What's new

Khám phá đạo Hòn Sơn - Kiên Giang dịp 30/4

CHÀO NHÀ PHƯỢT

Hội chinh phục độ cao cần khoảng 5 Members tham gia vào khám phá du lịch Hòn Sơn vào dịp 30/4 với chi phí Campuchia nếu bạn nào muốn tham gia chúng tôi sẵn sàng đón nhận từ nay cho đến hết ngày 25/04/2014. Có thể xem lịch trình bên dưới và hỏi thông tin tại 0944679222 và FB Phung My Trung - Email: [email protected]. Ưu tiên những bạn thích khám phá và có sức khoẻ tốt.

Lịch trình

Tối 29/4
Tối 29 lên xe tại TP HCM vào lúc 8 giờ, xuất phát 8:30
Ngày 30/4
Ăn sáng tại Rạch giá lúc 7 giờ (tàu cao tốc không chờ đợi ai nên chúng ta ăn nhanh và đi nhanh)
8 giờ sáng ngày 30 lên tàu cao tốc (hoặc tàu hàng) ra hòn sơn khoảng 3 tiếng
Chọn địa điểm cắm trại, Ăn Trưa tại đảo (Cơm gà hầm sả) Món truyền thống của hội
Chiều tắm biển, bắt nhum, câu cá, đâm mực … muốn làm gì thì làm (nhớ mang theo áo phao nhé)
Ăn tối 100% hải sản tươi sống (món Nhum, Hàu, Cá nướng ai thích ăn thì vớt, câu tự làm miễn phí và mang theo wasabi)
Ngày 1/5
Ăn sáng tại Biển bằng món cháo gà đặc biệt
Leo núi ngắm đảo chụp hình dành cho các Hiếp ảnh gia chuyên nghiệp (ai không thích leo thì ở nhà tắm biển
Ăn trưa tại đảo với món Bò xào đậu bắp + canh cá biển
Chiều phượt quanh đảo bằng xe Honda thuê của dân 1 vòng ai thích thì chiều luôn
Ăn tối 100% hải sản tươi sống (món Nhum, Hàu, Cá nướng ai thích ăn thì vớt, câu tự làm miễn phí và mang theo wasabi)
Ngày 2/5 Ăn sáng nhẹ nhàng
Ăn trưa lúc 10 giờ (bò xào bông cải, canh hải sâm vớt lên từ biển) và chuẩn bị ra tàu để về Rạch giá lúc 12 giờ
Trở về Sài gòn lúc 4 giờ, Ăn tối tại một nhà hàng với các món đặc sản miền tây chân chất (cá lóc đồng kho, Trê nướng, kèo nèo khô quẹt …
Đến SG lúc 3 giờ sáng chia tay bằng bữa sáng tự túc hoặc còn chi phí thì chơi luôn cho hết.

Bọn này đi tàu chợ nên dã đặt vé rồi nên không thành vấn đề bạn à. cám ơn bạn đã có thông tin giúp đoàn

mình dân Kiên giang và cũng vừa đi Nam Du về dc 1 tuần (Nam Du đi cũng là tàu từ RG đi ra. tàu RG ghé hòn sơn trước khi đến Nam Du), mình thấy các bạn nên thêm cung đi Nam Du luôn. vì tiện đường. ý mình như sau
ngày 29: từ SG các bạn tầm 22h hả lên xe về Rạch Giá (đoàn mình hôm bữa 10h đến RG lúc 5h sáng. quá sớm)
ngày 30: sáng ăn sáng tại bến tàu RG 8h tàu (Ngọc Thành) khởi hành. 10h tàu đến Hòn sơn. các bạn cứ du lịch hòn sơn ngày 30
ngày 1/5: các bạn có thể vui chơi đến 10h . đón tàu Ngọc THành đi Nam Du đi chỉ 1 tiếng (10h - 11h). vì Nam Du là quần đảo. còn vẽ hoang sơ . nếu đi mình thích đi Nam du hơn hòn sơn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back