What's new

Khám phá rừng quốc gia Xuân Sơn, Phú Thọ

Topic này dành tặng kilimangiaro, mong em sớm bình phục để có mặt trên những cung đường mới.
------------------------------------------------------------------------

Sau khi đọc mấy bài báo về loài trăn mắc võng khổng lồ ở Xuân Sơn, Phú Thọ, trí tò mò thôi thúc chúng tôi chuẩn bị hành trang lên đường tìm hiểu mảnh đất này, tự mình khám phá những bí ẩn của tự nhiên và con người nơi đây.
Ngày 5-12-2009, chúng tôi lên đường đi Xuân Sơn bằng xe máy với sự chuẩn bị khá chu đáo, sắn sàng cho những thử thách sắp tới.

Khâm phục ...khâm phục. Những lúc vất vả thế mới thấy được bản lĩnh của từng người bác ạ. Cung đường như bác thật sự tui...không dám đi, vì cái con Neo của tui chỉ là hero trên xa lộ mà thôi, và quan trọng là bản lĩnh mình chưa ...to như thế khaa. Chúc bác có những chuyến khám phá thú vị và thành công mỹ mãn, để về zà không hối tiếc "cung đường ấy tớ chưa đi qua..." (beer)

Bác chủ cho tui hỏi,đường đi Xuân sơn từ phía Mường Do,Phù yên có được ko ạ

Câu hỏi rất hay, tôi cũng đã định đi thử xem sao nhưng chưa thực hiện được. Tuy nhiên tôi chắc là chỉ đi bộ dược thôi chứ không thể đi xe máy qua được.

Chà Chà! giờ mới đọc bài này! hay lắm, bái phục Battramdao!
Nghe bác kể cái món rượu thóc làm mềnh lại thấy thèm, chẹp, ... chẹp, ...

;)Tuy là người Phú Thọ nhưng vì sống và học tập ở Hà Nội nên cũng chưa một lần đi Rừng Quốc gia Xuân SƠn phượt một lần nào cả . CŨng chưa lên các làng bản nơi đây và cũng chưa một lần xem người Dao sinh sống . Rất nhiều ảnh và ảnh rất đẹp, sinh động. Thanks u bạn battramdao(c)

Em mới mon men mấy cái hang ở bản Thân thôi, ngủ 1 đêm ở Hang đất rồi về. Chưa dám trekking sâu vào rừng như bác. Cảm ơn bác đã chia sẻ với mọi người
Mà bây giờ đường vào bản dễ đi lắm rồi. Mấy cái hang thì đang xây dựng để làm điểm du lịch. vẻ hoang sơ đã không còn nữa

thank a battramdao nhiều vì buổi nói chuyện hôm nay nhé. thực sự là dù đã đọc bài viết của anh mấy lần nhưng được nghe những kinh nghiệm của anh từ những lời anh nói làm e thấy mình chưa biết gì về mọi thứ xung quanh mình cả :( đúng là travel much, know much ^^
e đang háo hức về chuyến đi sắp tới, cảm ơn a vì những điều cần thiết trước chuyến đi a truyền lại cho chúng e. khi về e sẽ báo cáo kết quả cho a ạ ^^
p/s: thực sự e rất mong có được những trải nghiệm như a nhưng cung đường a đi khó quá, nhưng e vẫn mong một lúc nào đó e có đủ sự quyết tâm và bản lĩnh để thực hiện ít nhất là được một chuyến đi để đời như anh
chúc anh leo đi được nhiều nơi và thành công trong chuyến quay lại Xuân Sơn để chinh phục nốt đỉnh núi cuối cùng ạ ^^

là người Phú Thọ nhưng mà chỉ đi đến Xuân Sơn 1 lần thui , đi qua thấy phong cảnh vô cùng đẹp ,mình cũng đi thêm lần nữa

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,731
190,164
Latest member
gachbonggio
Back