What's new

Khám phá rừng sâu

Status
Not open for further replies.
Mình rất muốn leo núi và khám phá rừng sâu. Rừng nguyên sinh là thích nhất. Đợt nghỉ lễ 2/9 tới chắc chắn các địa điểm du lịch sẽ đông ngịt người. Mình càng cảm thấy đi rừng là thích hợp nhất. Tất nhiên khu rừng này sẽ không phải là địa điểm du lịch quá nổi tiếng và đã public rồi. Vì mình muốn khám phá mà. Mình cũng có một vài địa điểm dự định nhưng chưa đưa ra quyết định cụ thể.
Vì vậy, mình muốn tìm 2-3 bạn cũng thích khám phá như mình đi cùng trong dịp này. Tốt nhất là nam. Vì đi theo kiểu này rất bẩn, khổ và nguy hiểm. Sợ các bạn nữ không chịu được.
- Chuyến đi sẽ kéo dài từ: Chiều 31/8 đến đến tối 2/9.
- Đi theo hình thức: Đi xe máy đến bản gần rừng nhất, gửi xe tại đó rồi đi bộ vào rừng khám phá. Thuê 1 người địa phương dẫn đường. Chúng ta sẽ tự nấu ăn, dựng trại trong 2 ngày 1 đêm.
- Chi phí thì các bạn biết rồi. Đi theo kiểu bụi này không có đáng bao nhiêu đâu. Quan trọng rằng bạn có phải là một người dám thử thách với cuộc sống hoang dã hay không mà thôi.
Nếu bạn nào muốn tham gia cùng mình xin gửi sms hoặc reply tại đây. Sau đó chúng ta sẽ bàn bạc cụ thể thêm.
Cảm ơn đã đọc.

Lychee!

Oài, bạn lập topic mà không cho biết là rừng nào? Khu vực miền Trung, Tây Nguyên, Miền Nam hay miền Bắc thì ai đi với bạn được chứ!
Cũng không có lộ trình gì cụ thể?
Và chi phí cụ thể. Bạn mau bổ sung để mod đỡ mất công thông báo tới bạn nhé
Thân,

Khu vực miền Bắc. Mình đang ở Hà Nội.

Như mình đã nói ở trên.
Ngày đi, ngày về đã có.
Địa điểm thì ai cùng ý tưởng thì sẽ cùng ngồi bàn bạc và lựa chọn một số nơi mình đã dự định.
Cái này là khám phá chứ không phải là theo tour hay cung gì hết nên không thể ngồi vạch rõ ra giờ này giờ kia được. Chỉ có đi rừng và sống hoang dã. Thế thôi.
Chi phí thì khoảng 1tr.

đi cái này trong đoàn phải có người giàu kinh nghiệm về rừng nha, nhìn vậy chứ không đùa được với thể loại tour này đâu.

Bạn Mad,
Bạn ở đâu cũng ko nêu ra, có bạn hỏi thì bạn mới nói là ở HN. Đi đâu bạn cũng chưa biết, mới có dự định trong đầu, lịch trình cụ thể chưa có nhưng "chi phí thì khoảng 1tr" và cũng ko chi tiết là gồm những gì ! Hơi bị tréo ngoe.
Chí ít, bạn nên đưa ra lịch trình, địa điểm cụ thể cùng chi phí chi tiết và những option địa điểm khác.
Xem nội dung bạn viết chắc có lẽ bạn chưa đi rừng lần nào nên mới nói là đi rừng rất dơ bẩn, gian khổ và nguy hiểm, sợ các bạn nữ chịu không nổi. Cộng đồng phượt trên đây có vô số bạn nữ mà kinh nghiệm, sức đi và khả năng chịu đựng nhiều hơn nam giới nhiều!

Topic của bạn sai qui định của box Tìm bạn. Đề nghị bạn xem lại qui định và chỉnh sửa gấp trước khi topic của bạn bị khóa.
Cheers.

Last edited:
Zời ạ, topic thế này thì tôi cũng chào thua. Chí ít thì cũng có cái điểm đến cụ thể 1 tí, mọi thứ đều mông lung mà bạn tìm người đồng hành thì ai dám đi đồng vs bạn

Đàn ông, thanh niên thì đem bán làm nô lệ cho bọn lâm tặc, đào vàng. Phụ nữ trẻ em thì bán qua biên giới =))

Cười!

Đã nói là đi khám phá bản thân. Thích thì xách ba lô đi. Vì dụ Tây Yên Tử. Trải nghiệm cuộc sống hoang dã và tự mình sinh tồn. Có vấn đề nảy sinh thì tự mình phải giải quyết. Như thế mới gọi là khám phá bản thân, khám phá thế giới.
Còn cái kiểu các bạn có kế hoạch rõ ràng chi tiết cụ tỉ ấy thì gọi là đi du lịch giá rẻ rồi. Leo lên xe đi đến nơi nào đó cụ thể, chơi với dân bản một đêm xong là leo lên xe về. Hết chuyện!
Bày đặt kế hoạch với chương trình. Các bạn thích vậy thì đi theo tour đi!

Thôi, mod xóa hộ cái. Quá chán!

Thanks!

Cười!

Đã nói là đi khám phá bản thân. Thích thì xách ba lô đi. Vì dụ Tây Yên Tử. Trải nghiệm cuộc sống hoang dã và tự mình sinh tồn. Có vấn đề nảy sinh thì tự mình phải giải quyết. Như thế mới gọi là khám phá bản thân, khám phá thế giới.
Còn cái kiểu các bạn có kế hoạch rõ ràng chi tiết cụ tỉ ấy thì gọi là đi du lịch giá rẻ rồi. Leo lên xe đi đến nơi nào đó cụ thể, chơi với dân bản một đêm xong là leo lên xe về. Hết chuyện!
Bày đặt kế hoạch với chương trình. Các bạn thích vậy thì đi theo tour đi!

Thôi, mod xóa hộ cái. Quá chán!

Thanks!

Rất thái độ, nói như cụ thì cái điều kiện cần và đủ để lập cung trên này chỉ để cho vui à.
Đọc lại quy định trước khi lập cung cụ ạ, vả lại hàng ngàn topic đều phải up lịch trình lên chứ không nói gì đến mông lung như thế. Sau những vụ lùm xùm đã qua liệu ai có thể tin khi topic còn chưa rõ ràng về nhiều thứ.
Mạo muội, mong cụ hiểu cho

Thời hạn cho chủ topic là 24h. Phải bổ sung và đưa ra được chi tiết lịch trình theo đúng quy định của box. Nếu không topic sẽ bị khóa vì không đủ điều kiện để hoạt động. Vì hiện tại vẫn chưa có bất cứ thông tin cụ thể nào.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back