What's new

[Hỏi đáp] Khẩn cần giúp gấp về lịch trình lượn lờ Sài Gòn 1 ngày

htuanbk

Phượt tử
Tình hình là hôm nay vừa nhận được thông báo đi Sài Gòn công tác, em tranh thủ xin đi thêm một ngày để lượn lờ phố xá + mua quà cho bạn bè.
Bác nào có recommend các địa điểm "phải đến" khi vào thăm Sài Gòn không ạ?
Em chắc chỉ đi trong nội thành thôi vì thời gian + kinh phí có hạn. Nếu bác nào cho em được cái lịch chi tiết về thời gian + địa điểm cho một ngày thì càng tốt.
Em chỉ còn 24h để lên kế hoạch thôi. :D

Hix, cái lịch trình lượn của các bạn hay ghê,nhưng tiếc quá vào đúng chủ nhật, mình chỉ ở lại hết thứ 7 thôi, chán quá :(

Hi hi, mình ở Sài Gòn hơn hai chục năm nay thì thấy khu trung tâm Quận 1 là địa điểm bát phố lý tưởng rồi, nhưng mình đề xuất cho bạn đi Quận 7 cho mới mẻ. Mình hay đi từ Quận 1 ra Quận 4 bằng cầu Ông Lãnh, rồi từ Quận 4 sang Quận 7 bằng cầu Khánh Hội.
Quận 7 có cầu Ánh Sao, khu Phú Mỹ Hưng, các quán ăn uống, trung tâm thương mại Paragon... nói chung nhìn rất "Tây" đó bạn!
Theo mình, Sài Gòn là vùng đất là không có đặc sản (ngoại trừ có rất nhiều "thể loại" quán cà phê) nên chỉ có mấy món lưu niệm ở chợ Bến Thành là có thể làm quà cho bạn bè.
Chúc bạn có một ngày lượn lờ Sài Gòn vui vẻ nhé!

He he, Mèo đề xuất với bạn một đoạn phố trên đường Trần Phú Q.5, rất ngắn thôi, chừng hơn 100m, nằm giữa đường An Bình và đường Nguyễn Tri Phương. Chỉ mất chưa đầy 15' để tham quan nhưng ấn tượng rất là sâu sắc ạ :D Đảm bảo với bạn là ở toàn cõi VN, kể cả các nước Đông Nam Á, chưa chừng là cả Châu Á, thậm chí thế giới cũng chưa có đoạn phố nào độc đáo như vậy cả. Mình vẫn thấy có các chú tây balô đi ngó nghiêng khu này có vẻ chí thú lắm :D

@Mèo Bay: ủa đoạn đó có gì nhỉ? Mình cũng vô tâm, chạy ngang đó nhiều nhưng không để ý lắm. Hình như có một nhà vĩnh biệt & và 1 cái chùa thì phải?

He he, Mèo đề xuất với bạn một đoạn phố trên đường Trần Phú Q.5, rất ngắn thôi, chừng hơn 100m, nằm giữa đường An Bình và đường Nguyễn Tri Phương. Chỉ mất chưa đầy 15' để tham quan nhưng ấn tượng rất là sâu sắc ạ :D Đảm bảo với bạn là ở toàn cõi VN, kể cả các nước Đông Nam Á, chưa chừng là cả Châu Á, thậm chí thế giới cũng chưa có đoạn phố nào độc đáo như vậy cả. Mình vẫn thấy có các chú tây balô đi ngó nghiêng khu này có vẻ chí thú lắm :D

Bác mần ơn cho em hỏi cái đoạn đường đó có gì hay để em đi ngang em chú ý coi thử.
Chứ thú thiệt là cũng thường đi ngang qua đó mà toàn chạy không hà, chả có nhìn ngắm gì hết! :D

Đảm bảo với bạn là ở toàn cõi VN, kể cả các nước Đông Nam Á, chưa chừng là cả Châu Á, thậm chí thế giới cũng chưa có đoạn phố nào độc đáo như vậy cả. Mình vẫn thấy có các chú tây balô đi ngó nghiêng khu này có vẻ chí thú lắm
Chả thấy cái gì cả ở khúc này
Đi từ Nguyễn Tri Phương qua thì ngay đầu đường tay phải có cái xe bán xôi xiêm hay chè người Hoa, ăn rất ngon và ngọt lắm (vote 1 phiếu cho 1 trong các quán lạ ở sài gòn) . Kế bên là 2 tiệm may đồ tang (1 tiệm tên A Chảy, iem nhớ vì tên lạ), tiếp theo là cái chung cư , trên tầng 2 chung cư thì có cái am cho các sư cô tu tập (người hoa)

Còn tay trái thì là nhà vĩnh biệt của bệnh viện An Bình, kế đó là điểm tập kết rác. Hết

Chả thấy cái gì cả ở khúc này
Đi từ Nguyễn Tri Phương qua thì ngay đầu đường tay phải có cái xe bán xôi xiêm hay chè người Hoa, ăn rất ngon và ngọt lắm (vote 1 phiếu cho 1 trong các quán lạ ở sài gòn) . Kế bên là 2 tiệm may đồ tang (1 tiệm tên A Chảy, iem nhớ vì tên lạ), tiếp theo là cái chung cư , trên tầng 2 chung cư thì có cái am cho các sư cô tu tập (người hoa)

Còn tay trái thì là nhà vĩnh biệt của bệnh viện An Bình, kế đó là điểm tập kết rác. Hết

Chính xác như bạn boibun miêu tả. Chắc là meobay bay lên mới thấy .:D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,564
190,127
Latest member
roihoivaytay12
Back