What's new

[Chia sẻ] Kinh nghiệm du lịch Châu Âu tiêt kiệm.(12ngay Pháp. Y,Thuy sĩ, Monaco 45T)

Chào cả nhà,

Mình vừa du lịch Châu Âu về, mình chia sẻ một vài hành trình của mình, để các bạn có thêm kinh nghiệm khi đến Châu Âu hé.

- Vé bay: Mình mua vé của Vietnamairline 10,7trieu ( khứ hồi), Vé này mình mua hành trình từ Kualalmpur ( Malaysia) di Paris, nên giá vé rẻ. Nếu các bạn mua hành trình từ HaNoi, or HCM - Paris giá vé khoảng trên 24 triệu ( Việtnam ariline).
Như vậy mình phải mua vé bay đi tư HCM dên Kualalampur 1,1 triệu- minh chi mua chuyen di, chuyen về khi vietnamairline transit o HCM, mình xuống tại đây.
- Mình mua tour của www.goeugo.vn. Hành trình 7 ngày đi Thụy Sĩ, Italia, Manaco.. 73 Euro 1 ngày, 73x7 = 511 Euro.
- Mình đến Phápở tại nhà anh chị Thiên Duyên ( địa chỉ này anh em trên diễnđàn đã chỉ giúp. 15eu/1ngay..mình ở 5 ngày. 5x15= 75euro.
https://www.phuot.vn/archive/index.php/t-3799.html
Vợ chồng Thien -Duyen
21 Rue de la convention . 93230 Romainville Paris
cell: 0033 06 18 14 68 73
Tel 0033 01 57 42 58 53
mail: nguyendang93@ yahoo.fr.

Cach đến :tuyến metro số 11 Linge 11 đi toi tram cuối cùng Mairie des lilas, sortie
đón xe bus 129 đi 7 bến đến trạm Fort de noisy, đi ngước lại 1 chút rẽ trái cuối con đường rẽ phái thì nhà thứ 2 nhà anh chị đó

Từ đó đưa mình ra sân bay CDG là 30 e, đón khách từ ga Lyon là 20 e

Tổng chi phí của mình cho chuyến đi 12 ngày tại Châu Âu :

- Vé bay 11,8t
_ Vé mua tour goeugo 511 euro x25= 12.775.
_ Tiền nhà thuê ( anh chị Thiện Duyên) 75 eu ( 5 ngày) x 25= 1.875
_ Phí xin visa 60Euro ( tự xin)x25= 1,5trieu.
_ BH du lich 500 ngan

Tổng chi phí cơ bản 28,45 trieu........

Đi xe metro tại Paris rất rẻ, các bạn có thể mua vé 1,2,3 ngày,,,or mua 10 vé = 14 Euro....Vi dụ: từ nhà chị Thiện Duyên đến Tháp eifel , mất 2 vé ( 1 vé bus+ 1 vé metro) rất de đi và nhanh .

Khoảng 45 triệu các ban có thể đi được ( Pháp , Ý Thụy Sĩ, Monaco) như tôi . Nuoc Pháp va Ý rất đẹp.

Chúc cả nhà vui

KH

Last edited:
Re: Kinh nghiệm du lịch Châu Âu tiêt kiệm.(12ngay Pháp. Y,Thuy sĩ, Monaco 45T)

Chào cả nhà,

Mình vừa du lịch Châu Âu về, mình chia sẻ một vài hành trình của mình, để các bạn có thêm kinh nghiệm khi đến Châu Âu hé.

- Vé bay: Mình mua vé của Vietnamairline 10,7trieu ( khứ hồi), Vé này mình mua hành trình từ Kualalmpur ( Malaysia) di Paris, nên giá vé rẻ. Nếu các bạn mua hành trình từ HaNoi, or HCM - Paris giá vé khoảng trên 24 triệu ( Việtnam ariline).
Như vậy mình phải mua vé bay đi tư HCM dên Kualalampur 1,1 triệu- minh chi mua chuyen di, chuyen về khi vietnamairline transit o HCM, mình xuống tại đây.
- Mình mua tour của www.goeugo.vn. Hành trình 7 ngày đi Thụy Sĩ, Italia, Manaco.. 73 Euro 1 ngày, 73x7 = 511 Euro.
- Mình đến Phápở tại nhà anh chị Thiên Duyên ( địa chỉ này anh em trên diễnđàn đã chỉ giúp. 15eu/1ngay..mình ở 5 ngày. 5x15= 75euro.
Vợ chồng Thien -Duyen
Tel 0033 01 57 42 58 53

Cach đến :tuyến metro số 11 Linge 11 đi toi tram cuối cùng Mairie des lilas, sortie
đón xe bus 129 đi 7 bến đến trạm Fort de noisy, đi ngước lại 1 chút rẽ trái cuối con đường rẽ phái thì nhà thứ 2 nhà anh chị đó

- Vé bay 11,8t
_ BH du lich 500 ngan

Đi xe metro tại Paris rất rẻ, các bạn có thể mua vé 1,2,3 ngày,,,or mua 10 vé = 14 Euro....Vi dụ: từ nhà chị Thiện Duyên đến Tháp eifel , mất 2 vé ( 1 vé bus+ 1 vé metro) rất de đi và nhanh .

Khoảng 45 triệu các ban có thể đi được ( Pháp , Ý Thụy Sĩ, Monaco) như tôi . Nuoc Pháp va Ý rất đẹp.

Chúc cả nhà vui

KH

Bạn ơi cho mình hỏi chút: bạn bay sang Pháp trước vậy bạn xin visa của ĐSQ Pháp luôn à? Mình có kế hoạch đi Châu Âu vào đầu tháng 8 này mà hiện nay đang thấy rối chuyện xin visa nước nào quá! Bởi thư mời của người nhà mình là thư mời sang Đức mới mục đích ghi rõ: "thăm thân và du lịch" từ 1/8-30/9/2016. Nhưng mình lại muốn bay sang Pháp đầu tiên để đi 1 tour của goeugo rồi sau đó mới bay sang Đức, và trở về VN từ Đức. Hiện nay mình đang không biết là phải nôp đơn xin visa thăm thân vào Đức hay nộp đơn xin visa du lịch vào Pháp, vì các thông tin cứ rối hết lên. Mình cứ lo nếu visa xin vào Đức mà nhập cảnh đầu tiên ở Pháp thì không biết có được không. Hay bắt buộc phải nhập cảnh đầu tiên ở Đức thì mới ok. Nghe nói 2016 khối schengen thắt chặt các quy định về việc xin visa và nhập cảnh nên mình không biết có ảnh hưởng gì không nữa. Bạn vừa mới đi du lịch về trong năm 2016, mong bạn chia sẻ giúp mình. Hoặc bạn nào có biết các thông tin này thì cung cấp cho mình biết với ạ.

Bạn ơi cho mình hỏi chút: bạn bay sang Pháp trước vậy bạn xin visa của ĐSQ Pháp luôn à? Mình có kế hoạch đi Châu Âu vào đầu tháng 8 này mà hiện nay đang thấy rối chuyện xin visa nước nào quá! Bởi thư mời của người nhà mình là thư mời sang Đức mới mục đích ghi rõ: "thăm thân và du lịch" từ 1/8-30/9/2016. Nhưng mình lại muốn bay sang Pháp đầu tiên để đi 1 tour của goeugo rồi sau đó mới bay sang Đức, và trở về VN từ Đức. Hiện nay mình đang không biết là phải nôp đơn xin visa thăm thân vào Đức hay nộp đơn xin visa du lịch vào Pháp, vì các thông tin cứ rối hết lên. Mình cứ lo nếu visa xin vào Đức mà nhập cảnh đầu tiên ở Pháp thì không biết có được không. Hay bắt buộc phải nhập cảnh đầu tiên ở Đức thì mới ok. Nghe nói 2016 khối schengen thắt chặt các quy định về việc xin visa và nhập cảnh nên mình không biết có ảnh hưởng gì không nữa. Bạn vừa mới đi du lịch về trong năm 2016, mong bạn chia sẻ giúp mình. Hoặc bạn nào có biết các thông tin này thì cung cấp cho mình biết với ạ.

Theo mình thì Đức không chấp nhân xin visa du lịch, và khi bạn cơ visa schengen bạn có thể nhập cảnh đẩu tiên Pháp, or Đức...( các nước được phép của khối Châu Âu( không vào được nước Anh))- Thông tin này của mình không chắc lắm, bạn hãy tham khảo các bạn có kinh nghiệm hơn. Những nước cấp visa du lịch cho VN: Pháp, Ý, Hà Lan..nhưng theo mình tham khảo nhiều bạn thì Pháp tỷ lệ có visa cao nhất. Cong ty Goeugo có nhận xin visa theo lịch trình tour giúp khách, lấy phí tùy theo hồ sơ, bạn có thể gọi điện tham khảo, nếu cần.

- Bạn muốn xin visa hạn 60 ngày như giấy mời thì chắc chắn là phải xin ở ĐS Đức với lịch trình thăm thân là chính, du lịch là phụ (xét về thời gian). Còn việc bạn nhập cảnh vào đâu trước là quyền của mình. Bạn cần chứng minh vé đến và về, cộng lịch trình và vé KS, tàu xe cho thời gian đi du lịch ở các nơi khác. Visa Schengen của Đức cấp cho đối tượng có thời gian lưu trú ở Đức nhiều nhất (theo lịch trình mình khai) trong tổng số thời gian xin visa hoặc bay đến Đức đầu tiên. Ở đây là chữ hoặc chứ không phải chữ và.
- Giấy mời của bạn có bảo đảm ăn ở bởi người mời thì quá OK. Nếu không bảo đảm bạn cần chuẩn bị tinh thần chứng minh về khả năng bảo đảm ăn, ở (ví dụ booking KS) và khả năng tài chính chi tiêu khoảng 65eu/ ngày bằng thẻ visa có lượng tiền khoảng trên 80 tr/ người.
- Thành công của visa Schengen còn tùy thuộc vào sự chứng minh mình sẽ quay về Việt Nam: bằng chứng là công việc tốt đang được trả lương, tài sản bất động sản, kết hôn, ràng buộc về gia đình, con cái. Nếu bạn có các quan hệ ruột thịt với người có quốc tịch Đức chưa chắc đã là lợi thế nếu đi lần đầu và ràng buộc ở Vn không mạnh.
- Bạn tự xem xét hồ sơ và quyết định xem nộp sứ quán nào. Nộp Pháp chắc họ không cho quá nhiều thời gian nếu mình không minh chứng đủ lịch trình đã book cho 2 tháng. Nếu bạn chỉ có ý định đi ít ngày thôi thì phải xem xét xem mình ở nước nào nhiều nhất để xin...

Hiepangiang ơi cho tôi hỏi thêm chút . Như bạn nói tổng chi phí của bạn 12 ngày tại châu âu là 28,45tr nhưng bên dưới bạn ghi là 45 tr nên tôi không hiểu lắm.
Theo bạn nên xin visa ở nước nào dễ nhất . Cám ơn bạn nhiều

Chào cả nhà,

Vợ chồng Thien -Duyen
Tel 0033 01 57 42 58 53

- Vé bay 11,8t
_ BH du lich 500 ngan

Chúc cả nhà vui

KH
Bạn cho mình hỏi nhé: bạn ở nhà Anh chị Thiện Duyên vây bạn có chuẩn bị giấy tờ chứng minh chỗ ở khi nhập cảnh không? Đó là hợp đồng thuê nhà của Anh chị Thiện Duyên hay là bạn tự book khách sạn để lấy xác nhận đặt phòng rồi sau đó hủy đi? Vì tháng 5 này mình sang Pháp cũng ở nhờ nhà người bạn mây ngày rồi mới đi tour của goeugo. Mình đang băn khoăn không biết khi hải quan hỏi thì chứng minh chỗ ở thế nào. Sợ book khách sạn rồi hủy đi mà không may lúc đưa booking cho hải quan xem, họ lại gọi đến khách sạn để check thông tin thì họ sẽ phát hiện ra. Mà nhà bạn mình chật, theo như bạn ý nói bạn ý không đủ điều kiện về diện tích nhà tính trên đầu người để có thể công khai cho mình ở nên không thể cung cấp giây tờ trợ giúp mình trong việc chứng minh chỗ ở.
Bạn tư vấn giúp mình nhé. Cảm ơn bạn!

Việc chứng minh chỗ ở đơn giản thôi, bạn vào trang Booking.com và đặt khách sạn (loại Miễn phí hủy phòng nhé) theo thời gian bạn cần chứng minh chỗ ở, in đặt phòng ra để nộp hồ sơ xin visa. Sau khi có visa bạn hủy ngay đặt phòng đó là được thôi.

Hiepangiang ơi cho tôi hỏi thêm chút . Như bạn nói tổng chi phí của bạn 12 ngày tại châu âu là 28,45tr nhưng bên dưới bạn ghi là 45 tr nên tôi không hiểu lắm.
Theo bạn nên xin visa ở nước nào dễ nhất . Cám ơn bạn nhiều

Chi phí bên châu Âu tùy thuộc giá vé bạn mua 2 chiều từ VN. Giá có thể dao động từ 15tr đến 30 tr... tùy theo tài năng săn vé và mùa bạn đi.
Chi phí tại châu Âu (vé đi lại cung gần dưới 100km, tham quan tối thiểu, ăn ngủ), bạn phải chi 1 tr- 2 triệu tùy người và tuyến đi.

Như vậy, mức thấp nhất hy hữu book được vé rẻ nhất cho chuyến du lịch 12 ngày là 27tr, mức cao cao chút là 54 tr, mức trung bình là 40 triệu...

Việc chứng minh chỗ ở đơn giản thôi, bạn vào trang Booking.com và đặt khách sạn (loại Miễn phí hủy phòng nhé) theo thời gian bạn cần chứng minh chỗ ở, in đặt phòng ra để nộp hồ sơ xin visa. Sau khi có visa bạn hủy ngay đặt phòng đó là được thôi.

Bạn ơi mình đã có visa rồi. Mình hỏi ở đây là lúc nhập cảnh ở sân bay CDG Pháp, lúc hải quan họ hỏi giấy tờ chứng minh chỗ ở, mình chưa biết làm thế nào. Vì mình sợ nếu mình book phòng xong in giấy booking đó ra, rồi hủy không đặt phòng nữa. Lỡ không may hải quan họ gọi điện đến khách sạn mà mình đã book rồi hủy đó, mà khách sạn họ báo là mình đã hủy phòng. Vậy thì rắc rối nhập cảnh. Nên mình mới hỏi kinh nghiệm các bạn qua Pháp ở nhờ nhà ngừoi quen thì chứng minh chỗ ở như thế nào, các bạn tư vấn giúp mình!

Thử vầy đi, bạn coi như mất tiền 1 ngày k.san (ngày bạn nhập cảnh đó), bạn cũng nên chuẩn bị sẵn câu trả lời để đối phó nếu hỏi sao book có 1ngày. Thân.

Bạn ơi mình đã có visa rồi. Mình hỏi ở đây là lúc nhập cảnh ở sân bay CDG Pháp, lúc hải quan họ hỏi giấy tờ chứng minh chỗ ở, mình chưa biết làm thế nào. Vì mình sợ nếu mình book phòng xong in giấy booking đó ra, rồi hủy không đặt phòng nữa. Lỡ không may hải quan họ gọi điện đến khách sạn mà mình đã book rồi hủy đó, mà khách sạn họ báo là mình đã hủy phòng. Vậy thì rắc rối nhập cảnh. Nên mình mới hỏi kinh nghiệm các bạn qua Pháp ở nhờ nhà ngừoi quen thì chứng minh chỗ ở như thế nào, các bạn tư vấn giúp mình!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back