What's new

[Chia sẻ] Kenya - Chuyến đi của con cáy.

Em nhận được trát đi Kenya vào đúng cái ngày xảy ra vụ thảm sát tại Kenya xảy ra. Khi đang lọ mọ bám đít tây trên Hạ Long

http://www.thanhnien.com.vn/pages/20130923/tan-cong-khung-bo-dam-mau-tai-kenya.aspx.

Một cái thằng nhát chết như em bắt đầu lên kế hoạch kỹ lưỡng cho chuyến đi này.

Cuối cùng thì sau thời gian vừa đi vừa jun nhà em cũng ngồi lên máy bay về nước. Về đến sân bay Suvarnabhumi-Bangkok đọc báo thì mới biết chuyến bay từ Nairobi của nhà em khởi hành cùng giờ (0:55 Nairobi time zone GMT+3 08 Mar.) cùng giờ với chuyến bay MH 370 của Malaysia Airlines (0:41 Kualar Lumpur time zone GMT+8) chỉ có điều lệch nhau 5 múi giờ.

ơn giời, bây giờ nhà em đang khoanh chân ở nhà gõ Rì pót cho các bác đọc.

Last edited:
Các bác thấy nhà em tuyền chụp ảnh tự sướng mình đều mặc áo có cờ đỏ sao vàng với lị chữ VIỆT NAM to tướng.

Chuyện yêu nước, tự hào dân tộc gì đó nhà em không bàn ở đây :):).

Nhưng cái lý do nhà em hay mặc những cái áo ý vì em sợ bị bắt cóc tống tiền.

Trong cái thời gian ở bên này, vốn tiếng Anh của nhà em lại được bổ sung thêm 1 từ, ấy là từ Kidnap:D:D:D. Thú thực là mười mấy năm từ khi tốt nghiệp trường thuốc ra chả học thêm được tí từ vựng nào. Cứ một nhúm từ học trong trường ra đem ghép vào với nhau để chém gió với tây thôi. Thế nên nhà em có nhời khuyên các bác có học ngoại ngữ thì học cái lúc còn trẻ trẻ, chứ có tí tuổi rồi không nhét chữ vào đầu được đâu. Khi ý trong đầu tuyền bia, rượu, với đáo nợ ngân hàng, chuyển nhà, nhảy việc.

Em sợ bắt cóc là vì theo cái suy nghĩ nông cạn của nhà em, mấy cái nước Châu phi nầy là hợi lộn xộn. Cứ nhòm nhòm thấy mấy ông mũi tẹt da vàng là các bố ấy bắt, cướp hoặc đòi tiền chuộc, hoặc là kill luôn.

Vì theo em nghĩ: Cái giống mũi tẹt có thể là anh Nhật, anh Hàn: 2 anh này giầu có, bắt các anh ý gỡ gặc trên người cũng được khúi tiền. chưa tính làm tí tiền chuộc.
Còn anh Tàu thì bắt và có khi kill liền, vì em đọc báo thấy mấy tay chủ người Hoa qua bên này bòn rút tài nguyên lục địa đen cũng dữ, nhất là mấy món sừng tê giác, ngà voi nên dân Phi có phần ghét.

Chính vì thế trước khi đi em lạy lục các mối quan hệ, xin mấy bác có vai vế trong cái diễn đàn phượt nầy mấy cái áo cờ đỏ sao vàng.

Để thông báo với mấy chú có ý định kidnap em bên này rằng. Anh mày không phải Nhật Hàn, cũng không phải Tàu Khựa nhá. Đừng có mà ham.

Bắt anh thì trên người có cái áo ba lỗ to, nhiều lỗ nhỏ, cái quần đùi bộ đội thôi.
Đại Sứ quán nước anh còn chờ ý kiến chỉ đạo của các cơ quan chức năng, công văn đi, công văn đến thì thời gian đấy các chú ốm tiền nuôi cơm anh.
Còn mụ vợ anh các chú đừng hi vọng mụ ý chuyển tiền chuộc đâu nhá.

Ấy thế mà nhiều tay nó cứ chằm chằm nhìn em, ếch biết VN là cái nước gì, ở đâu nó mới bực chứ. (NO)(NO)(NO)

TIẾP Ạ

Boma of Kenya đại loại là cái khu làng văn hóa các dân tộc Kenya. Kiểu như cái làng gì đó ở trên Hòa Lạc. Nhà em đoán thế vì chưa đến cái làng trên Hòa Lạc bao giờ.

Vé vào miễn phí luôn. Không tận thu như quê em.

Trong khi chờ xem Sâu nhạc dân tộc, nhà em lướt qua xem khu thể hiện nhà ở của các bộ lạc

Trời thì nắng, nhà em cũng muốn chụp tí ảnh có chữ nghĩa thuyết minh tí để về kể hầu các bác. Hiềm nỗi cô đồng nghiệp bên xứ Ka - zắc -tan như con voi còi này cứ luôn mồn gọi. Doun - Làm cho tao kiểu.
Thế là cứ phải bấm máy phành phạch hầu cổ.

Rung nham cổ đơi

Quá nhục cho cái thói nịnh đầm.

Bác Doun có bài viết về châu Phi thú vị thật, nhưng lâu rồi không thấy bác viết tiếp nhỉ ?

Vầng, các quan bác thông cảm cho. Nhà em lu bu quá, hết giờ làm về phải chổng mông hầu mụ lang nhà em nên nó tịt hết cả cảm hứng. Em cố gắng khi nào ló ra được ít nào nhà em sẽ biên tiếp ạ.

Last edited:
Mấy bữa nay đái bào, à em nhịu, Báo đài đang đưa tin ì xèo về sự vương giả của nước Việt mình, xây hẳn 1 cái làng làng văn hóa 3 ngàn mấy trăm tỉ cho mấy chú ngiên Hê rô in vào chích choác, em lại thương cho cái đất nước Kenia nghèo nàn nầy. Có mấy túp lều tranh, vách đất mà tiếc rẻ tỉ mẩn chăm sóc. Chứ như quê em cả công trình mấy trăm triệu đô còn cho các chú nghiện mới lị cho bò trú mưa.

Thế mới biết không đâu như quê mình, quá sung túc

Last edited:
Mấy bữa nay đái bào, à em nhịu, Báo đài đang đưa tin ì xèo về sự vương giả của nước Việt mình, xây hẳn 1 cái làng làng văn hóa 3 ngàn mấy trăm tỉ cho mấy chú ngiên Hê rô in vào chích choác, em lại thương cho cái đất nước Kenia nghèo nàn nầy. Có mấy túp lều tranh, vách đất mà tiếc rẻ tỉ mẩn chăm sóc. Chứ như quê em cả công trình mấy trăm triệu đô còn cho các chú nghiện mới lị cho bò trú mưa.

yZ1RwuEZ by doun123, on Flickr

tqWH6LBR by doun123, on Flickr

timthumb by doun123, on Flickr

mmXIiLKn1 by doun123, on Flickr

Thế mới biết không đâu như quê mình, quá sung túc

Đọc gần hết bài kết nhất đoạn ...đá cánh này của Bác! Cảm ơn bài viết rất bổ ích! Thèm 1 lần tới Phi Châu!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,451
190,092
Latest member
duocthuanhoa2024
Back