What's new

[Chia sẻ] Khám phá Anh, Scotland bằng xe tự lái 2014

Em chưa đi UK bao giờ, nhưng nghe giang hồ đồn thổi về phong cảnh thiên nhiên tuyệt đẹp của Scotland cùng với việc bị nhiễm máu phượt trên diễn đàn này mấy năm nay nên mùa hè vừa rồi sau khi kiếm được cái giấy mời là liền xin Visa đưa cả nhà sang Anh luôn.
Gửi các bác một số hình ảnh đi Anh, Scotland hè 2014.

Sân bay Gatwick, North Terminal là bến đỗ của VNarline, tương đối xa Trung tâm, nhẽ do VNarline it tiền.
Đã thấy hình ảnh của một đất nước hiện đại, ngăn nắp.

Làm quả ảnh tạm biệt anh VNairline. Dù gì nó cũng đưa mình đến nơi.

Last edited:
Chào Medela ! thật không gì bằng được lang thang bên tây cùng vợ con, lại còn vào bảo tàng miễn phí nữa. Ảnh xem thú vị nhỉ, đợi những phần tiếp theo của bạn !

Cảm ơn Bác HaHoi. Chuyến đi mang lại cho bon trẻ con nhà em nhiều trải nghiệm Bác ạ. Còn em thì nhiều lúc cũng bi quan vì việc đặt phòng KS và lập lịch đi rất mệt. Nhưng mà cứ đi rồi cũng đến Bác ạ.

Vì biết nhà em thích đi dạo nên chị bạn quen dẫn cả nhà ra công viện Hyden Park chơi, tiện thể cho trẻ con đạp xe đạp luôn. Ở bên này bọn trẻ con bắt buộc phải tập thể thao hàng ngày.

Bọn trẻ con nhà em đang tập qua đường, chúng nhìn cái gì cũng thấy lạ lẫm.

Đây là cột cho thuê xe đạp tự động, giá 2 pounds / 24 h. Thuê xe này có thể đạp khắp nơi thăm thú, khi nào mệt thì có thể trả ở bất kỳ điểm cho thuê xê nào trong TP.

Last edited:
Công viên Hyden Park rất rộng, có đường cưỡi ngựa, các hồ nước, lâu đài, các thảm cỏ xanh. Nói chung là không thể đi chơi hết trong một ngày được.

Lâu đài trong công viên.

Một góc vườn hoa

Last edited:
Khi hậu ở Anh có vẻ ấm áp hơn lục địa Châu Âu nên em thấy có nhiều loại cây xuất xứ châu Á có thể sống được như Cẩm-tú-cầu, cọ.... Nói chung là hoa lá đa dạng hơn Châu Âu. Đợt em sang là tháng 7 mà hoa hồng đã bắt đầu héo rồi.

Ảnh này đúng chất Anh Quốc các bác nhỉ. Nhà cổ, bãi cỏ xanh được cắt tia cẩn thận và xe Mini Rover. Ngoài ra không thể thiếu ghế băng để ngồi cho khách bộ hành mỏi chân. Ngồi ghế này mà uống trà chiều thì đời tươi lên mấy phần.

Last edited:
Em Phải đá lũ bồ câu để mở đường đi

Ông vịt béo ngậy. Do đi bộ nhiều nên bọn em cũng hơi đói, thế mà đến đây thấy ông vịt béo ngậy này cứ lượn lờ thèm quá các bác ạ.

Last edited:
Gửi các bác một số hình ảnh khu Trung tâm London. Oxford circus

London có quá nhiều xe xịn, nên nhìn mãi cũng thành bình thường.

Phố Marlborough Street nổi tiếng trên movie

Cây đèn này có lẽ đã chứng kiến bóng dáng của Jack the Ripper hoành hành hàng đêm.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,565
190,127
Latest member
roihoivaytay12
Back