What's new

[Chia sẻ] Kenya - Chuyến đi của con cáy.

Em nhận được trát đi Kenya vào đúng cái ngày xảy ra vụ thảm sát tại Kenya xảy ra. Khi đang lọ mọ bám đít tây trên Hạ Long

http://www.thanhnien.com.vn/pages/20130923/tan-cong-khung-bo-dam-mau-tai-kenya.aspx.

Một cái thằng nhát chết như em bắt đầu lên kế hoạch kỹ lưỡng cho chuyến đi này.

Cuối cùng thì sau thời gian vừa đi vừa jun nhà em cũng ngồi lên máy bay về nước. Về đến sân bay Suvarnabhumi-Bangkok đọc báo thì mới biết chuyến bay từ Nairobi của nhà em khởi hành cùng giờ (0:55 Nairobi time zone GMT+3 08 Mar.) cùng giờ với chuyến bay MH 370 của Malaysia Airlines (0:41 Kualar Lumpur time zone GMT+8) chỉ có điều lệch nhau 5 múi giờ.

ơn giời, bây giờ nhà em đang khoanh chân ở nhà gõ Rì pót cho các bác đọc.

Last edited:
Thế là em lên đường.
Sau đây là mấy cái địa điểm nhà em đến xin kể ra hầu các bác.

Đầu tiên là cái vườn quốc gia. Ngay sát nách Nairobi. Ấy thế mà đi lòng vòng cũng hụt hầu bao nhà em 6 giờ đồng hồ.

Quả này đưa nhà em đi săn sư tử đây.

Ở đây ít bữa nhà em phát hiện ra dân người ta không nhậu thịt chim. Mặc dù người giàu cũng lắm mà người nghèo cũng nhiều.
Không biết lý do tại sao chứ ở quê em xã hội phát triển đến thế kỷ 21 rồi mà đồng hương nhà em vẫn xơi tuốt tuồn tuột bất kể thứ gì.

Bản thân nhà em đôi lúc cũng xơi, nhưng đều thuộc loại ăn ké, chứ để bỏ ra cả cả đống tiền bằng mụ lang nhà em cắt 2 3 cái trĩ nội mới được mấy miếng cầy hương hay vịt zời thì chả đời nào nhà em chịu

Các bác ý gọi là văn hóa. Nhưng theo nhà em thì chả phải.
Thằng Âu mũi lõ hay Á mũi tẹt, thằng Phi đen nhẻm hay Mỹ râu xồm thì cũng tiến hóa từ cái thời ăn lông ở lỗ, ăn giun ăn dế qua thời kỳ đồ đá, đồ đồng, chiếm hữu nô lộ, phong kiến.... mà phát triển lên.

Thế mà tại sao phần lớn các quốc gia họ đã đoạn tuyệt với việc săn bắn và chén thịt thú hoang dã, bằng lòng với việc ăn các thực phẩm được nuôi dưỡng riêng cho mục đích thực phẩm thì quê em lại quay lại với những thực phẩm hoang dã.

Vì em thấy mốt bây giờ là ăn động vật rừng. Mà những con càng ít nghe nói tới càng quý. Các sếp gặp nhau chả thấy bàn về chủ trương chính sách, xã hội bất cập chỗ nọ ưu điểm chỗ kia mấy. Cứ câu trước câu sau là chủ đề hôm nọ ngồi với anh X ăn con ron 4 ký, con sếu đầu đỏ 3 ký, đĩa chim sẻ chiên... với lại vật hết 2 chai ba lăng tai hăm mốt tuổi.

Hay là quê em đang đi ngược lại chu trình tiến hóa nhể, cũng có thể do quê em nhảy tắt lên XHCN bỏ qua giai đoạn tư bản.

Last edited:
Vé vào cổng vườn quốc gia đây ạh
Ăn chơi sợ gì mưa rơi, nhà em móc 75 Ô ba ma phí săn sư tử.

Vợ chồng con cái nhà vịt đón chào nhà em. Yên bình chưa?
Thế này mà ở quê em thì "Đoàng" một cái, nhà vịt bổng dưng rơi vào cảnh tang tóc, vợ mất chồng, con mất cha. :(:)(:)((

Cậu lái xe cứ lái tiến lái lui ở cái hồ con con này để kiểm xem có con cá sấu nào không. Nhưng nhà em đoán là không có vì nếu có thì gia đình nhà vịt đã không nhởn nhơ thế kia

Last edited:
Sa-van, nắng gió khô cháy, cây cối chả lớn được nên cứ lúp xúp thế này thôi

Hoạ hoằn lắm dưới những vùng khe sâu, đất đai ẩm ướt hơn mới có những cái cây rậm rạp hơn thế này.

Last edited:
Ôí giời, cái gì thế này!

Thì ra chú này, đang ngó nhìn 2 sinh vật một trắng một đen đang chui trong một cái hộp có 4 bánh, vẻ mặt rất lạ lẫm

Một chú nữa xa xa

Một chú nữa ngay sát gần.

Đây là lần đầu nhà em nhìn thấy mấy chú này bằng mắt thường. Quả thực chúng khổng lồ thật, cao lừng lững tưởng chừng chỉ cần nhấc nhẹ là có thể đặt chân lên nóc cái xe nhà em đang ngồi.

Rồi lại một chú nữa xa tít, em đố các bác nhìn thấy. Cái máy ảnh với len kit lởm của nhà em chỉ vít được có vậy.

Chuyến này về phải găm mỗi tháng lương 1 ít để làm quả len như cái chầy giã cua của mụ lang nhà em chụp cho nó sướng mới được

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back