn Thị Định2.9 km
11 Đi tiếp Cầu Mỹ Thủy 154 m
12 Đi tiếp Đường Nguyễn Thị Định204 m
13 Rẽ trái vào Đường Liên Tỉnh Lộ 25B353 m
14 Đi tiếp Đường Nguyễn Thị Định1.7 km
15 Rẽ phải vào Phà Cát Lái744 m

Chiều dài: 12.9km

Lịch trình đi từ phà Cát Lái đến Kê Gà
Lộ trình do VietBanDo cung cấp nhé:

Đi từ: Phà Cát Lái, Quận 2, Huyện Nhơn Trạch, Tỉnh Đồng Nai, Thành Phố Hồ Chí Minh
Đến : Hải Đăng Kê Gà, Thôn Kê Gà Tỉnh Lộ 719, Xã Tân Thành, Huyện Hàm Thuận Nam, Tỉnh Bình Thuận

1 Đi thẳng Phà Cát Lái744 m
2 Rẽ trái vào Đường Nguyễn Thị Định2.2 km
3 Đi tiếp Cầu Mỹ Thủy 154 m
4 Đi tiếp Đường Nguyễn Thị Định2.9 km
5 Đi tiếp Cầu Giồng Ông Tố 161 m
6 Đi tiếp Đường Nguyễn Thị Định2.0 km
7 Rẽ phải vào Quốc Lộ 52836 m
8 Đi tiếp Cầu Rạch Chiếc99 m
9 Đi tiếp Quốc Lộ 526.0 km
10 Đi tiếp Cầu Suối Cái16 m
11 Đi tiếp Quốc Lộ 521.1 km
12 Đi tiếp Quốc Lộ 16.5 km
13 Đi tiếp Cầu Đồng Nai403 m
14 Đi tiếp Quốc Lộ 1949 m
15 Rẽ phải vào Vòng Xoay90 m
16 Rẽ phải vào Quốc Lộ 14.5 km
17 Rẽ phải vào Vòng Xoay89 m
18 Rẽ phải vào Quốc Lộ 1203 m
19 Đi tiếp Cầu Suối Linh64 m
20 Đi tiếp Quốc Lộ 113.6 km
21 Đi tiếp Cầu Suối Đỉa95 m
22 Đi tiếp Quốc Lộ 148.7 km
23 Đi tiếp Cầu Thái Thiện22 m
24 Đi tiếp Quốc Lộ 11.7 km
25 Đi tiếp Cầu Suối Cát30 m
26 Đi tiếp Quốc Lộ 133.2 km
27 Đi tiếp Cầu Sông Giêng63 m
28 Đi tiếp Quốc Lộ 14.1 km
29 Đi tiếp Cầu Sông Dinh75 m
30 Rẽ phải vào Quốc Lộ 11.9 km
31 Đi tiếp Cầu Sông Huay32 m
32 Đi tiếp Quốc Lộ 113.9 km
33 Đi tiếp Cầu Tà Mon40 m
34 Đi tiếp Quốc Lộ 16.0 km
35 Đi tiếp Cầu Sông Phan157 m
36 Đi tiếp Quốc Lộ 15.1 km
37 Rẽ phải vào Tỉnh Lộ 71227.7 km
38 Đi tiếp Tỉnh Lộ 719557 m

Chiều dài: 185.8km

Mình đi đường ven biển mà bạn. Còn cái này là từ phà cát lái chạy ngược ra xa lộ hà nội rồi đi theo quốc lộ 1A.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back